กลับไปยังรายบอร์ด
อ่านสนุกอีกเเล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เมื่อก่อนไม่ชอบจุดเลยค่ะจนมาได้รู้ว่าสำคัญกลิ่นธู ...
rainbow โพสต์เมื่อ 4-9-2012 08:43

ไม่ลอกไม่ดำ จำนำไม่ได้ใช่มั้ยคะพี่รุ้ง
ที่นี่ทองเค้า99.99ค่ะพี่รุ้ง แต่เค้าจะเรียกเป็นเคค่ะ
24เคคือ99.99 เนื้ออ่อน ทองสุกเหลืองอร่าม เทียบเท่าโกด์ลมาสเตอร์กับพรีเมี่ยโกด์ลบ้านเรา
18เคก็90.0กว่าหน่อย เนื้อแข็งเท่ากับแหวนบ้านเราค่ะ
14เคนี่ไม่รู้เท่าไหร่ แต่ราคาถูกสุด เพราะอันนี้ไม่คิดว่าซื้อเลยไม่ถามค่ะ
-ใช้ธูปกลิ่นแขกสิครับ แต่รบกวนจิตใจผมมากมาย ตัวงี้สั่นไปหมด ใจก็สั่น
--24 เค อะไรนี่ ถูกต้องนะคร้าบ
--มีต่างหูอย่างเดียว ชุบดี เพชรสวย ทำส่งนอกด้วยนะ ลูกสาวอัพภาพลงเฟซบุ๊คของเค้าเอง เริ่มมีคนซื้อแล้ว

--ขอโทษนะครับ ทำงานบนเนตแล้วเผลอหลับไปครับ
--มีเรื่องด่วนนิดนึงจะขอรบกวนผู้ถือบัตร มาสเตอรืหรือวีซ่าคาร์ดครับ รบกวนขอใช้ซื้อของครับ ไม่มากประมาณไม่เกิน 20ดอลล์ ซึ่งเป็นเงินไทย 640บาทครับ คือผมส่งเงินสดให้ท่าน ท่านก็บอกหมายเลขมาในพีเอ็ม เอาชื่อที่อยู่ผมไปครับ จะได้ฟ้องได้ครับ
ทีแรกนึกว่าเค้ารับเพย์พาล หรือเวสเทอร์นยูเนี่ยนดด้วยนะครับ พอดีเค้าไม่รับ หรือถ้าอยากจะเสี่ยงดวงค้าขายราวมกับผมก็ยินดีรับเป็นหุ้นส่วนแบ่งกำไรกันไปครับ--อันนี้จำเป็นเพราะมีหนี้ที่ไม่ได้ก่อ ลูกสาวภรรยาก่อไว้อีกแสนนึงต้องจ่ายเค้าทุกเดือนครับ ติดต่อทางพีเอ็มครับ

--------------------------------------------------------
วันนี้ 4 ก.ย. เว็บไซต์ต่างประเทศ “เดอะ เดลีเมลล์” รายงานว่า ขณะนี้หนุ่มสาวชาวโลกสังคมออนไลน์กำลังนิยมโพสภาพหลุดขำๆ ที่มีพื้นหลังแบบไม่ได้ตั้งใจขณะถ่ายภาพบันทึกความทรงจำ อาทิเช่น นักท่องเที่ยวกดชัตเตอร์พร้อมกับนักปั่นจักรยานชนเสาพอดี หรือภาพหญิงสาวโพสท่าสวยข้างสระว่ายน้ำ แต่ด้านหลังสัตว์เลี้ยงของเธอกำลังทำธุระอยู่ เรียกได้ว่าโดนขโมยซีนของแท้ ต้องขอบคุณกล้อง มือถือ ตลอดจนความสะดวกในการโพสต์ภาพออนไลน์ในปัจจุบัน

,มีดไม้จิ้มฟัน ราคา 300กว่าบาท ณ เว็ป อีเบย์

ท่านสามารถเข้าไปดูรูปขำขันได้ที่เว็ป9แก๊ก แต่อันตรายมากเนื่องจากมีคนนำไวรัสไปปล่อยไว้น่ะครับ

-----------------------------------
อดีตผู้ประกวดนางสาวไทยปี 41 ฟ้องแบงก์ ธอส. มั่วนิ่มฟ้องผิดตัว ขอให้ศาลสั่งให้ยอมรับสารภาพผิด
เมื่อวันที่ 4 ก.ย.ที่ศาลแพ่ง ถนนรัชดาภิเษก นางไอลดา เฮงยิ่ง หรือณัฐชยา แสงนาค หรือพัชญ์สิตา ธัญญภัคธนสิทธิ์ อายุ 40 ปี อาชีพประกอบธุรกิจโมเดลลิ่ง จัดหานักแสดง และสอนการแสดง อดีตผู้เข้าประกวดนางสาวไทยปี 2541 รุ่นเดียวกับหนิง กมลา กำภู ณ อยุธยา เป็นโจทก์ยื่นฟ้องธนาคารอาคารสงเคราะห์ (ธอส.) ข้อหาละเมิด ขอให้ศาลพิพากษามีคำสั่งหรือคำพิพากษาให้จำเลยรับสารภาพต่อความผิดพลาดที่เกิดขึ้น โดยไม่เรียกค่าเสียหาย

คำฟ้องโจทก์ระบุว่า โจทก์ประกอบธุรกิจในวงการบันเทิงและเป็นที่รู้จักในนาม ”คุณครูพัช” เมื่อเดือน พ.ย.2542 ถึงปัจจุบัน จำเลยโดยนายเกรียงศักดิ์ กิจเจริญธนารักษ์ กับพวกรวม 37 คน ได้ยื่นฟ้องบุคคลซึ่งใช้ชื่อว่า น.ส.อาคเนย์ นาคสาคร หรือนางไอลดา เฮงยิ่ง เป็นจำเลยที่ 2 ในคดีดังกล่าว เรื่องผิดสัญญากู้ยืม บังคับจำนอง ต่อศาลแพ่งธนบุรีเมื่อปี 2542 ซึ่งนางไอลดา คือชื่อของโจทก์ ทั้งที่ตนไม่ใช่บุคคลคนเดียวกับ น.ส.อาคเนย์ นาคสาคร ซึ่งตนเคยยืนยันชื่อและที่อยู่ต่อศาลไว้แล้ว เพราะตนไม่เคยทำสัญญากู้ยืมและจำนองกับ ธอส.แต่อย่างใด การกระทำของจำเลย ที่ไม่ตรวจสอบทะเบียนราษฎร์เกี่ยวกับข้อเท็จจริงของชื่อ ที่อยู่ หมายเลขบัตรประชาชน ชื่อบิดามารดา ให้ถูกต้อง ทั้งที่มีผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง ทั้งที่จำเลยทราบเลขบัตรประชาชนของนางสาวอาคเนย์ ตั้งแต่แรก ซึ่งไม่ตรงกับเลขบัตรประชาชนของโจทก์ แต่จำเลยไม่แก้ไข จนคดีดังกล่าว ธอส. ชนะคดีแล้วบังคับคดีกับนางสาวอาคเนย์ไปแล้ว ถือว่ามีเจตนากระทำละเมิดโจทก์เพื่อประสงค์ให้เกิดความเสียหายแก่โจทก์ ทำให้โจทก์ต้องถูกฟ้องเป็นจำเลยคดีกู้ยืมในศาล แม้ต่อมาโจทก์ได้หย่ากับสามีแล้วก็เปลี่ยนชื่อเป็นนางณัฐชยา แสงนาค ทาง ธอส. ก็ยังยืนยันต่อศาลว่า นางสาวอาคเนย์ กับนางไอลดา และนางณัฐชยา เป็นคน ๆ เดียวกัน ต่อมาโจทก์ทราบว่าถูกฟ้อง จึงแจ้งให้จำเลยแก้ไขให้ถูกต้อง แต่จำเลยก็เพิกเฉย ถึงปัจจุบันก็ยังมีชื่อตนเป็นจำเลยในสารบบคอมพิวเตอร์ของศาลยุติธรรม

โจทก์จึงขอให้ศาลพิพากษาและบังคับจำเลยโดยกรรมการผู้มีอำนาจรับสารภาพว่ากระทำผิดต่อโจทก์โดยโฆษณาคำพิพากษาในหนังสือพิมพ์ 7 ฉบับเป็นเวลา15วัน ด้วย ภายหลังนางพัชญ์สิตา กล่าวว่า นอกจากคดีแพ่ง ตนยังฟ้องเป็นคดีอาญาฐานแจ้งความเท็จ และยื่นหนังสือต่อผู้ตรวจการแผ่นดินรัฐสภา และร้องต่อนายกิตติรัตน์ ณ ระนอง รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.คลังอีกด้วย
-------
ระบบมั่วๆ ฟ้องมั่ว อย่างนี้ต้องฟ้องกลับซะให้เข็ด
-นายพรอนันต์ เผยด้วยอารมณ์โกรธว่า ทราบข่าวน้องเสียชีวิตจากสื่อมวลชนเมื่อเช้านี้ ทำให้รู้สึกตกใจมากแทบช็อกไม่คิดว่าน้องชายที่เป็นคนดี มีวินัยและขยันทำงานเป็นที่รักของคนในโรงพักจะต้องมาจบชีวิตแบบนี้ น้องใฝ่ฝันอยากเป็นตำรวจมาตั้งแต่เด็กแล้ว จึงได้พากเพียรเรียน กระทั่งสามารถสอบเข้าโรงเรียนพลตำรวจได้ และปฏิบัติหน้าที่เป็นสายตรวจมาร่วม 20 ปีแล้ว
"มันเป็นเรื่องที่โหดร้ายกับตนมาก จึงอยากฝากไปถึงผู้ที่ชนว่าหากชนแล้วลงมาดูสักนิดก็คงจะดีกว่า ทำไมต้องลากร่างของน้องชายผมไปถึง 200 เมตร หากไม่ลากศพไปไกลแบบนี้น้องผมอาจมีโอกาสรอด หรือคุณกล้าออกมารับผิดตั้งแต่แรกจะคงไม่โกรธถึงขนาดนี้ แต่กลับขับเข้าบ้านแล้วปิดบ้านเงียบ เพื่อจะหนีความผิดแบบนี้ มันไม่น่าให้อภัยเลย ผมเห็นมาหลายกรณีแล้วที่ลูกคนมีเงินขับรถชนคนตาย จึงไม่อยากคาดหวังอะไร แต่หากเป็นไปได้อยากให้คนก่อเหตุมาขอขมาหน้าศพ" นายพรอนันต์ กล่าวอย่างมีอารมณ์

--------
--มีการให้พ่อบ้านมารับโทษแทนด้วย ถ้าไม่มีรอยน้ำมันเครื่องไปถึงตัวบ้านก็หลบหายจ้อย มีตำรวจสวป.ช่วยปรีกษาเรื่องการเปลี่ยนตัวผู้ต้องหา และถ้าคนโดนชนเป็นวินมอเตอร์ไซค์ หรือซาเล้ง เรื่องคงจบอย่างไรไม่รู้--มีอย่างที่ไหนใช้ถนนทั่วไปเป็นที่ลองรถซิ่ง..เฮ้อ..เวรกรรม
ไม่ลอกไม่ดำ จำนำไม่ได้ใช่มั้ยคะพี่รุ้ง
ที่นี่ทองเ ...
ณัฏฐวิธัน โพสต์เมื่อ 4-9-2012 13:53

พี่ชอบข้อมือหรือพวกต่างหู ถ้าเป็นสร้อยใส่แล้วกลัวอันตรายจ้า
ที่เกาหลีถูกเหรอกุ้ง

บ้านนอกวันนนี้ สว่างสไวด้วยโซล่าร์เซล แบตเตอรี่เก่าๆ ไม่ต้องง้อไฟฟ้าให้สิ้นเปลือง โซล่าเซลประมาณสองพันบาท แบต 50บาท หลอดไฟ 100กว่าบาท

นักร้อง นักแต่งเพลงสาว นาม มิแรนด้า ยิ้มแบบแจ่มๆ ชาวบ้านว่า "ยิ้มหมดหนี้หมดสิน"

รถนะจ๊ะ บ่แม่นศาลพระภูมิ

ครูบ้านนอก นามว่า "ครูจู"

นางแบบหรือดาราม่ายรู้ ชื่ออ้อม ดังมากในจีนและฮ่องกง

มีดพับที่เป็นของคู่กายทหารสวิส วิคตอริน็อกซ์ มีผู้นิยมสะสมทั่วโลก

มีดดามัสกัสของนอก

มีดดาบเหล็กลายแบบไทย ฝรั่งต้องเรียก ไทยดามัสคัส

ง่ามหนังสะติ๊ก แกะขึ้นมาจากเขาควายตัน ซึ่งหายากมากครับ เขาควายแบบนี้

สวยงาม คู่กายชายไทย เดอะ อีเหน็บ ออฟไทยแลนด์ แพงกว่ามีดจีนหลายเท่า

หาดูยากครับ ฟักทองลูกแรกและลูกเดียวที่ผลิตได้ ภรรยาบอกว่าเก่งอ่ะ มีเนื้อที่แค่ศอกเดียวยังปลูกได้ผล
--ลืมบอกไปว่า เพาะเม็ดอินทผาลัมไว้สองเดือนกว่าไม่งอก (ใส่ขวดมีน้ำ)เอาทิ้งกับดิน งอกมาหนึ่งต้นแล้วครับ ดูๆอึดน่าดูสมเป็นพืชทะเลทราย

ดาบแบบนี้แหละคู่บ้านคู่เมือง รักษาเอกราชของชาติไว้ได้จนปัจจุบัน

ดูคนสวยๆบ้าง ผู้ประกาศข่าว "ไก่"- มีสุข แจ้งมีสุข เป็นสาวสวยที่นิยมปฏิบัติธรรมด้วย

มีดจากแรมโบ้ภาคสาม ขออภัยหาก "อารมณ์ไม่ต่อเนื่อง"

ผลจากความไฮเทคของมนุษย์ มีดเซรามิคสีขาว พวกนี้จะไม่ทำให้รสอาหารเปลี่ยนไป และไม่ต้องลับ มันจะคมอยู่เสมอ

อีเหน็บไทย ด้ามไม้ไผ่จระเข้ขบฟัน

บางท่านอาจจะมีความคิดที่ว่า การปฏิบัติธรรม ทำสมาธิเป็นเรื่องของพระสงฆ์ตามวัดวา แต่ผิดครับ เราทุกคนต้องเป็นนักบวชครึ่งหนึ่ง ต้องทำการหลุดพ้นให้แจ้ง และการงานควรให้อยู่ในศีลในธรรมจะประเสริฐสุดๆ วันๆ ได้กำไรทั้งทางโลกและทางธรรม

จิ๋วๆน่ารัก น่าฝากไว้ในพุงผัว--โบเก้อร์ มินิ

ดูแล้วเสียวพุงกะทิ โคลัมเบีย ริเว่อร์ ค์ไน้้ฟ์

สาวละตินอเมริกา ผิวคล้ำ ตาคม
-------------------------------------------
--อนึ่ง ขอแจ้งให้ทราบว่า กระทู้นี้ ไม่ได้รบกวนเซิร์ฟเวอร์ให้ทำงานหนักมากมาย โดยถ้าเราคิดว่า หนึ่งตัวอักษร คือ 1 ไบท์ และหนึ่งจุดของภาพ คือ 1 ไบท์เท่ากัน รูปภาพจะกินทรัพยากรของเว็บโฮสติ้ง(เครื่องเซิร์ฟเว่อร์)มากมาย แต่ จขกท.ได้ใช้เว็บฝากรูป และยิงลิ้งค์มาเท่านั้น จะทำให้เบาแรงเซริฟเวอร์ไปหลายล้านเท่า
สวัสดีค่ะอาเจษ หนูตามติดผลงานอาเจษตลอดนะค่ะ ไม่มีคำถามค่ะเพราะสิ่งที่อาเจษเอามาลงล้วนมีความรู้ทั่งนั้นค่ะ สวัสดีค่ะ
กบร้อง
ยินดีจ้ะหนูกบ

เดอะ "มะกอกป่า"

มีดแมงมุม สไปเดอร์โค เล็กๆน่ารัก น่าทิ่มพุงคนเล่นเช่นเคย

ติดเกาะ หลงป่า มีดเล่มนี้สิเหมาะนัก ใบแรกคือมีด ใบที่สองถลกหนังแล่หนัง ใบที่สามคือเลื่อย เอาไว้สร้างบ้านในป่า

มีดยี่ห้อเคอร์ชอว์ ปลายมีเงี่ยงเอาไว้แล่หนัง
มีดจากแรมโบ้ภาคสาม ขออภัยหาก "อารมณ์ไม่ต่อเนื่อง"

...
jesdath โพสต์เมื่อ 5-9-2012 10:41

พอรับได้ค่ะเพราะอารมณ์คนอ่านก็ไม่ค่อยต่อเหมือนกันจ้า
หาดูยากครับ ฟักทองลูกแรกและลูกเดียวที่ผลิตได้ ภรรย ...
jesdath โพสต์เมื่อ 5-9-2012 10:29

ฟักทองเนื้อแน่นขอฟักทองบวดชีสักถ้วยเถอะ
มีสุขกว่าจะมีสุขในวันนี้ผิดหวังในรักอาศัยอยู่ในรถ6เดือน
ขยันลงจริงเชียว มีดสวยมากๆ
ของไทยก็สวยแต่แพง
ว้าว ต้องหาประวัติคนๆนี้ซะแล้ว คุณณรุ้งมีไหม ในวิกิ มีนิดเดียว
เอามะสั่งมีดจากจีนกัน กำไร 3-5เท่า ค่าส่งฟรี

เค้านิยมแบบกึ่งเลื่อยแบบนี้ เฉือนได้เร็วดี

สีแดงอันนี้เคลือบไทยทาเนี่ยม ซึ่งเป็นโลหะที่แข็งมาก และไม่เป็นสนิมด้วย

ว้าว ต้องหาประวัติคนๆนี้ซะแล้ว คุณณรุ้งมีไหม ในวิกิ  ...
jesdath โพสต์เมื่อ 5-9-2012 11:32

เก็บของจนไม่มีที่จะนอนแล้วจ้า สนใจแบบที่ทำประโยชน์ได้หลายอย่างค่ะ
คุณเจษหาประวัติน้องมีสุขได้ในหนังสือซีเครทค่ะ เกือบแต่งงานแล้วผู้ชายขอเลิก
ลาออกจากเรื่องเล่าเช้านี้กระทันหันคนด่าสรยุทธกันทั้งเมืองจริงๆน้องเขาช็อคเรื่องแฟน
ซื้อมาขายสิ ขาย 10เล่มก็ได้ฟรีเล่มนึง เอาไว้ขู่สามีก็ดีนะจ๊ะ
--มีมีดรุ่นนึงเป็นไททาเนี่ยมไนไตรท์ จะออกสีทอง แบบนาฬิกาเรือนทอง สวยแทบดิ้น
--โห ขายทองกันใหญ่แล้วครับ น่าปล้นๆ

มีดดามัสกัส

ชื่อ วินเชสเต้อร์ และ สมิธแอนด์เวสสัน คุ้นๆ เพราะเคยทำปืนขายมาก่อนครับ
พี่ชอบข้อมือหรือพวกต่างหู ถ้าเป็นสร้อยใส่แล้วกลัว ...
rainbow โพสต์เมื่อ 5-9-2012 09:36

ราคาพอๆกันแต่เนื้อทองดีกว่าค่ะ คือถ้าซื้อที่นี่แล้วไปขายที่บ้านเราจะได้ราคาดีกว่าค่ะ แต่ต้องไปที่เยาวราชนะคะ
ยินดีจ้ะหนูกบ

เดอะ "มะกอกป่า"

มีดแมงมุม สไปเดอร์โค เ ...
jesdath โพสต์เมื่อ 5-9-2012 11:18

ไม่เห็นรูปค่ะคุณเจษ เอารูปมาลงไว้ดีกว่าค่ะ
ฟักทองเนื้อแน่นขอฟักทองบวดชีสักถ้วยเถอะ
มีสุขกว่า ...
rainbow โพสต์เมื่อ 5-9-2012 11:29

ชอบกล้วยบวชชีมากกว่า เอากล้วยที่สุกนิดนึงมันจะหวานดีและนิ่ม หนูชอบแบบนี้ แต่บางคนก็ชอบแข็งๆ

(มีรูปครบนะครับ คุณกุ้งครับ)
ปิรามิดที่พบใหม่ในบอสเนีย
---สำนวนภาษาเหนือ --------------สาวจี๋(หมายถึงสาวน้อยที่เหมือนดอกไม้ตูมกำลังจะบาน) "วัยแรกแย้ม"
--งามผี้หลี้--สวยแจ่มๆ
--แอ๊บอ่องออ--อาหาร คือ งบมันสมองหมู นำไปย่างไฟ
--ลาบ หลู้ เหล้า--อาหารที่ผู้ชายชอบ
บ่ --ไม่มี--ไม่ใช่ โปรดสังเกตว่า อิสาน เหนือ และจีนแต้จิ๋ว ใช้คำเดียวกันเป๊ะเลย

ต้นโกโก้  งอกงามดีทางภาคใต้ของประเทศไทย ใช้ทำเครื่องดื่มโกโก้และช็อคโกแลต

http://www.upload-thai.com/downl ... eb7386b97c14b1bbefa
เพลงเก่า นำมาร้องใหม่ ดนตรีใหม่ เสียงแปลกๆนั่นคือจากเครื่อง ซินธีไซเซอร์ ทำเสียงรถไฟ จานบิน ระเบิด ทำได้เกือบทุกอย่าง เช่นเลียนเสียงเครื่องดนตรีก็ได้ใกล้เคียงมาก "เครื่องสังเคราะห์เสียง"-ครับ
http://www.upload-thai.com/downl ... 2c36ada3cc30364c61a
เพลง "แม่น้ำเหลือง" วง คริสตี้

โกโก้

"ไก่" มีสุข แจ้งมีสุข แย้มข่าวดีกำหนดวิวาห์ต้นปีหน้ากับแฟนหนุ่ม "กูล" อังกูล บุญดี เตรียมเข้าอยู่เรือนหอราคา 10 กว่าล้านมั่นใจแฟนหนุ่มไม่หึง หลังออกรายการ "บางกอกดรามา" พูดถึงอดีตรักเก่า บ้านไร่กาแฟ สายชล เพยาว์น้อย

ถามต่อว่าแล้ววางแผนถึงเรื่องการแต่งงานไว้บ้างหรือยัง ผู้ประกาศข่าวชื่อดัง กล่าวว่า ตอนนี้กำลังหาฤกษ์แต่งงาน ซึ่งวางแผนกันไว้ว่าจะแต่งงานต้นปีหน้า

"คุยเรื่องแต่งงานกับพี่กูลแล้ว วางแผนไว้แล้วว่า เป็นต้นปีหน้า ไตรมาสแรกของปี (หัวเราะ) ตอนนี้คุณแม่หาฤกษ์ให้อยู่" พิธีกรสาว แจกแจง พร้อมให้สัมภาษณ์ติดตลก ว่าสินสอดคงไม่เอาอะไรมาก ขอแค่จดชื่อเจ้าของบ้านเป็นชื่อของตัวเองก็พอแล้ว

"ตอนนี้บ้านเสร็จแล้ว จริงๆ ไม่อยากบอกว่าราคาเท่าไร เพราะกลัวถูกหมั่นไส้ ไก่กับพี่กูลสะสมเงินมา 3 ปี บ้านหลังนี้พี่กูลเขาเหนื่อยมาก เราก็เปิดบัญชีด้วยกัน เพื่อสร้างบ้านหลังนี้ บ้านราคาประมาณ 10 ล้านขึ้น แต่เราก็เก็บเงินไว้อีกเล็กน้อย เพื่อมีลูกด้วย" นักแสดง เล่า

ไก่ กล่าวอีกว่า ส่วนรูปแบบการจัดงานแต่งงานนั้น ไม่อยากจัดงานใหญ่โต เพราะบอกแม่ไว้แล้ว ว่าถ้าจัดงานใหญ่มันเหนื่อย อยากจัดแนวพอเพียง แต่ทั้งนี้ก็แคร์ผู้ใหญ่กับสื่อ แต่อย่างไรก็ต้องให้แฮปปี้กันทุกฝ่าย  หันมาถามเรื่องที่เธอเปิดใจให้สัมภาษณ์ทางวีทีอาร์ ผ่านรายการ "บางกอกดรามา" ถึงเรื่องอดีตแฟนเก่า สายชล ทั้งนี้แฟนเก่าของเธอยังพูดผ่านรายการว่า "อย่าลืมตัว" โดยพิธีกรชื่อดังเปิดใจว่า

"คือช่วงที่เราคบกันเมื่อ 4-5 ปีก่อน ประโยค อย่าลืมตัว มันเป็นคำสอนน้องๆ ที่บ้านไร่กาแฟ แล้วเราก็จะพูดกันตลอด เท้าต้องติดดิน อย่าลืมที่มาว่าเรามาจากไหน เราคือคนอย่าทำตัวเหนือคน เพราะเราไม่ใช่เทวดา คือที่เขาพูดในรายการ เขาไม่มีเจตนาอะไรหรอก"

ส่วนแฟนหนุ่ม "กูล" อังกูล ได้ดูรายการนี้หรือไม่นั้น เธอยอมรับ ว่าแฟนหนุ่มไม่ได้ดูเนื่องจากติดทำงานที่ห้องอัดเสียงจนถึงเที่ยงคืน  "ถามว่ากลัวพี่กูลน้อยใจมั้ย ถ้าเขารู้สารผิดๆ ไก่จะบอกเขาด้วยปากของไก่เอง เชื่อว่าเขาเข้าใจทุกอย่าง ถ้าวันหนึ่งมีอะไรเกิดขึ้นระหว่างเรา ก็ต้องยอมรับว่าไม่ใช่เนื้อคู่ เขาก็อายุ 38-39 เขาพูดตลอดเวลา เขาค้นหาผู้หญิงคนหนึ่งตลอดชีวิต แล้วมาเจอไก่มันเหมือนฝัน" ไก่ กล่าวปิดท้าย
กลับไปยังรายบอร์ด