สมาชิกล่าสุดที่อ่านหัวข้อนี้

กลับไปยังรายบอร์ด

ดูดวง ไพ่ยิปซี แม่นๆ ฟรี 3 คำถามครับ

สวัสดีครับ กัลยาธรรมทุกท่าน ผมชื่อ จูน ครับ ผมก็พอมีความรู้ในเรื่องของไพ่ยิปซีและการทำสมาธิอยู่บ้าง ผมจึงอยากจะใช้วิชาที่ผมศึกษามาเพื่อช่วยเหลือมวลมนุษย์เท่าที่จะสามารถกระทำได้ ผมจะใช้ศาสตร์ของไพ่ยิฟซีผสมผสานกับสมาธิเล็กๆน้อยๆนะครับ
สำหรับท่านที่ต้องการดูดวง 3 คำถามฟรี ก่อนที่ท่านจะมาโพสคำถาม ขอให้ท่านทำบุญก่อน เพื่อ
1.เป็นการเคารพครูบาอาจารย์ (ศิษย์ทุกคนย่อมมีครู)
2.เป็นการสร้างกุศลให้กับตัวท่านเอง (หรือคุณไม่รักตัวเอง)
3.เวลาที่ผมช่วยจะได้ช่วยได้เต็มที่นะครับ(ไม่มีอะไรที่ได้มาฟรีๆนะครับ)

จุดประสงค์ของผมที่อยากช่วยเหลือก็คือ

1. ช่วยเหลือสงเคราะห์ผู้อื่นพ้นทุกข์บ้างในบางครั้งคราวหรือให้มีความสุขและถือเป็นการสงเคราะห์ตัวเอง

2.เพื่อแนะนำการแก้ไขกรรมของบุคคลนั้นๆหรือที่เกี่ยวข้องกันมาแต่อดีตให้หลุดพ้นจากวิบากกรรม (หากการดูดวงของผมแม่นแต่ไม่แนะนำทางแก้ไขผมยอมดูไม่แม่นดีกว่า)

3.เพื่อบรรลุเป้าหมายของบุคคลนั้นๆ ตามกรรมตามวาระจนถึงที่สุดคือแดนนิพพาน

สำหรับท่านใดที่อยู่ที่ต่างประเทศใน โซนยุโรปโดยเฉพาะปารีส ฝรั่งเศสต้องการที่ เปิดญาณทัศนะหรือตาที่สาม(คล้ายมโนมยิทธิ)
เป็นการฝึกสมาธิอีกแบบหนึ่ง ซึ่งจะมีครูอาจารย์คอยแนะนำแบบตัวต่อตัว จนสามารถทำสมาธิเองได้ หรือแนะนำการทำสมาธิในรูปแบบต่างๆ

1. เพื่อรุ้วิบากกรรมของคนและสัตว์และแนวทางแก้ไข(ด้วยตนเอง)

2. เพื่อสื่อกับโอปาติกะ พิสูจน์ นรก สวรรค์ หรหม และนิพพาน

3.เพื่อไม่กล้าทำบาปและเกรงกลัวต่อบาป เป็นทางก้าวไปสู่พระนิพพาน

คุณสมบัติหลักของผู้ที่จะได้ตาที่สาม

1.จะต้องเป็นคนฝันแม่น เช่น ฝันว่าญาติเสีย  หนึ่งเดือนต่อมาญาติก็เสีย เป็นต้น

2.จะต้องเป็นคนมีลางสังหรณ์ เช่นตอนเช้า ตาขวาเขม่นถี่มากๆเรารู้สึกว่ามันต้องเกิดอะไรขึ้นแน่ๆ  ตอนสายมีดบาดมือ เป็นต้น

3.เป็นคนที่ชอบทำบุญ สวดมนต์หรือ ทำสมาธิ อยู่บ่อยๆ

4. อื่นๆ อีกเล็กน้อย

ผลที่ได้จากการเปิดตาที่สาม

1 ทิพพโสต (หูทิพย์)
2. ทิพพจักษุ (ตาทิพย์)
3. เจโตปริยญาณ (ความรู้ที่กำหนดใจผู้อื่นได้ )
4 ปุพเพนิวาสานุสสติ (ระลึกชาติได้)
และอีกหลายๆ ความสามารถ หากมุ่งมั่นและตั้งใจที่จะฝึก

สำหรับผู้ที่จะได้ตาที่สามแล้วก็จะแบ่งออกเป็น 2 สาย คือ

1.สายโพธิสัตว์ จะคอยช่วยเหลือสงเคราะห์ผู้ที่มีบุญเกี่ยวเนื่องสัมพันธ์กัน เป็นการสร้างบารมีให้เต็มเพื่อตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าภายในอนาคต
2.สายสาวกภูมิ จะคอยช่วยเหลือคนอื่นตามเห็นสมควรแต่ ไม่เกินวิสัยของตน และเร่งรัดบารมีให้ถึงนิพพานโดยเร็ว(ชาติปัจจุบัน)

ผมดูดวงให้ 2 กรณีคือ

1. เสียค่าดูดวง 200 บาท โซนทางยุโรป 20 ยูโร (ถ้าไม่เดือดร้อน)

กรณีที่เสียตังค์  ให้โพลสมาที่ pm เลยครับ

2.กรณีฟรี ให้ถามได้ 3 คำถาม (ไม่ใช่ 10 คำถามใน 3 ข้อ)แต่มีข้อแม้คือต้องทำบุญอุทิศให้ครูผมก่อน ให้โพลสไว้ที่ เว็ปญาณทิพย์นะครับ ตามกระทู้นี้เลยนะครับ

กรุณาทำบุญก่อนมาโพลสด้วยนะครับบอกด้วยว่าทำบุญอะไรกรณีที่ทำบุญมาแล้วมาเจอกระทู้นี้ให้ไปทำใหม่นะครับ
(หากสงสัยมีเพิ่มเติมข้อความที่  178  หน้า 8 )หากมีรูปถ่ายก็จะช่วยผมได้มากเลยครับผมอยากช่วยญาติธรรมทุกรูปทุกนามนะครับ

แต่ถ้าท่านทั้งหลายไม่ไปทำบุญให้ครูผมก่อน ผมก็ไม่สามารถช่วยเหลือท่านทั้งหลายได้เพราะ เจ้ากรรมนายเวรของคุณขวางไว้

อีกอย่างคุณกับผมจะได้ไม่เป็นหนี้กรรมกันด้วยนะครับ ถ้าไม่ทำตามกติกาอย่ามาหาว่าผมใจดำนะครับ อย่าลืมอุทิศให้ครู อาจารย์ผมนะครับ

หากไม่ทำตามกฎผมจะถือว่าคุณไม่เคารพครู อาจารย์ผมครับ และหากผมพูดกล่าว ดูดวงของคุณแล้วทำให้คุณไม่พอใจ

ผมก็ขอโทษไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ อย่าให้เป็นเวรกรรมต่อกันเลยครับ

ท่านที่โพลสไว้ในกระทู้ จะต้องรอ 3-5 วันนะครับ ผมมีเวลาผมจะมาตอบให้ครับ

ผมดุดวงให้ 2 ทางคือ

1.ทางโทรศัพท์ +33618944266 จันทร์ - ศุกร์ 09.00 น. - 16.00 น.ตามเวลาฝรั่งเศส

2. ทาง msn ที่ adolescent@hotmail.fr ในเวลาเดียวกัน

ถ้าผมว่างจะติดต่อไปทันทีเลยครับ

หยุดดูดวงแล้วครับ งดรับทุกกรณี ครับ
ปัญญาเป็นอาภรณ์ประดับกายอันประเสริฐ
เพิ่งไปทำบุญเมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผิดกติกาไหมคะ
และก็เพิ่งโอนเงินไปทำบุญสร้างเทวดา มาเมื่อ อาทิตย์ที่ผ่านมา ยังพอไหวไหมคะ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลกา
ได้รับบาตรพลาสติกจากวัดมา
ซึ่งทรายจะเอาเหรียญใส่ลงไป
เมื่อเต็มแล้วจะนำไปถวายวัด
แต่ตอนนี้ยังไม่เต็มก็ทยอยใส่ไปเรื่อยๆน่ะค่ะ

ถาม 2 ข้อ เกี่ยวกับ ...

ขออนุโมทนากับความตั้งใจดีของ อ.จูนนะคะ
เพิ่งโอนเงินทำบุญซื้อทรายเพื่อสร้างโบสถ์ ได้ไหมค่ะ
ถ้าได้ ขอใช้สิทธิ์นะค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ จะได้ให้น้องสาวโอนทำบุญสร้างโบสถ์เพิ่มให้
และถ้าต้องการดูแบบโอนเงินต้องโอนไปที่ไหนค่ะ
เฒ่าแต่ตัว หัวใจไม่เฒ่า
เราเคยดูกัขคุณจูนคะ ทีแรกดูฟรี สอง คำถามก่อนคะ  รู้สึกว่าแม่น เราถามเรื่ององค์คุ้มครอง คุณจูนพูดเหมือน อ ท่านหนึ่งที่ตรวจองค์ในเวปนี้นะคะ เรารู้สึกว่าคุณจูนมีเก่งกว่าการดูไพ่นะคะ เราจึงตัดสินใจโทรไปที่ฝรั่งเศส เราคุยกัขคุณจูนมากกว่าสองชั่วโมงค่าครู สองร้อยขาท ถามทุกเรื่อง เรื่องแม่พี่ชายที่เสีย องค์เทพ ครูขาอาจารย์ ทุกเรื่อง แกเป็นคนขอนแก่นก็ถามยาวเรย คุณจูน มีของเก่ามาเยอะ แกเก่งกว่าที่เราคิดนะคะ แกดูด้วยญาน ส่วนตัวเราว่าคุ้มคะ กัขค่าครูสองร้อยคะ อนุโมทนาสาธุ กัขคุณจูนด้วยนะคะ
ทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือกับข้าวสารถวายวัดค่ะ
อยู่อย่างต่ำ มุ่งทำอย่างสูง
okค่ะ พรุ่งนี้จะทำตามที่คุณบอกแล้วจะมาต่อคิวใหม่ค่ะ
เฒ่าแต่ตัว หัวใจไม่เฒ่า
ตอบกลับ 3# ทรายกับทะเล [/

1.ความรักของคุณ เงินต้องมาก่อน บทจะรักก็รักมาก ปลื้มมาก บทจะจากก็แบบตัดบัวไม่เหลือใยเลย
2.บั้นปลายชีวิตก็จะเหมือนเดิม เพราะคิดแต่เรื่องที่มันเป็นแผลเก่า ให้ไปถือศีล 8บ่อยๆนะครับจะเเก้กรรมได้
ปัญญาเป็นอาภรณ์ประดับกายอันประเสริฐ
ตอบกลับ 9# junetaro

ทราบกติกาแล้วค่ะ pm ไปหาแล้วนะค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วย
ตอบกลับ  ทรายกับทะเล [/

1.ความรักของคุณ เงินต้องมาก่อ ...
junetaro โพสต์เมื่อ 18-8-2011 00:32

1.ใจมาก่อน ..นอกนั้นตรงค่ะ
2. ค่อนข้างตรงค่ะ
ทุกๆวันก่อนออกมาเปิดร้าน ดิฉันจะนำเงิน 5 บาท หรือ 10 บาท หยอดบาตรพระที่เป็นพลาสติก เมื่อเต็มหรือเห็นว่ามากพอสมควร ดิฉันจะนำเงินเหล่านั้นไปหยอดตู้บริจาคที่วัดค่ะ และไปทำบุญเมื่อวันที่ 17 สค ที่วัดญาณสังวราราม พัทยาค่ะ เพราะว่าถูกหวยเลขท้าย 2 ตัว ไม่ทราบว่าจะขออนุญาตถามได้หรือไม่คะ ถ้าได้...
1. อยากทราบเรื่องธุรกิจที่ทำอยู่จะประสบความสำเร็จหรือไม่
2. อนาคตจะสามารถร่ำรวยจากการประกอบธุรกิจนี้หรือไม่
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
เดี๋ยวไปทำบุญแล้วจะมาขอความอนุเคราะห์นะคะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
"ต้องอยู่ให้เป็น "
Confirm ว่า โคตรเเม่น เเถมบอกวิธีเเก้พร้อมสิ่งดีๆให้เยอะครับ

เค้าเป็นคนตรงครับ ต้องเปิดใจยอมรับด้วยน่ะครับ

เป็นเหมือนกระจกส่องตัวเราน่ะครับ
ลองดูครับ
อ.นิสัยดีด้วยน่ะครับ
ตอบกลับ 13# mmihc

เดี๋ยวไปทำบุญแล้วจะมาขอความอนุเคราะห์นะคะ

ด้วยความยินดีครับ
ทำบุญเมื่อวันแม่ วท13สค.ที่ผ่านมาเดินทางไปที่บ้านต่างจังหวัดเป็นเจ้าภาพในการทำบุญ(ถวายปัจจัย) นิมนต์พระภิกษุสงฆ์ 5รูปมาทำบุญที่บ้าน  หลังจากพระภิกษุสงฆ์สวดมนต์เพื่อเป็นสิริมงคลแล้วเสร็จ ได้ทำการ "ขอขมากรรม" กับพ่อ-แม่ (มีพี่น้องร่วมท้องเดียวกัน 6 คน) โดยเป็นพี่สาวคนโตและออกไอเดียเรื่องนี้ ซึ่งทุกคนก็เห็นด้วย สร้างเหตุที่ดี เป็นสิริมงคลทั้งครอบครัว เพื่อการดำรงชีวิตที่สงบและร่มเย็นเป็นสุข มีความสว่างทั้งทางโลกทางธรรม ขอบุญนี้อุทิศแด่ครูบาอาจารย์ของครูบาอาจารย์ และเทวดาที่ช่วยงานของอ.ญานพิสุทธิ์ ได้ไหมค่ะ
คำถาม : 1) ทำกิจการส่วนตัวอะไรดีค่ะ
          2)  จะขายที่ดิน 35ไร่ ที่จ.ราชบุรี ได้เมื่อไหร่ค่ะ ขอเจ้าที่เจ้าทางช่วยเปิดทางให้ด้วยค่ะ จะได้มีทุนในการประกอบอาชีพอิสระค่ะ
ตอบกลับ 16# Kuris

1.ค้าขายครับ
2.จะขายทำไมครับ พ่อแม่ไม่อยากให้ขายไม่ใช่เหร๋อครับ ลองพิจารณาดีๆนะครับ
ถ้าจะขอกับเจ้าที ถ้ารุ้จักการบรวงสรวงก้บรวงสรวงจะได้เร็วถ้าไม่รู้จัก ก็ไปที่ตรงนั้นแล้วจุดธุป 9 ดอก บอกกล่าวท่าน แล้าเอาเงินให้ท่าน100 บาท บอกท่านว่าจะนำเงิน100 บาทนี้ไปทำบุญอุทิศให้ท่านให้ท่านช่วยให้ขายที่ดินให้ด้วย จากนั้นก็นำเงิน100 บาทมาหยอดตุ้ให้ท่านครับ
ทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือมาเมื่อวานเย็นค่ะ

1. อยากรู้ว่ามีบางอย่างตามอยู่ ใครกันที่ตาม
2. จะได้มีบ้านเป็นของตัวเองก่อนอายุ 35 หรือไม่คะ
ไปทำมาแล้วค่ะเมื่อตอน แปดโมงกว่าๆ ทำสังฆทานและใส่ตู้ชำระหนี้สงฆ์ ที่วัดป่าประดู่ อ.เมือง จ.ระยอง ค่ะ

1.ถ้าจะลงทุน จะได้กำไรตามที่คนชวนบอกไม๊คะ
2.ความรัก จะได้แต่งงานหรืออยู่กินกับแฟนคนนี้ไม๊คะ

ป.ล.ส่งหลังไมล์เพื่อขยายความในคำถามค่ะ

ขอบคุณนะคะ
"ต้องอยู่ให้เป็น "
2คำถามน่ะค่ะ
1. อยากทราบว่ามีองค์ที่คุ้มครองเราตอนนี้มีองค์อะไรบ้างและองค์เหล่านั้นต้องการให้เราทำอะไรบ้างค่ะ
2. อาชีพตอนนี้เสริมสวยค่ะจะดีมั้ยและจะเด่นชัดตอนไหนเพราะเปิดมา6เดือนกว่าๆค่ะแล้วเป็นอาชีพที่เหมาะมั้ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ดาว
ลืมบอกว่าจะใส่บาตรตอนเช้าแทบจะทุกวันค่ะวันนี้ก็ทำค่ะ
ดาว
ดีจังมีคนใจดีอย่างคุณ
..ไม่ดูค่ะแต่มา...:handshake
ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะทำตามกติกาค่ะ
สวัสดีครับท่านอาจารย์.. อยู่ฝรั่งเศสรักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ.. (บ่คึดฮอดเมืองอุบล..แน๊บ่ครับ)...:) :D
ทำบุญใส่บาตรเมื่อเช้านี้ค่ะ และบริจาคกล่องนมที่ทานแล้ว เพื่อนำไปทำหลังคา
มีคำถามดังนี้ค่ะ
1. เรื่องการเงิน และหนี้สินจะหมดไหม
2. อาชีพอะไรที่ทำแล้วเหมาะสมและดีต่อตัวเอง
กลับไปยังรายบอร์ด