กลับไปยังรายบอร์ด
ตอบกลับ 4123# ลองภูมิ

ค่า {:5_442:}
อ.พีคะ หนูได้ฝันใกล้รุ่งเช้าแล้วคะ ขอเล่าคร่าวๆนะคะ ฝันเห็นทวดเห็นปู่ที่เสียไปนานแล้ว คือทวดอยากไปวัดแต่ที่ตรงนั้นกลายเป็นป่า แต่ทวดก็หาวิธีเดินลุยไปทางป่า ส่วนหนูก็หาวิธีไปแบบงงๆเหมือนกันในฝัน จนไปเจอทวดที่วัด แล้วกำลังจะเดินออกจากโบสถ์ทันใดนั้นเหลือบไปเห็นพระสีเขียวทึบๆองค์ใหญ่คะ หนูเลยไปนั่งไหว้ขอให้เห็น(อะไรสักอย่างนี่แหละคะ จำไม่ได้แล้ว) พอเดินออกจากโบสถ์เห็นย่าทำพระปางนาคปรกไว้ให้ตั้งไว้หน้าโบสถ์องค์ไม่ใหญ่มาก แล้วมีพระกำลังสักยันต์ไว้ที่หลังพระปางนาคปรกให้ด้วยคะ (หนูเกิดวันเสาร์คะ)ตอนกลับนั่งรถมีคนเยอะมากเลยคะ บางคนก็แก้กรรมตามทาง(ได้ยินเขาพูดกันในฝัน)โดยเอาพวงมาลัยไปแขวน..(จำไม่ได้แล้ว) ระหว่างทางได้เห็นตะขาบตัวใหญ่มากเลยคะ พอนั่งรถไปสักพัก (เลื้อยอยู่กลางถนน คิดว่าเป็นงูยักษ์) แต่คนที่นั่งรถมาด้วยกันเขาพูดว่า พญานาค  (หนูเห็นเป็นตัวสีเขียวออกเรืองแสงนิดๆ มีขอบตรงหางสีแดงหน่อยๆ แต่ในฝันสีสวยมากคะ จากนั้น...จำไม่ได้แล้วคะ(ฝันจบแล้ว)
............................ ก่อนวันนี่ 1 ต.ค ที่มาผ่าน หนูเลยมาทำนายฝันใน internet เลขหวย 85 (เลยซื้อ 85 กับ 58 ไม่ใช่ล็อตเตอรี่นะคะ)
วันที่ 1 ต.ค 2555 หวยเลขท้าย 2 ตัวออก 58 (หนูดีใจมากเพราะเป็นครั้งแรกที่ถูก)
แต่สุดท้ายไม่ได้เงินคะ เพราะเขาเขียนเป็นเลขบนให้หนู (อดได้เงินกินขนมที่มหาลัยเลย) TT ก็เลยคิดว่าตัวเองมีกรรมมาบังแน่ๆ เพราะป้าก็พูดเช่นนั้น เศร้ามากคะ
เรียน อาจารย์พี
เช้ามืดวันเสาร์ ประมาณตีห้าค่ะ ฝันว่าเจอแหวน ตอนแรกก็เฉยๆเหมือนแหวนทั่วไปแล้วหลังจากนั้นหยิบแหวนไปล้างน้ำแล้วเห้นเป้นพลอยค่ะเม็ดเล็กๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอเราหยิบใส่ที่มือด้านซ้ายจำไม่ได้ว่านิ้วไหนรู้สึกถ้าไม่นิ้วกลางก้อนิ้วก้อย แหวนนั้นเปล่งประกาศมาเป็นพลอยเม็ดใหญ่อยู่ตรงกลางคล้ายๆสีม่วงอ่อน ขาวๆ ใส่ๆ แล้วล้อมไปด้วยพลอยเม็ดเล็กถัดๆมา  ความรู้สึกเหมือนว่าโชคดีจังที่เจอแหวนนี้ หายยากมากและคงหาอีกไม่ได้แล้ว หมายถึงอะไรค่ะอาจารย์พี รบกวนชี้แนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ตอนนี้หนุยังโสดค่ะ ไม่มีแฟน ไม่มีลุกค่ะ เผื่อเป็นข้อมูลให้อาจารย์ทำนายค่ะ
ตอบกลับ 3874# ลองภูมิ
ขอบคุณอาจารย์พีค่ะ ^_^
สวัสดีค่ะ อาจารย์ พี
ไม่แน่ใจว่าฝันรึเปล่าน่ะค่ะ

พอดีเหมือนตนเองนอนหลับอยู่น่ะ แต่มีความรู้สึกว่า ตนเองเห็นแสงสว่างแล้วก็เห็นภาพบริเวณภายในห้องนอนน่ะค่ะ ในขณะที่เรานอนอยู่น่ะค่ะ แต่เราไม่ได้ลืมตามาดูน่ะ
หนูรบกวนอาจารย์ พีแล้วน่ะค่ะ {:4_178:}{:4_185:}
การไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ
http://youtu.be/HEValZuFYRU
คืนก่อนฝันว่าจะมีคนจับหน้าอกหนูค่ะเห็นแต่มือนะคะแต่หนูยอกมือขึ้นปิดหน้าอกเอามือไขว้กันค่ะ
ตอบกลับ 4111# ลองภูมิ

ครับอ.พี  อ.พีกรวดน้ำนี่ใช้เเบบที่เหมือนวัดหรือเปล่าครับหรือเถนำ้ใส่ขันเเล้วกรวดได้ไหมครับเพราะถ้าจะไปเถนอกบ้านพ่อกับแม่ผมนอนเเล้วอะครับต้องเดินผ่านที่นอนพ่กับแม่อะครับแล้วกว่าผมจะสวดเสร็จก็ดึกมากแล้วครับอ.พีเเนะนำด้วยครับ
รบกวนถามอาจารย์พีคะ
ฝันคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเช้าเป็นวันจันทร์ ฝันตอนประมาณตี 3
เห็นตัวเองเดินในสถานที่แห่งหนึ่ง ค่อนข้างมืดแล้วในฝัน
เห็นเดินไปทางถนนที่เป็นทางโค้ง แล้วเหมือนมีรถวิ่งแบบน่ากลัวมากบนถนน
สุดท้ายมีสิบล้อขับพุ่งมาทางด้านหน้าเรา แต่ไม่ชนเรา ไปชนแท็กซี่แบนติดดินเลย และมีกระบะอีกคันบุปบู้บี้ ในฝันคิดว่าคนขับแท็กซี่คงไม่รอด (แต่ตัวเราไม่เป็นไรคะ)
แล้วเราก็เดินทางต่อไปในฝัน แต่หาตึกที่จะไปไม่เจอ เดินไปทั้งคืนเลยก็หาไม่เจอคะ
รบกวน อ.พี ด้วยคะ
คือฝันตอนกลางวันนะคะ...วันเสาร์ ที่ผ่านมา...เคยคิดว่าฝันกลางวันจะไม่แม่น...แต่เมื่อก่อนน้ำท่วมที่ผ่านมา ฝันเตือน..ก็ฝันตอนกลางวันนี้แหละคะ และเป็นจริงดังที่เห็นในฝัน น้ำระดับเดียวกันเลย...
คือฝันว่า เห็นเรือสำเภา กับ ฝันว่าตนเองเดินบนน้ำได้ แต่ไม่กล้าก้มลงดูที่เท้าให้เห็นชัดเจนว่ายืนบนอะไร เพราะกลัวว่าเห็นแล้วตนเองจะจมลงไปน้ำนะคะ...รบกวนด้วยนะคะ
อ.พีค่ะ ดิฉันฝันว่านอนอยู่ในห้องติดกับวัดแล้วขณะที่ดิฉันนอนหลับแหงนหน้าขึ้นมองเพดานเห็นสัมภเวสีหลายคนบนฝ้าเพดานเค้ามองดิฉันอยู๋เป็นเงาดำๆ แล้วดิฉันกลัวเลยสวดคาถาชินบัญชร สักพักก็เห็นเงาผู้ชายคนหนึ่งก้มลงคุกเข่าให้ดิฉันแล้วร้องไห้ ดิฉันก็ยังสวดชินบัญชรอยู่ ตื่นมาดิฉันก็สวดชินบัญชรต่อจากความฝันแล้วดิฉันก็แผ่เมตตา เหตุการณ์ที่ฝันนี้หมายถึงมีสัมภเวสีมาขอส่วนกุศลหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณอ.พีที่เมตตาค่ะ
เกิดมาใช้กรรม และสะสมบารมี..
ตั้งแต่ได้รับเพชรพญานาคของอ.พีมา ผมใส่น้ำผึ้งเวชพงศ์ถวายก็ไม่มีอะไร
แต่ว่าตั้งแต่เปลี่ยนเป็นน้ำผึ้งเฮลตี้เมทถวายท่านเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ฝันเห็นพระตลอดเลย ทั้งพระพุทธและพระสงฆ์ หรือบางทีก็เห็นตัวเองเป็นพระเอง
ฝันแบบนี้มาทุกคืนเลยครับ แม้กระทั่งหลับกลางวันก็ฝันแบบนี้
ตะกี้เผลอหลับไปยังฝันเห็นตัวเองเป็นพระเลย ไม่รู้ว่าคืออะไร
แต่ฝันเห็นพระแบบนี้ ผมถือว่าเป็นมงคลแล้วครับ
ผมฝันว่าได้สอนหนังสือเด็กครับ
ขนฺติโสภโณ แห่งวัดนาน้อย
อาจารย์ค่ะ...เช้ามืดวันนี้ฝันว่า...ได้ถุงกระดาษมา 1 ถุง เปิดปากถุงดูพบว่าแมลงบินออกมาและภายในถุงยังมีแมลงอยู่เยอะมากเลยค่ะ...รบกวนทำนายฝันหน่อยนะค่ะ...ขอบคุณค่ะ...
นักปราชญ์
ฝันว่า พูดว่า ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขออุทิศบุญของข้าพเจ้าแด่จิตวิญญาณใน รพ. เพื่อจะให้หลอดไฟมันติด  ประมาณนี้มั้ง  แต่ไม่ได้เห็นวิญญาณหรอก

และฝันเห็นเพื่อนที่เสียชีวิตเมื่อ 10 ปีก่อน มาขี่จักรยานเล่นในฝันกับเรา
อยากมีชีวิต อยู่ดี มีความสุข
เมื่อประมาณตี 5 ของวันนี้ผมฝันว่าได้อยู่ในวัด แล้วก็ได้เป่าลมเล่นออกมาเป็นลูกบอลพลังงานพอกระทบพื้นก็จะเห็นเป็นลูกสีส้มๆโปร่งๆแล้วก็หายไป
แล้วก็มองขึ้นไปบนท้องฟ้าเห็นเมฆเป็นรูปวัดสวยงามมากครับ เลยถ่ายรูปเก็บไว้ให้คนอื่นดู พอพระอาทิตย์ตกดินวัดที่เห็นบนฟ้าก็หายไปครับ
แล้วพอจะเอารูปให้คนอื่นดูก็ไม่เห็นแล้วครับเหมือนรูปหายหรือว่าถ่ายไม่ติด
สวัสดีค่ะอาจารย์พี
เมื่อคืนเอมฝันเห็น พระพิฆเนศ พระแม่อุมา พระศิวะ เป็นภาพใส ๆ ใหญ่มาก ลอยอยู่บนท้องฟ้า
แล้วท่านมองมาที่เอม
ภาพตัดมา ว่าเอมอยู่ต่อหน้าพระแม่อุมา ท่านเอ่ยถึงใครหลายคนบอกประมาณว่าคนนี้มาเกิดคือคนนี้
ตอนนี้ปฏิบัติแบบนี้....
แล้วในฝันเอมก็ ประมาณว่า โอ้โห หรือคะท่าน (แต่พอตื่นแล้วมานั่งนึก ไม่รู้จักอะ)
แล้วพอถามถึงตัวเอมเองละคะ. ท่านบอกว่า "เจ้าพ้กิเลส" คำเดียวสั้น ๆ เลยค่ะ
ตอบกลับ 4125# niceloei

การฝันถึงทวดที่เสียชีวิตไปแล้ว และตามที่เล่ามาในฝัน ทำนายว่า ทวดของน้องได้อยู่ในที่ดีที่สงบ และอยากจะให้น้องทำบุญไปหาท่านบ้าง หรือท่านมีความประสงค์อยากจะให้น้องร่วมสร้างพระปางประจำวันเกิดของตนเอง แล้วความโชคดีจะมาเยือนครับ ส่วนพญานาค สีเขียว เขามาให้โชค หรือจะได้พบคนที่เกี่ยวพันธ์กับนาคราชที่เขาเกิดวันพุธครับ
ตอบกลับ 4126# Mookyinbkk

ฝันได้แหวน โสด เหรอ อื้ม ก็จะส่งผลในเรื่องงาน หรือจะได้ลาภจากผู็ใหญ่ หรือทายอีกทำนองหนึ่งคือ ถูกหวยครับ แต่ประเด็นถูกหวยอันนี้ คะแนนน้อยสุดแต่ก็มีความเป็นไปได้ครับ
ตอบกลับ 4129# nuyworld

ฝันเช่นนี้เป็นสภาวะของกึ่งหลับกึ่งตื่น จะฝันก็ไม่เชิง ในทำนองคล้าย กายทิพย์จะออกจากร่าง แต่เหมือนกายทิพย์แค่ขยับบางส่วนเท่านั้นครับ สรุปว่า เป็นอาการหนึ่งของการเคลื่อนจากกายทิพย์โดยที่เราไม่รู้ตัวครับ
ตอบกลับ 4130# chip

ฝันแบบนี้จะมีเรื่องที่อับอายในที่สาธารณะครับ หรือที่ทำงาน
ตอบกลับ 4131# pool

กรวดน้ำเปียกถ้าไม่สะดวกให้เทตอนเช้าก็ได้ เทใส่แก้วไว้ก่อน หรือกรวดน้ำแห้งก็ได้ ไปดูในคลิปในงานมิตติ้งที่อาจารย์สอนไว้ครับ
ตอบกลับ 4132# Huimin

ฝันแบบนี้ ทายว่า ของจะหายแล้วได้คืนครับ
ตอบกลับ 4133# Ratchaya

ฝันแบบนี้ ที่บ้านน่าจะรอดจากน้ำท่วมในปีนี้ครับ
ตอบกลับ 4134# สุรัชนา

ฝันแบบนี้ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้สัมพเวสีครับ เขามาขอเราเราก็ให้เขาไปครับ
กลับไปยังรายบอร์ด