สมาชิกล่าสุดที่อ่านหัวข้อนี้

กลับไปยังรายบอร์ด

แจกรูปท้าวเวสสุวรรณเพื่อบูชา(สำหรับคนเกิดปีชง) ขออณุญาติพี่ฟ้าลงนะครับ

รูปท้าวเวสสุวรรณ ป้องกันปีชง วาดโดย น้องตุ้ยสุดหล่อ

โดยปี พ.ศ.2554 เป็นปีกระต่ายโหด กระต่ายดื่มเลือด โดยปีชงมีดังนี้

1.ปีระกา (ไก่) ชง (ปะทะ)  และเป็นอริกับปีเถาะโดยตรง

2. ปีเถาะ (กระต่าย) ทับไท้ส่วย

3. ปีมะเมีย(ม้า) ปีร่วมชง และยัง "ผั่ว (แตกแยก)" กับปีเถาะด้วย

4. ปีชวด (หนู) ปีร่วมชง และยัง "เฮ้ง (เบียดเบียน)" กับปีเถาะด้วย

เนื่องด้วยปีนี้เป็นปีชงที่แรงมากโดยเฉพาะผู้ที่อายุเข้าเบญจเพษปีนี้จะหนักมากๆ นั้นก็คือผู้ที่เกิด ปีเถาะ อายุ24ปี

โดยที่ปีนี้องค์ปู่เวสท่านคุ้มครองคนเกิดปีชงปีนี้ และผู้ที่ไม่ร่วมชง ตลอดปี

ตุ้ยจึงมีความคิดที่ได้วาดรูปองค์ปู่เวสขึ้นมาเพื่อให้พี่ๆน้องๆได้เซฟรูปและไปอัดเพื่อการบูชา เพื่อให้ท่านคุ้มครองเราได้อย่างเต็ม100

และเมื่อบูชาท่านควรตั่งจิตนึกถึงท่านฝากตัวไว้กับท่านเพื่อเป็นสิริมงคล

คาถาบูชาองค์ปู่เวสสุวรรณ

จุดธูป 9 ดอก สักการะท้าวเวสสุวัณ-ท้าวเวสสุวรรณ และถวายดอกกุหลาบ 9 ดอก แล้วตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึงคุณบิดา มารดา และครูบาอาจารย์ ทั้งหลาย ที่ประสิทธิประสาทวิชามาแล้วระลึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ แล้วท่อง

อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ

มะระณัง สุขัง อะหัง สุคะโต นะโม พุทธายะ

ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต

เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ

และภาพๆนี้ตุ้ยตั่งใจวาดเพื่อการบูชาใครเซฟไปบูชาหรือแจกจ่าย ตุ้ยอณุญาติ ขอให้องค์ปู่เวสคุ้มครอง

หากใครเซฟไปจัดจำหน่ายตุ้ยขอให้องค์ปู่เวสลงโทษ อิอิ

รักและห่วงใยพี่ๆที่เกิดปีชง

น้องตุ้ย
ขอบคุณมากค่ะน้องตุ้ย อนุโมทนาในความเมตตาค่ะ โดนจังๆเลยค่ะเรา เจอกันงานบุญเชียงใหม่นะค่ะ
น้องตุ้ยจ๊ะ  พี่ที่ฝากน้องภุมม์ถามเรื่องจะให้ตุ้ยช่วยวาดรูปหลวงพ่อเป้าที่วัดดอน แต่พี่อยากทราบราคาก่อนได้ไหมคะ  จะได้ดูว่าไหวมั๊ย  จริง ๆ อยากสมทบทุนค่าเรียนให้น้องตุ้ย  แต่ให้ช่วยวาดรูปให้ดีกว่าสบายใจทั้งสองฝ่าย pm มาหาพี่นะจ๊ะ
อนุโมทนาครับพี่ตุ้ย สวยงามมากเลยครับผม
อนุโมทนาค่ะน้องตุ้ย มีฝีมือมาก ๆ เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ชอบๆรูปดูไม่ดุดี
เคยมีคนชวนไปพบท่านท้าวเวสสุวรรณเหมือนกัน
เลยตอบว่า ไม่ไปหรอก เหอๆ ไม่เอา กัวๆ
ถึงเวลาคงได้เจอเอง.. ท้าวเวสสุวรรณ เป็นอีกชื่อเรียกหนึ่งของพระยามัจจุราช ใครบูชาท่านเท่ากับบูชาดวงชะตาตนเอง(ทำให้ดวงแข็ง) เชื่อว่าป้องกันปีชงได้
โมทนาค่ะ
อนุโมทนาครับ
ภาพสวยงามมากนะน้องตุ้ย ฝีมือสุดยอดเลยนะ  อนุโมทนาสาธุ ๆ ๆ
*น้องตุ้ยเก็บให้พี่ด้วยนะ ไม่งั้นคิดค่าโฆษณาด้วย
*ภาพทุกรูปที่น้องพี่วาด บ่งบอกถึงความงดงามอันมีความเป็นศิลปะเชื่อมโยงสภาวะจิตอันสงบ ขอชื่นชมน้องพี่ ขอเป็นกำลังใจให้น้องเสมอ

ฟ้าลิขิต
ขออนุโมธนา สาธุด้วยค่ะ ภาพสวยดีค่ะไม่น่ากลัว ขอบคุณค่ะ
*น้องตุ้ยเก็บให้พี่ด้วยนะ ไม่งั้นคิดค่าโฆษณาด้วย
*ภา ...
ฟ้าลิขิต โพสต์เมื่อ 9-3-2011 17:19

ครับผมพี่ฟ้าตุ้ยจัดเก็บไว้ให้ครับ และ ขอบคุณพี่ฟ้าครับที่เป็นกำลังใจให้ตุ้ย

รักพี่ฟ้ามากมาย อิอิ

น้องตุ้ย
กลับไปยังรายบอร์ด