กลับไปยังรายบอร์ด

รวมภาพทัวร์บุญ 16 รวยไร้พ่าย สุดอลังการ เงินล้านสะท้านฟ้า วัดท่าซุง

ทัวร์บุญญาณทิพย์ครั้งที่ 16 ที่จัดขึ้นครั้งนี้ วันที่ 28 เม.ย 2556 ไปทำบุญเร่งทรัพย์ รับเงินอีแปะ ที่วัดท่าซุง
ได้ผ่านพ้นไปแล้วด้วยดี

ทัวร์ครั้งนี้ถือว่าเป็นครั้งประวัติศาสตร์อีกหน้าหนึ่งของเว็บญาณทิพย์เลยทีเดียว หลังจากที่เคยมีทัวร์ญาณทิพย์ครั้งก่อนๆที่
เคยสร้างความประทับใจ ตรึงตราใจสุดๆ มาหลายทริป ไมว่าจะเป็นทัวร์บุญ 13 ถวายพระไตรปิฎก

ที่สุดจะหาคำพรรณาถึงความเป็นความประทับใจออกมาไมได้เลย
หรือทัวร์บุญ 9 วัด 9 พระเกจิ สุดยิ่งใหญ่

และนี่คืออีกหนึ่งความทรงจำ ที่เป็นทัวร์บุญที่มีผู้ร่วมทัวร์มากที่สุดกว่าทุกครั้ง ด้วยจำนวนลูกทัวร์ 512 คน พร้อมกับอีก 10 รถบัสและ 10 อ.มีญาณ

จุดมุ่งหมายของทัวร์ครั้งนี้ เพื่อไปโกยเงิน เอ๊ย ไปโกยขี้ เอ๊ย ไปโกยบุญกันแบบครบวงไพ่ เอ๊บ ครบวงจร

มีทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ครบถ้วน พร้อมทั้ง การสวดอธิษฐาน  การขอพรอย่างถูกต้อง

ด้วยจำนวนคนมากมาย ไม่รู้อดอยากปากแห้ง กระเซอะกระเซิงมาจากไหน จึงพร้อมใจกันร่วมวงไพบูลย์กับทัวร์บุญครั้งนี้แบบอุ่นหนาฝาทะลุ

ผมจำได้ว่า ทัวร์บุญครั้งที่แล้ว ไปปฏิบัติธรรม นุ่งขาว ห่มขาว คนไปกัน 150 คน
โอ๊ย ชวนแล้ว ชวนอีก หว่านแล้วหว่านเล่า บรรยายสรรพคุณได้บุญกันตูดบาน ก็ไปกันแค่หยิบมือเดียว

แต่งานนี้ ไปทัวร์เร่งทรัพย์กัน  คนไปกัน ห้าร้อยกว่า !!

นี่ถ้าหาก ทัวร์บุญครั้งหน้า ถ้าจัด ทัวร์ไปขอหวย  สาธุชนคงไปกันครึ่งแสนละกระมัง

งานนี้ หลายๆอย่างเกิดขึ้นแบบไม่คาดคิดจริงๆ ผมก็ยัง งงๆ ว่าจัดทริปนี้ได้ยังไง เหมือนมีอะไรมาดลใจให้ต้องพาคนไปวัดท่าซุง

ตอนแรกคิดตั้งนาน ว่า ที่ดลใจเรานั้นคืออะไร ในที่สุด ก็รู้แล้วว่า สิ่งดลใจผมอยู่ลึกๆ ก็คือ

เงิน เงิน เงิน !!

let's go !!

เงิน คือ บ๊ะเจ้า !!  

ไม่เพียงแต่ลูกทัวร์ที่คึกคักกับงานนี้ แม้แต่ อ.มีญาณ ที่มากันทั้ง 10 หน่อ ต่างก็จู้ฮุกกรู้ จุ๊บุ จุ๊บุ กันสลอนเลย

ทัวรก่อนๆ กว่าจะเชิญท่านเสด็จมาทัวรเราได้ ต้องรอคิวก่อน หรือ อ.ขอคิดดูก่อน ให้คำตอบทีหลัง

ชวน อ.ไป 10 คน มากันแค่ 3 คน ที่เหลือติดธุระช่วยคน

แต่งานนี้โทรไปเชิญ แค่เกริ่นๆว่า ไปของเงินล้าน

อ.แต่ละคนก็ วิ๊ดวิ๊ว

O K

YES Sir !!

โดโซะ

จั๊กกรู๊รรรรร

ชวนไป 5 คน มากัน 10 คน

สันนิษฐานว่า อ.ท่านคงอยากจะแนะนำให้พวกเราได้เงินกันเยอะๆอ่ะนะ

ตอนแรกก็กังวล ด้วยจำนวนคนขนาดนี้ คงยากที่จะบริหารจัดการให้ราบรื่น ชื่นฤดี เปรมปรีด์อุรา หรรษากมล เป็นแน่

แต่ที่เหลือเชื่อกว่านั้นคือ "เราทำได้"  งานนี้ผ่านพ้นไปได้แบบผิดปรกติ ราบรื่นแบบเหลือเชื่อ ปัญหาน้อยมากแบบไม่คาดฝัน

เรากลับทันเวลาแบบไม่น่าจะเป็นได้ และคนบ่นน้อยมากแบบไม่คุ้นเคย

นี่หรือ ทัวร์ญาณทิพย์  

ยูเรก้า !! ข้าบรรลุแล้ว !!

ในที่สุดทัวร์บุญญาณทิพย์ก็เป็นฝั่งเป็นฝากับเขาซะที หลังจากจัดมา 15 ครั้ง ที่ลูกทัวร์ให้ศีลให้พรผู้จัดด้วยภาษาพ่อขุนกันระนาว  

งานนี้ ไป 500 เหมือน ไป 5 คน ทำไมมันชิวๆแบบนี้ฟะ ไม่วุ่นวายสะใจโก๋เหมือนหลายๆครั้งเลย

( ผมรู้สึกชิวๆ แต่ทีมงานผมตอนนี้กำลังกระอักเลือด )

งานนี้ผมและ อ.หลายคนรู้เป็นเพราะอะไร ถึงออกมาสะดุดไม่มาก

ก่อนออกจากบ้าน ผมขอพร องค์พ่อพิฆเนศ องค์กวนอิม องค์พ่อกวนอูให้ช่วย take care กรุ๊ปเล็กๆของเรากันหน่อย

คาดกันว่า หากจะเกิดอุบัติในทัวร์ครั้งนี้น่าจะเป็นการเหยียบกันตายเพราะแย่งกันประเคนสังฆทาน

ตอนจะถวายสังฆทาน ผมนั่งเป็นประธานหัวเด่ ก้นโด่ อยู่ทนโท่ หมายจะประเคนของถวาย ช่วงกล่าวคำถวายเสร็จ ก็ถึงเวลาประเคน
ผมนั่งคุกเข่าเตรียมนำประเคน คนข้างหลังก็โถมตัวมาอยากจะถวายด้วย ผมก็บอกว่า แค่แตะตัวต่อๆกันก็พอแล้ว ไม่ต้องลุกเยียดกันเข้ามา
แต่คนแถวหลังผม มันไม่ยอมฟัง หรือฟังภาษาพระไม่เข้าใจ มากรูกันโน้มตัวมาพร้อมกัน

ถ้าเป็นสาวๆกรูกันมาเบียดหนู หนูยอมทนเจ็บทนปวด แต่ดันเป็นเฮียบึก พี่เบิ้ม กันทั้งนั้น
ทำให้คนนั่งหน้าสุด คือ ผม ถูกดันจากคนข้างหลัง

อั๋ยหยา !!

มีคนนึงยืนอยู่ข้างหลังผม ไม่รู้ใคร กลัวประเคนไม่ถึง เลยเอาแขนเขาท้าวหัวผมเฉยเลย ใช้หัวผมเป็นที่รองแขนมัน
ยังดีที่เขาไม่ใช้หัวผมเป็นบันไดปีนไปประเคนถวาย

ในใจผมก็อยาจะถามว่า แกทำบุญวันนี้เป็นครั้งสุดท้ายของชีวิตหรือไง จะเอาเป็นเอาตายเลยเหรอ

กลัวชาติหน้าไม่ได้เกิดเป็นคนรึไงเนี๊ย

ผมก็อุตส่าห์ตั้งจิตเป็นกุศลเต็มที่ มาเจอแบบนี้ ตะบะหลุดเลยกรู

ตอนที่ไปซื้อสังฆทานเมื่อวาน ถ้าเงินค่าสังฆทานเหลือ อยากจะขออนุญาติญาติธรรมไปซื้อ  ปืน สักกระบอกเถอะ

หลังสมาทานศีลเสร็จ อยากจะเป่ามันให้ดับแดดิ้นสิ้นอินทรีย์คากุฏิ
ญาติธรรมจะได้เจริญมรณานุสติ หรือไม่ก็ได้สวด กุศลา ธรรมา แทนสวดคาเงินล้าน  

วันหลังต้องสอนวิธีการทำบุญ ทำทานที่ถูกต้องซะแล้ว ไม่งั้น ที่มากัน 500 นี่ไม่รู้มาจากเผ่าไหนกันบ้าง

เฮ้อ

ทัวร์ครั้งนี้เราได้จรลีเอาตัวติดหัวไปทำบุญที่ต่างๆ 4 แห่ง คือ วัดแรกประเดิมด้วย

วัดหลวงพ่อจรัญ แห่งวัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

โชคดีที่เราไปทันเวลา หลวงพ่อท่านออกมาพบญาติธรรมช่วง 10 โมงเช้า  คนแน่นมากเบียดกันอย่างกะปลากระป๋อง ร้อนก็ร้อน
ต้องรอค่อคิวเพื่อจะได้ถวายทานกับท่าน เรามีเวลาเพียงนิดเเดียวที่จะเข้าถึงตัวท่าน แม้ว่าเราจะไม่ได้ถวายสังฆทานหมู่แบบพร้อมเพรียงเรียงตัวกัน
แม้ว่าจะเป็นแต่ช่วง ช้างแลบลิ้น งูกระดิกหู แต่ มหาบุญ  มหาทานที่ได้ทำบุญกับพระสุปฏิปันโน อย่างหลวงพ่อจรัญ
ย่อมยังบุญให้บังเกิดแก่เราอย่างไพศาล

เพราะหลวงพ่อท่านมีบารมีแก่กล้ามาก  พวกเรารู้สึกปลื้มปิติใจอย่างยิ่ง

จากนั้นก็ได้เวลาไป ทำบุญกันต่อที่ วัดปากคลองมะขามเฒ่า ของหลวงปู่ศุข จ.ชัยนาท แม้ว่าจะเป็นวัดเล็กๆ แต่มีสิ่งดีๆมากมายที่นี่
โดยเฉพาะการได้ปิดทององค๋พญานาค ที่ อ.อ้อมตะวันแนะว่า นี่แหละพลังทิพย์มากมาย ใครปิดทอง ครบ 3 เศียร เตรียมเฮได้เลย

พอถึงช่วงบ่ายๆก็ได้เวลาย้ายเอาหัวติดตัวไป วัดท่าซุง อู่ข้าวอู่บุญของทัวร์ครั้งนี้ของเรา

ไปกินข้าวเที่ยงที่ วังมัจฉามหานที จริงๆก็คือท่าน้ำให้อาหารปลานั่นแหละ เรียกซะโก้เลย

หลังจากินเสร็จ เราย้ายตัวเอาหัวตาม ไปทำพิธีกันที่วิหารแก้ว 100 เมตร แต่รถทัวร์สุดหรู ที่เพิ่งไปกู้ระเบิดมา ไม่อาจเข้าไปได้

จำใจ จำทน จำยอม ต้องนั่งรถเบนซ์ รุ่นมังกร 3 หัวของทางวัด  หรือ ภาษาจีนเรียกว่า

รถซาเล้ง

รถขนส่งคนไปตามจุดต่างๆภายในวัด

เพราะวัดท่าซุงมีอาณาบริเวณยังกะทะเลทรายซาฮารา ทำไมกว้างขวาง อะแหล่งแฉ่ง ยังงี้

รถซาเล้งก็มีแค่ 10 คัน และคันนึงจุคนได้เที่ยวละ 8 คน

ก๊กเรา มี 500 คน กับอีก 1000 หัวแม่ตีน

ยืนอาบแดดกันเหงื่อเปรี้ยวเลย  เอ๊า คิดซะว่ามาอาบออร่าละกันนะโยมพี่

แต่ใครได้เข้ามาในวิหารแก้วแล้ว แทบจะหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง เพราะที่นี่ โอ้ บะเจ้า

ช่างอะแหล่งแฉ่ง เตะตา เตะหู ตบหัว สวยงามมากๆ  ประดับประดาแวววับไปด้วยแสงไฟระยิบระยับยังกะอยู่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์แหนะ

โอย สวยจริงๆ ลูกทัวร์แต่ละคนก็กำลังตื่นตาตื่นใจ และตื่นเต้น และตื่นตูม กับวิหารแก้ว 100 เมตร
คงคิดในใจว่า อยากสวดคาถาเงินล้านที่นี่ สัก 100 จบ

รู้งี้ผมพาลูกทัวร์มากินข้าวเที่ยงในนี้ดีกว่า ไม่น่าไปกินที่วังมัดจ๋า บรรยากาศอำนวยมาก

พอพวกเราเข้าไปนั่งเรียงกันเป็นกลุ่มจนครบ

มีหลวงพ่อท่านนึง กำลังรับประเคนสังฆทานจากสาธุชน

ท่านเห็นกลุ่มเราแล้ว คงแปลกใจ ว่าทำไมมากันเยอะยังงี้

ผมก็คิดในใจว่า เพราะศรัทธาแรงกล้าขอรับ พระคุณเจ้า อิอิ

จากนั้นเราก็เริ่มทำพิธีถวายสังฆทานกันก่อน ของสังฆทานมีมากมาย ประเคนกันเมื่อยมือเลย

จากนั้นก็ย้ายตัวติดก้นไป นั่งสวดมาต์กันหน้าสมเด็จองค์ปฐม อีกด้านนึงของวิหารแก้ว

ตามด้วย ทำสมาธิรวมหมู่กัน นำโดย อ.เมฆฉาย เพื่อเชื่อมบุญกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์

โอ้ ณ วินาทีนั้น ที่ได้มาทำสมาธิให้จิตนิ่งพร้อมกันร่วม 500 คน ทุกคนนิ่งดำดิ่งเหมือนโดนสตาร์ฟแช่ศพเลย

สถานที่ก็เป็นสัปปายะ เอื้ออำนวยให้เราเข้าถึงความเป็นประภัสรของดวงจิต ก่อเกิดเป็นบุญฤทธิ์ทักทอเป็นสายทิพย์
แสงทิพย์ กรองทิพย์

ผมรู้แล้วว่าทำไมที่วิหารแก้วนี้ ต้องปิดเป็นบางช่วงเพื่อให้คนมาปฎิบัติมโนมยิทธิกันที่นี่

ความลับในใจผม ถูกเปิดเผยแล้ว

จากนั้นก็ได้เวลา สำคัญ ทาน ศีล ภาวนา ที่เราร่วมกันทำมา พรั่งพร้อมบริบูรณ์แล้ว
ทางธรรมเรียบร้อยโรงเรียนวังมัจฉา ต่อไปก็เป็นทางโลง เอ๊ย ทางโลก

คือการได้สวดคาถาเงินล้านสะพ้านฟ้า ผมเห็นแต่ะคนสวดแบบเอาเป็นเอาตาย เรียกว่า พอจบ เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ ถ้าจะขาดใจตายชักกระแด่วๆ
ก็คงยอม เพราะตายไปพร้อมคาถาเงินล้าน จะจุติที่ไหนหละ ถ้าไม่ใช่วิมานแมนแดนสวรรค์พร้อมพรั่งด้วยเงินทองกองเพชร  

ตายแบบนี้ดีกว่าตายแบบยังค้างหนี้สินให้ลูกหลานชดใช้ต่อ

คาถาเงินล้าน คือ คาถาเร่งทรัพย์สินเงินทอง ให้ส่งผลเร็วขึ้น

ทำความเข้าใจตรงนี้ว่า คาถาเงินล้านไม่ใช่สวดแล้ว มันจะไปเบิกเงินจากแบงค์ชาติมาให้ประเคนให่เรานะ

แต่เป็นคาถาที่เปิดมิติ ให้บุญกุศลของเราที่ทำไว้ แต่ยังไม่ให้ผล ให้ผลเร็วขึ้น

ใครไม่อยากสวด ผมมีวิธีได้เงินง่ายกว่านั้น คือ กรุงศรีเฟริสช้อยส์ หรือ คาร์ฟอร์แคช ได้ง่ายๆไม่ต้องสวด อนุมัติทันที

ต่อด้วยคาถาจินดามณี คาถาเรียกทรัพย์อีกบทหนึ่ง

จากนั้นก็อุทิศผลบุญและชำระหนี้สงฆ์ โดยผมไปสั่งซื้อตูชำระหนี้สงฆ์อย่างดีมาเลย

ใครไม่ได้ชำระหนี้สงฆ์ อาจต้องติดขัดเรื่องการเงินนะ เตือนไว้ก่อน

เสร็จจากวิหารแก้ว แล้ว เราก็ย้ายก้นติดหัว ไปจุดอื่นๆต่อ

ที่เซ้งคือ ต้องนั่งไอ้มังกร 3 หัว อีกแล้ว

เราไปต่อกันที่ หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา เราก็ร่วมพิธีหน้าองค์ท่าน

จากนั้นก็ได้เวลา อำลา ซาโยนาระ มะตะอัยมะโช วัดท่าซุงเพื่อ แบกพุงติดหัวไปโกยบุญต่อ

จริงๆไม่อยากไป แต่วัดเขาปิด 4 โมง เลยจำต้องอำลาอาลัย

เราก็มาวัดสุดท้าย คือ

วัดใหญ่ชัยมงคล อยุธยา

ผมนัดท่านไว้ 6 โมงเย็น โดยนิมนต์ท่านพระ 9 รูป

ตอนโทรไปหลวงพี่รับสาย ท่านดีใจ คณะะเรามากันเยอะ ท่านบอกจะไปนิมนต์เจ้าอาวาสวัดใหญ่ชัยมงคลมาเป็นประธานให้พวกเราเลย

โอ้  ถือว่าเป็นฤกษ์ ยาม good มาก

เป็นบุญใหญ่ของพวกเราแล้วเจ้าข้า

หลวงพี่บอก ต้องรักษาเวลานะ เพราะ ถ้าทุ่มนึงแล้ว พระต้องไปสวดมนต์ในโบสถ์

ผมก็ รับปากจะไปให้ทัน

แต่ เราไปถึงวัดกัน ทุ่มกว่า

ผิดนัดกับสาวผมไม่ยี่หระ แต่ผิดนัดกับพระ ผมซวยอิ๊บอ๋าย

ผมยึดหลักการในการบริหารงานที่ว่า

ทุกอย่างไปตายเอาดาบหน้า

จะทำไงดีกับกรณีนี้หละ

ไม่ ๆๆๆๆๆ

ไม่ใช่ความผิดของผม แต่เพราะโลกนี้มันอนิจจัง เอาแน่นอนไม่ได้

แต่พระท่านก็ยังรอพวกเรา โดยเฉพาะเจ้าอาวาสก็ยังนั่งรอคณะเรา

โอย งานนั้ ผมอยากถามทุกท่านว่า ถ้าได้เงินล้านแต่ต้องตกนรก จะเอามัํย ??

รู้งี้ไม่นัด 6 โมงดีกว่า ขอนัดเป็นเที่ยงคืน พอเราไปถึงทุ่มกว่า พระท่านคงดีใจที่เรามาก่อนเวลาหลายชั่วโมง
เราก็ได้บุญเต็มๆ แถมท่านอาจทำน้ำพุทธมนต์แถมให้อีก  เอ่อ เข้าท่าๆ

ถึงเราจะมาไม่ทันนัด แต่เราก็แต้มบุญ อุดรอยรั่วได้นี่นา

เราก็ถวายสังฆทานชุดเล็กกับท่าน  ทำบุญกลบบาป เป็นเรื่องถนัดของผม

จากนั้นก็อำลาพระ แล้วไป นั่งสวดมนต์ ทำสมาธิ ณ เจดีย์ใหญ่ ขอบอกว่า

ประทับทรง เอ๊ย ประทับใจมากๆ

บรรยากาศดีเยี่ยม เงียบสงบ เย็นสบาย เราได้นั่งเจริญกรรมฐานหน้าพระเจดีย์

แต่ละคน นั่งกันทนยิ่งกว่านั่งเล่นดัมมี่อีก

เราสวดมนต์กันเคลิ้มเลย

และ อ.กิมจัง ก็นำสวดสรรพเพ สรรตา อุทิศบุญให้ แขกไมได้รับเชิญที่ไม่ใช่คนทั้งหลาย ในที่นั้น

ได้ข่าวมากันเป็นกองทัพเลยนิ  

สิ้นสุดภารกิจทัวร์บุญอย่างปิติใจ

ผมก็ขอขอบคุณผู้ร่วมบุญทุกท่าน ที่หลวมตัวมากับทัวร์ครั้งนี้  งานนี้อะไรที่ขาดตกบกพร้อง
อย่าเพิ่งให้ศีลให้พรผมเป็นภาษาพ่อขุนนะ

คิดซะว่า มันเป็นอนิจจังนะครับ แหะๆ

ผมจะปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่านี้ในครั้งต่อๆไป
   (จริงๆผมพูดคำนี้ตั้งแต่ทัวร์บุญครั้งที่ 2 แล้ว )

และขอขอบคุณทีมงามและทีมงานอาสาที่สละเวลามาช่วยงานนี้ ขอชื่นชมมากๆ

และที่ชื่นชมที่สุดคือผมเอง ที่หว่านใจ ใส่คำหวาน ชักชวนทีมงานมาช่วยงานนี้ได้

ทุกคนเต็มใจและทุ่มเทดี  

และขอขอบคุณ อ.อ้อมตะวัน  อ.ภราดร อ.เมฆฉาย อ.พี อ.กิมจัง อ.มาตา  อ.แบงค์สื่อกรรม  น้องเรนนี่ อ.โอเล่ อ.กาโต้
แม้ว่าจะเห็นแว๊บๆไป ป้วนเปี้ยนอยู่ตรงซุ้มขายล๊อตเตอรี่กันหลายคน แต่ก็ขอบคุณที่มาร่วมงานนี้

ขอโมทนาด้วยครับ และทริปหน้าค่อยเจอกันใหม่

........................

มาชมภาพในงานกันเลยจ้า

จุดขึ้นรถของเราคือ สวนลุม ฝั่งอนุเสารีย์รัชกาลที่ 6 รถบัส 10 คันจอดเรียงรายรอรับชาวคณะ

อากาศยามเช้าสดใสดีจัง

ลูกทัวร์เราทยอยกันมาขึ้นรถ

ทีมงานตระเรียมงานกันอย่างจริงจัง

เอนก ทีมงานอาสามาจาก จ.ลำปาง ปู้น ขอยกย่อง spirit เยี่ยมมาก

โฉมหน้า น้องน้ำ คนสวย เหล้าเก่าในขวดใหม่ มาทัวร์เราประจำ แต่คราวนี้มาในบทบาททีมงานอาสา

เจ๊หมวย กระสวยญาณทิพย์ คนนี้ขาดไม่่ได้

เจ๊แก โชว์หลังเสื้อซะหน่อย staff นะเฟ้ย ใครอย่าแหยม

น้องแอนนี่ คนซ้าย ก็เป็นสตาฟคนใหม่ของเรา ทุ่มเทมากๆในบัส 1

อ.กาโต้ อ พี อ.ภราดร 3 หนุ่ม 3 มุม

บรรยากาศ บัส 1 เฮฮาร่าเริงกันตลอดทาง

ดูจากภาพเหมือนกำลัง ทักทายกันประสาคนรู้จัก แต่จริงๆแล้วกำลังทวงหนี้แชร์กันอยู่

อ กิมจัง และ อ กาโต้ 2 หนุ่มรวมพลังเต็มสูบกันงานนี้

รถทัวร์เราจอดเรียงรายเป็นระเบียบ

ขณะเดินทางไปวัดแรก คือ วัดอัมพวัณ อ.แบงค์ก็บรรยายสาระความรู้บนรถ

ใช้เวลาเดินทาง ชั่วโมงเศษๆก็ถึงจุดหมายปลายบุญ

เจ้าช้างน้อยมารอต้อนรับพวกเรา

เราทยอยกันไปศาลา

อ.พี เดินนำคณะทัวร์

อ.อ้อมตะวัน มาในชุดชมพูแปร๊ด เห็นเสื้อชมพูนี่แล้ว มองไกลๆ นึกว่า แท๊กซี่มิเตอร์

โอ้โห ! ดูคนทางซ้ายสิ ใครเอ่ย
พี่สะพานบุญหรือ ครูวิ ไง

แม่เจ้าโวัย !! ทำไมรูปนี้ ครูวิ ถ่ายรูปได้สวยปานนางฟ้าจำแลง
ตั้งแต่รู้จักกันมา รูปนี้ครูวิ สวยที่สุด  นี่ถ้าปิดหน้ามิดหมดนะ จะสวยกว่านี้เป็นกองเลย

อ.แบงค์  ยืนปั้นเจ๋อ เตรียมสังฆทานมาถายหลวงพ่อจรัญ

อ.เรนนี่ ก็มาด้วยนะ อยู่บัส 10 รั้งท้าย แต่การบรรยายของเธอล้ำหน้าเลยหละ

เจ้าพัฒน์ ทีมงานคนเหล็กของเรา

คลืานมหาชนรอเข้าพบหลวงพ่อ

ไม่ว่ากี่ปีๆผ่านไป วัดแห่งนี้ไม่เคยเงียบเหงาจากเหล่าสาธุชน

แต่ละคนตั้งจิตอธิษฐาน

ทุกสายตาเฝ้ามองชายผ้าเหลืองของหลวพ่อ

คนแน่นทุกสารทิศเลย

ยืนล้อมศาลากันเพรียบ

และ แล้วหลวงพ่อจรัญก็ออกมาแล้ว

แต่ละคนต่างปิติใจได้มากราบท่าน

คนต่อแถวทยอยกันเข้าไป

วัดนี้ มีโรงทานให้ทานฟรีด้วย อาหารมีเยอะมากๆ

สองสาวนี้หน้าเหมือนกันเลย คนขวาคือขวัญเอย ทีมงานสวยสวย

ต่อไปก็ไปวัด ปากคลองมะขามเฒ่า

วัดเล็กๆ แต่เป็นที่รู้จักของผู้คน เพราะเป็นวัดของหลวงปู่ศุข พระเกจิดัง

เรามาถวายสังฆทานกัน

รูปปั้นเหมือนจริง ของหลวงปู่ศุข

อ.แบงค์ มาขอพร

พระสงฆ์มาเป็นตัวแทนรับสังฆทาน

อ.เมฆฉายของเรา บอกอานิสงส์ของการทำบุญ

ล้นหลามจริงๆ

ทำบุญรวมหมู่ ได้อานิสงส์มาก  

อ.พี เซียนหวยตัวจริง มาทริปก่อนใบ้หวยจนถูก งวดนี้ เป็นไงมั่งน๊า

เหล่าสตาฟของเรา วิ่ง สู้ ฟัด

อ.โอเล่ มาทริปนี้เป็นครั้งแรก แต่บรรยายและแนะนำเคล็ดลับดีๆมากมายบนบัส 8

เจ๊หมวยนั่งรถถีบ ระวังรถยกล้อนะ เพราะน้ำหนักเจ๊ถ่วงรถ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ต่อมาก็วัดท่าซุง

ในวิหารแก้วสวยสดงดงาม

อลังการมากๆ

พวกเรามารวมตัวกันเพื่อทำบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา

ก่อนจะสวดคาถาเงินล้านเบิกทรัพย์

ยัยเมย์ม่วง ถ่วงกรรม กุ้งแห้งปลาร้าแห่งเว็บญาณทิพย์
มาทริปเงินล้านด้วย เห็นหน้าผากเมย์ ก็เห็นแววเงินล้านแล้ว หัวเถิก หัวล้าน  

หลวงพ่อในวิหารแก้ว

ท่านเทศนาธรรมให้พวกเราฟังก่อน

โลงแก้วของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

พวกเรานั่งสมาธิรวมหมู่กัน

อ.แบงค์ ก็ตั้งจิตเป็นสมาธิ

เห็นแต่ละคนจริงจังในการนั่งสมาธิ สาธุๆ

คนนี้ก็น่าชื่นชม

อ.เมฆฉาย นำกรรมฐานให้พวกเรา

การได้นั่งสมาธิรวมหมู่กัน 500 คนในวิาหารแก้วนี่ เรียกว่าสวรรค์ย่อมๆเลยหละ สุดยอดจริงๆ

เป็นบรรยากาศที่สุดจะบรรยาย

ทาน ศีล ภาวนา ครบถ้วยนเลย กับทัวร์ครั้งนี้ คุ้มค่าจริงๆ

ทุกคนตั้งจิตนิ่ง ดำดิ่งสู่สมาบัติ

แต่ละคนไม่อยากออกจากกรรมฐานเลย

สาวคนนี้ก็นิ่งลึก

แม้แต่หนูน้อยคนนี้ก็ทำสมาธิด้วย ใฝ่ดีตั้งแต่เด็กเลยนะ

แอนนี้ ของเรา ไม่เบาเลย สาธุๆ

ด้านหลังเราจะเป็นพระสมเด็จองค์ปฐม

จากนั้นเราก็มาชำระหนี้สงฆ์

ออกจากวิหารแก้ว ได้เวลาไปยังจุดอื่น

ต้องขึ้นซาเล้งไปต่อที่ หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา

เป็นพระปางยืนอุ้มบาตร

มีรังผึ้ง 3 จุดด้วยตรงพระพักตร์ของท่าน

พวกเรามาสวดคาถาเงินล้านกัน

จากนั้นก็ขอพร ด้วยการแตะปลายพระบาตร แล

จากนั้นก็ไป วัดใหญ่ชัยมงคล

ไปถึงก็มืดแระ

ถวายสังฆทานหมู่กันในศาลา

หลวงพ่อเจ้าอาวาส เมตตามารับทานด้วยตัวเองเลย

จากนั้นก็ไป หน้าเจดีย์ใหญ่หลังวัด

มานั่งสมาธิยามค่ำคืน บรรยากาศสุดวิเศษ

ท่ามกลางความเงียบสงบ จิตใจดำดิ่งเป็นสมาธิเร็วมาก

แต่ละคนอิ่มบุญอิ่มสุขตั้งแต่เช้าจนค่ำ

กิมจัง บอกว่า ที่นี่มีเหล่าวิญญาณมากมายมาขอส่วนบุญ และกิมจังนำแผ่เมตตาให้
วิญญาณเหล่านั้น

เป็นทริปที่สุดวิเศษมากๆ เต้ฒอิ่มด้วยบุญกุศลครบถ้วนมาก
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
รักคนอ่าน
สุดยอดค่ะพี่รัก อ่านแล้วขำด้วยอิๆๆ
อ่านเเลัวค่ะคุณรัก  อ่านเเลัวนั่งหัวเราะภาษาเขียนคุณรัก ชอบค่ะ อ่านเเลัวไม่เครียด
น่าติดตาม หากมีโอกาสจะไปร่วมทั่วบุญณานทิพย์น่ะค่ะ
จัดทัวร์เรียกทรัพย์แล้วเมื่อไหร่จะจัดทัวร์เรียกสามีคะ ?

ต้องมีคนไปเยอะแน่ๆค่ะ ....   
คุณรักจัดทัวร์ขอหวยเมื่อไหร่ จะรีบบบจองให้ไววเยย บ่งตงๆ
..ขออนุโมทนาสาธุๆๆ กับทุกท่าน สาธุๆๆๆ
..(.โลกนี้วุ่นวายหนอ ทุกข์หนอ.)..
         ..(.ไปนิพพานกันเถอะ.)..
มีภาพๆ นึง อยากให้ดูว่าใครเหนอะไรผิดปกติ บ้างมั้ยครับ ขณะถ่ายภาพเป็นตอนที่นั่งทำสมาธิที่วัดใหญ่ชัยมงคลครับ (อยู่ๆ แฟนก็นึกอยากไปถ่ายภาพ ขณะที่ทุกคนกำลังนั่งทำสมาธิกัน)
โอ้ อนุโมทนา สาธุๆๆ กับทุกท่านในทริบนี้ด้วย ครับ

พลังแสงปริศนา บริเวณหน้าสังขารของหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ภาพก่อนหน้า และหลังจากนี้ไม่มีปากฏอยู่เลย

รักไร้พ่าย ตัวแทนถวายปัจจัยชำระหนี้สงฆ์ ตู้บริจาคอลังการมากๆ ครับ

สวดพาหุงมหากา ชินบัญชรหมู่ 500 กว่าท่าน น่าขนลุก

ร่วมอนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญครั้งนี้ครับ สาธุ
...อภัย คือการหยุดกรรมทั้งปวง
www.อาจารย์พีลองภูมิ.com
พลังแสงปริศนา บริเวณหน้าสังขารของหลวงพ่อฤๅษีลิง ...
แบงค์สเกทช์กรรม โพสต์เมื่อ 29-4-2013 23:00

ภาพสุดท้ายนี้ ผมมองขึ้นไปว่า เอ๊ะ ใครขึ้นไปถ่ายรูปยิงภาพลงมา อ่อ อ.แบงค์นี้เอง
มีภาพๆ นึง อยากให้ดูว่าใครเหนอะไรผิดปกติ บ้างมั้ยคร ...
ahha12 โพสต์เมื่อ 29-4-2013 20:43

อะไรผิดปกติช่วยบอกหน่อยค่ะ ไม่รู้ว่าเห็นแปลกๆเหมือนกันหรือเปล่า ภาพมันถ่ายกลางคืนดูไม่ชัด บอกหน่อยๆ
อนุโมทนาสาธุกับทุกคนเลยค่ะ
เกิดมาใช้กรรม และสะสมบารมี..
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
ตอบกลับ 13# thanphanida.s

ที่ใต้แสงไฟ ลักษณะภาพคล้ายๆ เปนผู้หญิงน่ะครับ มั้ย.?
ตอบกลับ  thanphanida.s

ที่ใต้แสงไฟ ลักษณะภาพคล้ายๆ เปนผ ...
ahha12 โพสต์เมื่อ 30-4-2013 08:46
ใช่ค่ะเห็นเหมือนกัน นึกว่าคิดไปเอง พอคุณเฉลย เห็นจุดเดียวกันค่ะ แต่คิดว่าเมือนอะไรสักอย่างที่ไม่ใช่ผู้หญิง  (เหมือนเจ้าแม่กวนอิม? เหมือนสมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า?)
ชักจะไปไกลแระ อิอิ คนอื่นเห็นเป็นอะไรกันบ้าง บอกหน่อย?!
ตอบกลับ 16# ahha12
ชัดเลยค่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นแฟนของคุณ ahha12 เพราะบอกชวนแฟนไปถ่าย นึกว่าถ่ายให้แฟน ก็เลยไปดูจุดอื่น เห็นด้านหลังพระองค์แรกไหมค่ะ(ช่วงไหล่พระ) คนหรืออะไรค่ะ หรือตาฝาดไปเอง เห็นแค่หัว ช่วยดูหน่อย
ที่ตรงนั้นไม่มีใครอยู่เลยครับ แฟนผมไปถ่ายคนเดียว อยู่ๆ ก็ลุกเดินไปถ่ายเฉยเลย เค้าบอกอยู่ๆ ก็อยากถ่ายบรรยากาศ เห็นว่าสวยดี บรื๋อออออ...
อนุโมทนาบุญกับพี่รักและทุก ๆ ท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญครั้งนี้ บุญใด ๆ ที่ทุก ๆ ท่านได้ขอให้ลูกมีส่วนในบุญนั้นด้วยเทอญ  สาธุ
ขออนุโมทนาสาธุครับคุณรักและทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
สน
..
เมตตาใหญ่ ไม่มีประมาณ
อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ คะ รวยยยยย
อนุโมธนาบุญด้วยค่ะอยากไปทัวร์นี้มากแต่ไม่ว่างเลยขออนุโมธนาบุญด้วยก็แล้วกันค่ะคุณรักบรรยายบรรยากาศได้สนุกมากอ่านแล้วขำดีค่ะวันหลังจัดแบบนี้อีกนะค่ะเผื่อมีโอกาสไปสักครั้ง
ดอกทานตะวัน
ตอบกลับ 2# รักไร้พ่าย

อนุโมทนาสาธุ
กลับไปยังรายบอร์ด