สมาชิกล่าสุดที่อ่านหัวข้อนี้

กลับไปยังรายบอร์ด

หลวงพ่อหวั่่น พระเกจิเมืองชาละวัน หล่อโบราณ หลวงพ่อหวั่น รุ่น อายุยืน

มาแล้วครับ วัตถุมงคล พระเกจิชื่อดังแห่งเมืองชาละวัน ที่กำลังมาแรง ในปัจจุบันนี้   หลวงพ่อหวั่น กุสลจิตโต วัดคลองคูณ อำเภอตะพานหิน จังหวัดพิจิตร  พระเกจิที่มีชื่อเสียงทางด้านปลุกเสก วัตถุมงคลแล้วเกิดความเข้มขลัง มีประสบการณ์จากผู้นำไปใช้เป็นอย่างมาก จนโด่งดังและกล่าวขานกันอย่างลือเรื่อง  

จนศูนย์พระจับตาหาโอกาสสร้างพระออกมาหลายรุ่น   บัดนี้ขอนำเสนอ รูปหล่อโบราณ หลวงพ่อหวั่น   รุ่นอายุยืน  78  พิธีดี ฤกษ์ดี มวลสารดี เจตนาการสร้างและวัตถุประสงค์ที่ดี   ย่อมส่งผลให้วัตถุมงคลมีความเข้มขลังไปด้วยพลังพุทธคุณ  ปกป้องคุ้มครอง อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาดปลอดภัย จากภยันอันตราย   บังเกิดโชคลาภต่อผู้ที่มีความศรัทธาที่นำไปบูชา

หลวงพ่อหวั่นหล่อโบราณ  รุ่น อายุยืน 78   ขอบอกได้เต็มปากว่า เป็นพระรุ่นหนึ่งที่มีเอกลักษณ์ โดดเด่น เนื่องจากการสร้างพระรุ่นนี้ จัดทำพิธีเททองหล่อ ในวัดคลองคูณ ซึ่งเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์อย่างมาก  พิธีการเททองที่หล่อหลอมมวลสารที่ได้มาจากแผ่นยันต์ที่หลวงพ่อได้มอบให้  ฉนวนเก่า ตะกรุดเก่า  หล่อหลอมด้วยพิธีแบบโบราณ บวงสรวงครูบาอาจารย์ตามฤกษ์งามยามดี เป็นมงคลยิ่ง
หลวงพ่อหวั่น เป็นประธานการหล่อพระที่มีพิธีแบบโบราณในชุดนำฤกษ์ ด้วยตัวท่านเอง   นับได้ว่าน่าจับตามอง  มากกว่าพระรุ่นอื่นใดที่ออกใน ช่วงต้นปีนี้   

หลวงพ่อหวั่น  กุสลจิตโต   รุ่น อายุยืน 78    (พิมพ์ใหญ่) เททองนำฤกษ์ 999 องค์ เมื่อวันพุธที่ 17 เม.ย. 2556 เวลา 09.09 น.  รุ่นนี้ประกอบด้วยพระรูปเหมือนบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว และรูปเหมือนหล่อโบราณขนาดห้อยคอ (พิมพ์เล็ก พิมพ์ใหญ่)
โดยมี พระทีฆทัสสีมุนีวงศ์ เจ้าคณะจังหวัดพิจิตร    และ พระครูพิพิธธรรมาทร (หลวงพ่อหวั่น) เป็นประธาน  
พระเกจิคณาจารย์นั่งปรก 4 ทิศ ประกอบด้วย     หลวงพยนต์ ฐิตสาโร วัดหล่ายหนองหมี จ.พิจิตร,         หลวงพ่อพิมพ์ ผลปัญโญ วัดพฤกษวัน จ.พิจิตร   
หลวงพ่อสะอาด อาวุธฑีโร วัดเขาแก้ว จ.นครสวรรค์     และ     หลวงพ่อทองกลึง สุนทโร วัดเจดีย์หอย จ.ปทุมธานี  

ซึ่งลักษณะพระที่ออกมานั่นสวยงามมากครับ มีคราบเบ้าเกาะติดสมเป็นหล่อโบราณ  มีการตอกโค๊ตด้านหลังเป็นที่ต้องการเช่าหาบูชากันอย่างมาก ปัจจุบันและ จำนวนเพิ่มขึ้น ๆ อย่างรวดเร็ว   สนใจติดต่อสั่งจองได้ทางหน้าบอร์ดนี้ได้   หรือพูดคุยกันตามลิงค์นี้ครับ.........ห้องพูดคุย      ยินดีให้บริการจัดส่ง (เพิ่มค่าจัดส่ง 60 บาท)    รีบ ๆ หน่อยครับ ของดี ช้าหมด  อดแน่นอน     (วัตถุมงคลนี้เป็นของวัดจัดสร้าง )

หลวงพ่อหวั่นหล่อโบราณ  รุ่น อายุยืน 78   มีจัดสร้างแบบโบราณด้วยการเททองหล่อพระกันในวัดคลองคูณ ทำพิธีปลุกเสก เป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับรายละเอียดและภาพ จะขอนำมาเสนอให้ชมกัน  คอยติดตามกันให้ได้

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ในเว็บสีขาวแห่งนี้ ขอนำเสนอแต่วัตถุมงคลที่ดีเน้นทาง มีพุทธคุณ ปกป้องคุ้มครอง ที่เข้มขลัง  มีเจตนาและวัตถุประสงค์ ในการจัดสร้างที่บริสุทธิ์  และได้รับการจัดสร้างจากทางวัดโดยตรงเท่านั้น  เพื่อเป็นสะพานบุญ ระหว่างพุทธศาสนิกชนผู้มีจิตศรัทธา กับทางวัดที่อยู่ห่างไกล  ของที่นำมาเสนอให้ท่านได้อ่านทุกรายการ เป็นของจากทางวัดสร้างโดยตรง มิได้มีศูนย์อื่นใดเป็นตัวกลาง  เพื่อให้ท่านได้ทำบุญสร้างกุศล และยังได้รับวัตถุมงคลแท้ ๆ จากวัด   เพื่อนำไปบูชาและเก็บสะสม    
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
เนื้อหา

ภาพด้านหน้าศาลา วัดพิธี และรับพระ ประชาชนชาวพิจิตรที่รู้ข่าว ต่างแห่กันมาแต่เช้า เพื่อมาเช่าบูชาวัตถุมงคล ของหลวงพ่อหวั่น  รุ่น อายุยืน 78    เนืองแน่นกันจนเต็มศาลา ขนาดใหญ่  ซึ่งขณะนี้ ของที่วัดมีจำนวนเหลือไม่มาก ใครช้าอดจริง ๆ ครับ   คนทำบัญชี บอกไม่เคยเห็นคนมาเช่าเยอะอย่างนี้มาก่อนเลย   เค้าเล่าให้ฟังด้วยความตื่นตระหนกใจ  รีบ ๆ หน่อยนะคับ  ตอนนี้ของหลือน้อยมาก  

ขนาดบูชา 7"                 สร้าง     78  องค์
ห้อยคอหล่อโบราณใหญ่   สร้าง   999 องค์
ห้อยคอหล่อโบราณเล็ก    สร้าง  1999 องค์   เท่านั้น

เริ่มจุดเทียนชัย โดยมีโดยมี พระทีฆทัสสีมุนีวงศ์ เจ้าคณะจังหวัดพิจิตร    และ พระครูพิพิธธรรมาทร (หลวงพ่อหวั่น) เป็นประธาน

พระเกจิชื่อดังในพิจิตร  ที่มาร่วมพิธีปลุกเสก ลงอักขระจารย์แผ่นทอง เพื่อนำมาเป็นมวลสาร รวมกับพระช่อและมวลสารที่สำคัญอื่น ๆ อีกมาก ก่อนรวมลงไปหล่อหลอม

( ในภาพ พระทีฆทัสสีมุนีวงศ์ เจ้าคณะจังหวัดพิจิตร  และหลวงพ่อพยนต์ เจ้าอาวาส วัดโพธิบัลลังก์ จ.พิจิตร )

หลวงพ่อหวั่น  วัดคลองคูณ อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร    , หลวพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว  อ.พยุหะคีรี  จ.นครสวรรค์

หลวงพ่อพิมพ์ วัดพฤกษะวัน อ.บางมูลนาก พิจิตร   และ หลวงพ่อทองกลึง สุนทโร วัดเจดีย์หอย อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี

มาแล้วครับ วัตถุมงคล พระเกจิชื่อดังแห่งเมืองชาละวั ...
BOYSCOUT โพสต์เมื่อ 21-4-2013 15:44

ดูเนื้อหา ดูองค์พระแล้ว ดูเข้มขลังมาก ติดต่อได้ทางนี้เลยใช่ไหม
มาแล้วครับ วัตถุมงคล พระเกจิชื่อดังแห่งเมืองชาละวั ...
BOYSCOUT โพสต์เมื่อ 21-4-2013 15:44

อั๊ยย่ะ  *****   ข่าวมาเร็วจัง   ทำไงจะได้ล่ะเนี่ยะพอดี อยู่ ตจว  เสียด้วย หาไว้ให้สักองค์สององค์นะเจ้าบอย
  ของออกวัดน่าเก็บ น่าสะสม น่าบูชา
แวะเข้ามาชม   สวยงดงามดูขลังมีพลังมาก ไม่บอกราคาด้วยหรือ
ช่วงนี้ ยังอยู่ในราคาวัดอยู่นะครับ  น่าเช่าบูชาไว้อย่างยิ่งครับ
คุณ boyscout บูชาองค์ละเท่าไรครับ ?
พระรูปเหมือนบูชาขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว        =  1500 บาท + ค่าจัดส่ง
พระรูปเหมือนบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว        =  5500 บาท + ค่าจัดส่ง
รูปเหมือนหล่อโบราณ พิมพ์ใหญ่             =  600 บาท + ค่าจัดส่ง 60
รูปเหมือนหล่อโบราณ พิมพ์เล็ก              =  300 บาท + ค่าจัดส่ง 60
เหรียญหลวงพ่อ กลมไข่                      =  300 บาท + ค่าจัดส่ง 60

ราคาวัด ไม่มีบวกครับ  พิเศษเฉพาะในเว็บญาณทิพย์นี้ และช่วงนี้เท่านั้น รีบ ๆ เลยครับ ขอบอกเลย  ผมคาดคะเนไว้  อีกหน่อยจะมีคนมากวาดเช่ากันทีละนับร้อยองค์จนหมด อีกหน่อยจะหาราคานี้ไม่มีได้แน่นอน....
คุณ boyscout บูชาองค์ละเท่าไรครับ ?
sanannan โพสต์เมื่อ 22-4-2013 20:16

พระรูปเหมือนบูชาขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว        =  1500 บาท + ค่าจัดส่ง
พระรูปเหมือนบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว        =  5500 บาท + ค่าจัดส่ง
รูปเหมือนหล่อโบราณ พิมพ์ใหญ่             =  600 บาท + ค่าจัดส่ง 60
รูปเหมือนหล่อโบราณ พิมพ์เล็ก              =  300 บาท + ค่าจัดส่ง 60
เหรียญหลวงพ่อ กลมไข่                      =  300 บาท + ค่าจัดส่ง 60

ราคาวัด ไม่มีบวกครับ  พิเศษเฉพาะในเว็บญาณทิพย์นี้ และช่วงนี้เท่านั้น รีบ ๆ เลยครับ ขอบอกเลย  ผมคาดคะเนไว้  อีกหน่อยจะมีคนมากวาดเช่ากันทีละนับร้อยองค์จนหมด อีกหน่อยจะหาราคานี้ไม่มีได้แน่นอน....
ขอบคุณ P"yom  ที่โอนค่าจองมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  เชิญทุก ๆ ท่านได้เลยนะครับ ทำบุญ เช่าบูชา รูปหล่อโบราณ สุดขลัง  พระดี เกจิชื่อดัง หลวงพ่อหวั่น กุสลจิตโต ได้ด้วยการทำบุญ เช่าวัตถุมงคล วัตถุมมงคลรายการนี้ วัดเป็นผู้จัดสร้างและเปิดให้ประชาชนได้ร่วมเช่าหาบูชา      วัตถุมงคลของหลวงพ่อมีประสบการณ์แคล้วคลาด มหาอุตม์ คงกระพัน ป้องกันอุบัติเหตุ ภัย อันตรายจากดินน้ำลมไฟ    ดังมีประสบการณ์มาแล้ว และมีอีกมามากมายที่ไม่ได้นำมาเล่าให้ฟัง

แนะนำให้รีบ ๆ เก็บไว้เถอะครับก่อนที่ของจะหมด และตอนนี้ได้ทราบมาแล้วว่าทางจังหวัดใกล้เคียงเริ่มทะยอยกันมาเช่าหาบ้างแล้ว
มีเนื้อเงิน เนื้อนวะ สัตตะ หรือปล่าวหรือว่ามีแต่เนื้อสัมฤทธิ์
มีเนื้อเงิน เนื้อนวะ สัตตะ หรือปล่าวหรือว่ามีแต่เนื ...
pantip โพสต์เมื่อ 23-4-2013 22:07

วัตถุมงคลมีเนื้อเดียว ทองเหลืองสัมฤทธิ์ครับ
รูปส่งมาแล้วแต่เปิดไม่ออก  รอคืนนี้อีกทีครับ.. ได้มาสามสี่ภาพเอง ที่เหลือเกิดอะไรไม่ทราบ เปิดไม่ออก
หลวงพ่อหวั่น  กุสลจิตโต   รุ่น อายุยืน 78    (พิมพ์ใหญ่) เททองนำฤกษ์ 999 องค์ เมื่อวันพุธที่ 17 เม.ย. 2556 เวลา 09.09 น.  รุ่นนี้ประกอบด้วยพระรูปเหมือนบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว และรูปเหมือนหล่อโบราณขนาดห้อยคอ (พิมพ์เล็ก พิมพ์ใหญ่)
โดยมี พระทีฆทัสสีมุนีวงศ์ เจ้าคณะจังหวัดพิจิตร    และ พระครูพิพิธธรรมาทร (หลวงพ่อหวั่น) เป็นประธาน  
พระเกจิคณาจารย์นั่งปรก 4 ทิศ ประกอบด้วย     หลวงพยนต์ ฐิตสาโร วัดหล่ายหนองหมี จ.พิจิตร,         หลวงพ่อพิมพ์ ผลปัญโญ วัดพฤกษวัน จ.พิจิตร   
หลวงพ่อสะอาด อาวุธฑีโร วัดเขาแก้ว จ.นครสวรรค์     และ     หลวงพ่อทองกลึง สุนทโร วัดเจดีย์หอย จ.ปทุมธานี  

ซึ่งลักษณะพระที่ออกมานั่นสวยงามมากครับ มีคราบเบ้าเกาะติดสมเป็นหล่อโบราณ  มีการตอกโค๊ตด้านหลังเป็นที่ต้องการเช่าหาบูชากันอย่างมาก ปัจจุบันและ จำนวนเพิ่มขึ้น ๆ อย่างรวดเร็ว   สนใจติดต่อสั่งจองได้ทางหน้าบอร์ดนี้ได้  

กลับไปยังรายบอร์ด