สมาชิกล่าสุดที่อ่านหัวข้อนี้

กลับไปยังรายบอร์ด
ต่อไปลองมาดูตัวอย่างนี้นะครับ.....ว่าไอ้อาจมพระนายมันใช้ วิธีดูและเดาพุทธคุณ/อิทธิคุณ จากรูปลักษณ์ภายนอกเท่านั้นเองครับ ไม่ได้จัลบพลังอะไรใดๆทั้งสิ้น...แถมความรู้ทางด้านพระเครื่องหรือวัตถุมงคลของมัน ยังน้อยนิดเท่า "สิวมด" อีกด้วยซ้ำเฮ้อออออ "ญาณทิย์" ปล่อยให้คนแบบนี้มาหลอกลวงและหาผลประโยชน์อยู่ได้อย่างไร???????
ดูมันตอบนะครับ...
ู^
^
ชิ้นนี้   มีพลังครับ

แต่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   เป็น  พลังไม่ดีครับ

ตรวจพบ   เปรต  รอกินบุญ  คนแขวน  สถิตอยู่

พลังที่สถิตอยู่  เป็น  พลังสายดำ

^
^
ดูมันตรวจพลังนะครับ เห็นแปลกตาหน่อย พ่อเล่นเป็นเปรตเลย แถมยังบอกอีกว่า เป็นพลังสายดำ....
ไอ้ควายพระนายองค์นี้เค้าเรียกว่าขุนแผน 7 ท่า(ธาตุ) สร้างจากว่านทางมหาเสน่ห์ล้วนๆ "ไม่มีส่วนผสมของเถ้ากระดูกแต่อย่างใดแม้แต่น้อย" ผู้สรา้งและปลุกเสก คือปู่หมอนาค ฆราวา่สจอมขมังเวทย์สายว่านยา เป็นสายขาวทั้งสิ้นไม่ใช่สายดำแต่อย่างใด

.....ระวังปากไว้ด้วยนะ ไอ้แก่ผู้อ่อนด้อย เพราะว่าศิษย์สายนี้เค้าเยอะซะด้วย ถ้าเค้าได้อ่านข้อความที่ คุณมึงเดามั่วๆมา ขอบอกว่ายาวครับ....5555+อ่านไปก็ขำไป...ไอ้ตุ๊ดแก่นี่มันอ่อนด้อยจริงๆอ่ะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
1

จำนวน

ตอบกลับ 26# ปิศาจ

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

ปีศาจ
ตรวจเช็ก  พลังงาน ที่อยู่ใน พระเครื่ื่อง ไม่เป็น
เพราะ

จึงไม่รู้ว่า  ในนี้ มี พลังงานให้คุณด้านไหน
และ
มี อะไร สิงสถิตอยู่ใน นี้

[quote]ตอบกลับ  ปิศาจ

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

แผนกา ...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22-4-2013 10:31
เอ่อออ....ภาพใบประกาศเก่าๆแบบนี้คุณมึงเก็บไปเหอะ...กากว่ะ ซ้ำซากอ่ะ กะว่ารูปนี้รูปเดียวหาแดกทั้งชีวิตเลยหรือไงครับ ไอ้ตุ๊ดแก่ อาจมของสังคม 555+ ย้ำนะคุณมึงยังน่าสมเพชเหมือนเดิม
ตอบกลับ 28# ปิศาจ
ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

ใบประกาศนียบัุตร  รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 หลายสนามประกวด

นี้

เป็น ผลมาจาก  การตรวจเช็ก ด้วย วิธีเล่นแร่แปรธาตุ
หา
พลังงาน ใน พระเครื่อง

ตอบกลับ  ปิศาจ

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22-4-2013 10:44

ตุ๊ดแก่กากๆ หาแดกบนความไม่รู้ของคน อย่างมึง กล้าที่จะไปพิสูจน์กับ อาจารย์ที่เค้าสร้างเครื่องรางชิ้นนี้มั๊ย..???? มึงไปมั่วว่าเครื่องรางของท่านเป็นสายดำ หาว่ามีเปรตสิงอยู่บ้างล่ะ ถ้ามึงกล้ามึงแน่ ลองมั๊ย??? นัดเจอกันเด๋วกูพาไปสำนักนี้ เ้พื่อพิสูจน์กัน....เอาแค่มึงรวบรวมคงามกล้าให้ได้ก่อนดีมั๊ย??? อาจม ผู้ลวงโลก
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ตอบกลับ 30# ปิศาจ
ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

พระนาย  เป็น แชมป์ ประกวดพระเครื่อง หลายสมัย
เพราะ
พระนาย  รู้วิธีการตรวจเช็ก พลังงาน ใน พระเครื่อง
ด้วย
วิธีเล่นแร่แปรธาตุ  

แต่ ๆๆๆ
นาย  ปีศาจ  ตรวจเช็ก พลังงาน ใน พระเครื่อง ไม่เป็น

นาย  ปีศาจ  จึงไม่รู้ว่า  มี อะไร อยู่ใน
พระเครื่อง แต่ละชิ้น

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  {:4_97: ...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22-4-2013 10:57

คร๊าบบบบพ่ออันดับ 1 ของแผ่นดิน ....... ถ้างั้นขอเชิญชวนไปพิสูจน์วัตถุมงคลชิ้นนี้ที่"สำนักเพชรแสงแก้ว" ด้วยกันด่วนเลยนะจ๊ะ ผู้ใหญ่ที่สำนักเค้าบอกมานะครับ
ถ้าไม่ยอมเคลียร์ตรงนี้...ทางสำนักเค้าฝากมาบอกว่าเรื่องน่าจะยาวจ้ะ!!!!

รับผิดชอบด้วยนะครับพระนาย กล่าวหาวัตถุมงคลของ "สำนักเค้าแบบนี้" ทางสำนักเค้าแจ้งมาว่าเค้าเสียหายเป็นอย่างมากเพราะลูกศิษย์ของเค้าเยอะพอสมควร
ู^
^
^

แต่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   เป็น  พลังไม่ดีครับ

ตรวจพบ   เปรต  รอกินบุญ  คนแขวน  สถิตอยู่

พลังที่สถิตอยู่  เป็น  พลังสายดำ
ตอบกลับ 32# ปิศาจ

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

พิสูจน์ ใน  ศาล  เลย

จะไ้ด้  เอาให้  ศาล และ  องค์พิพากษา ดูว่า

วัตถุชิ้นนี้ มีรูปลักษณ์  เป็น อย่างไร ???

พิสูจน ...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22-4-2013 14:35

ลองดูนะครับ ผมถือว่าผมแจ้งแล้ว หึหึ...
ตอบกลับ 34# ปิศาจ

จะไ้ด้  เอาให้  ศาล และ  องค์พิพากษา ดูว่า

วัตถุชิ้นนี้ มีรูปลักษณ์  เป็น อย่างไร ???

555 ไอ้ชั่วมึงด่าวัตถุมงคลมีพลังเปรตอีกแล้ว

เลวทรามถ่อยยันนรกจริงๆ  แบบนี้ต้องประจาน
ขุนพล พิชิต  มาร
ตอบกลับ 34# ปิศาจ

คุณปีศาจจะตั้งกระทู้เองหรือให้ผมตั้งเนี่ย บอกได้นะ เรื่องฉีกหน้ากากไอ้เลวระยำนี่ผมถนัด  5555
ตอบกลับ 36# pick123
ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ หรือ  พระ

555+ เดี๊ยวศิษย์ครูน้อย มาถล่มแกเอง เตรียมรับมือให้ดี ไอ้ปากเปราะ พลังเปรตเหรอ
ตอบกลับ 39# pick123
ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะได้  สอน  ให้รู้ว่า

สิ่งนี้  ไม่ใช่  พระ

แต่ ๆๆ
พระที่ถูกต้อง   คือ  พระวินัย  พระสูตร  พระอภิธรรม

พระนายยโพสต์

ตอบกลับ 40# พระนายย
เวบบอร์ดครูน้อยเค้ารู้เรื่องกันหมดแล้ว  แกโดนแน่ไอ้พระนาย คุณรักเอาเรื่องแกแน่ๆ  555+  
ตอบกลับ 42# pick123

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

คุณรัก  เขาเป็น คนมีเหตุผล

เพราะ

คุณรัก  เค้า  ศึกษา พระไตรปิฎก

คุณรัก  แยกออกว่า

อะไร คือ พระ
อะไร ไม่ใช่ พระ
...

พระปางอุ้มบาตร แห่ง วัดอินทร์

องค์นี้  4  แชมป์  4  สนามประกวด  ไร้คู่ต่อสู้

ตอบกลับ  pick123

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   

คุณ ...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22/4/2013 15:17

พระนายยโพสต์

ตอบกลับ 44# pick123

สิ่งนี้  ไม่ใช่  พระ

แต่ ๆๆ

พระที่ถูกต้อง   คือ  พระวินัย  พระสูตร  พระอภิธรรม
พระที่ถูกต้อง   คือ  พระพุทธ  พระธรรม พระสงฆ์
พระที่ถูกต้อง   คือ  พระปัญญาคุณ พระบริสุทธิคุณ พระกรุณาคุณ

ตอบกลับ  pick123

จะได้  สอน   ...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22-4-2013 15:09

เออสิ่งที่ว่านี้ไม่ใช่พระ.....แต่เป็นวัตถุืมงคล  คุณมึงเอามาจับพลังมั่วไปหมด มีเปรตบ้าง เป็นสายดำ บ้าง กินบุญบ้าง กลายเป็น "วัตถุอัปมงคล" กันไปเลย ทั้งๆที่มวลสารของเค้า เป็นว่านมหาเสน่ห์ล้วนๆ.....สาเหตุมันเกิดมาจากการโกหกว่าจับพลังได้ แต่แท้ที่จริงคุณมึงดูเอาจากรูปลักษณ์และมามั่วเอาทั้งนั้น...วัตถุมงคลของสำนักนี้เค้ามีคนใช้คนบูชาในวงกว้าง...คุณมึงเล่นว่าของสำนักเค้าแบบนี้ เค้าเสียหายอย่างมากครับ "ชื่อเสียงของสำนักเค้า ไม่ได้สร้างได้แค่คืนเดียว เหมือนปาหี่จับพลังของคุณมึงนะครับ"

การศึกษาและวัยวุฒิของคุณมึง ไม่ได้ช่วยให้คุณมึงมีจริยะธรรมและกาลเทศะขึ้นมั่งเลยใช่มั๊ยครับ
ตอบกลับ 46# ปิศาจ

แม้แต่  นายปีศาจ ก็เป็น คนยอมรับเอง ว่า   สิ่งนี้ไม่ใช่  พระ

หากนับถือสิ่งนี้  เป็น  พระ

ไตรสรณะคมน์  ก็จะขาดดดด ทันที

สรณะที่ถูกต้อง ของ ชาวพุทธ  คือ  พระวินัย  พระสูตร  พระอภิธรรม

พระที่ถูกต้อง   คือ  พระพุทธ  พระธรรม พระสงฆ์
พระที่ถูกต้อง   คือ  พระปัญญาคุณ พระบริสุทธิคุณ พระกรุณาคุณ

พิสูจน ...
พระนายย โพสต์เมื่อ 22-4-2013 14:39

^
^
ไอ้ควาย!!! จงใจเลี่ยงบาลี แกล้งโง่หลงประเด็นอีกแล้ว.....เค้าโฟกัสไปที่ข้อความของมึงต่างหาก ที่บอกว่า วัตถุมงคลของสำนักเพชรแสงแก้ว มีเปรตสิงอยู่และคอยกินบุญ คนที่บูชา รวมทั้งกล่าวหาสำนักเค้าว่าเป็นสายดำ ทั้งที่ไม่มีความรู้เลย ไม่ใช่เรื่องรูปลักษณ์ ไอ้โง่ แต่อวดรู้
ตอบกลับ 48# ปิศาจ

อย่าลิมสิ ว่าแม้แต่  นายปีศาจ ก็เป็น คนยอมรับเอง ว่า   สิ่งนี้ไม่ใช่  พระ
.....

และ

หากชาววพุทธนับถือสิ่งนี้  

ไตรสรณะคมน์  ก็จะขาดดดด ทันที

สรณะที่ถูกต้อง ของ ชาวพุทธ  คือ  พระวินัย  พระสูตร  พระอภิธรรม

ตอบกลับ 48# ปิศาจ

ถูกต้องครับ  พระนายใส่ร้ายป้ายสีวัตถุมงคลของสำนักเพชรแสงแก้ว  มีผลทางกฏหมายชัดเจนครับ

และคุณรักเคยเตือนพระนายเรื่องนี้ไปหลายรอบแล้ว คิดว่างานนี้  คนชั่วได้รับโทษที่มันก่อแน่  

ดูถูกเหยียดหยามวัตถุมงคลของผู้อื่น

กลับไปยังรายบอร์ด