สมาชิกล่าสุดที่อ่านหัวข้อนี้

กลับไปยังรายบอร์ด

..รายการเสาร์ 5 กับหมอดูอีที ประเทศไทยปี 2013 จะโดนอะไรบ้าง..

..........

...เพิ่งได้ย้อนดูรายการนี้
...เห็นว่ามีเรื่องน่าสนใจมากๆเกี่ยวกับ
การทำนาย เรื่องในประเทศปี 2013
กล่าวถึงภัยพิบัติต่างที่จะเกิดขึ้น
..ของหมอดู อีที (.E.T.)
.ซึ่งตรงกับคำทำนายของ  หลวงปู่หงษ์
.รวมทั้ง อ.เจน ด้วย
.และคงมีท่านอีกจำนวนมากๆ  ที่มีญาณรับรู้ตรงนี้ได้...
.เรามาดูเป็นความรู้ประดับไว้ไม่เสียหลาย
...เผื่อบางที  อาจจะช่วยแก้ไขอะไรได้บ้างง..
............... ...........

....ขอถอดใจความสั้นๆนะคร้าบบบบบว่า...
..ท่านทักว่า ปีหน้าจะเกิดน้ำท่วม แผ่นดินไหว
..ตึกถล่ม เกิดภัยภิบัติไปทั่วโลก
..อากาศเดี๋ยวร้อน เดี๋ยวนหนาว...
..มีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของโลก..
...
...ขณะที่ทั่วโลกกำลังเกิดภัยภิบัติรุนแรง...
...ประเทศเราได้จะได้เจอผลกระทบเพียง 1 เปอร์เซ็นต์..
...เพราะว่า พระพุทธเจ้าท่านช่วยไว้
...รวมทั้งให้ ทุกคนกราบไหว้พระพุทธเจ้า
...และในหลวง  ในหลวงเปรียบเสมือน พระเจ้า
...ที่คนไทยทุกคนต้องกราบไหว้บูชาท่าน...
....ฟังถึงตรงนี้นั่งน้ำตาไหลเยย...
...บารมีในหลวงมีพลังยิ่งใหญ่จริงๆ..

.................................................
พุทธัง ธัมมัง สังฆังนี่แหละของดี
พุทธัง ธัมมัง สังฆังนี่แหละของดี
เบลอๆ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 11:35

มะต้องกลัวเบอๆอยู่ไกลไม่โดนนน
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 11:45

ทำบุญจ๊ะทำบุญ...
มะต้องกลัวเบอๆอยู่ไกลไม่โดนนน
ธิพงษ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 12:15

เหรอจ๊ะ.......ดีใจจังเยยยยยยยยย
ขอบคุณค่ะ
ให้สวดมนต์ไหว้พระทําบุญกุศลกันครับ
สน
เบลอๆ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 11:35

ไม่ต้องกัวเบลอๆ มามาสวดมนต์กัน
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 11:44

ใช่แล้วครับมาสวดมนต์กัน
ทำบุญจ๊ะทำบุญ...
ธิพงษ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 12:15

ดีจ๊ะทําบุญกันแล้วสวดมนต์ด้วย อิอิกุศลบุญทั้งนั้นไม่ต้องกัวอะไร
ไม่ต้องกัวเบลอๆ มามาสวดมนต์กัน ...
สน โพสต์เมื่อ 17-12-2012 17:11

ดีค่ะดี
ดีค่ะดี
เบลอๆ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 18:00

..แย้วเบอๆมามัยจ๊ะ......
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 11:45

...เดี๋ยวจะแอบประกาศบุญ ด่วนๆ
...ตอนแรกว่าจะทำคนเดียว  ก็ไม่มีปัญหา
...แต่มาคิดอีกทีชวนคนอื่นร่วมด้วยก็ยิ่งจะได้บุญใหญ่
เด๊ยวจะพีเอ็มไปหาคนหนิดของพวกเรากันนนะ
..ตอนนี้ได้ 3 คนแระ  อิอิ...หลวงลุงได้ถมเสร็จไวๆแน่ๆ
สาธุ สาธุ ทำบุญๆๆๆๆ
ดีค่ะดี
เบลอๆ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 18:00

มัวแต่ตบมือดีใจ  จะมาร่วมทำกันมั้ยจ๊ะ  มีเลขให้ด้วยนะจะบอกให้ เบอๆ โปรดแซ่บบบบ  เดี่ยวจะพีเอ็มหาเพื่อนๆที่หนิดๆกัน
..แย้วเบอๆมามัยจ๊ะ......
ธิพงษ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 18:43

มาเดินเล่นจ๊ะ
มัวแต่ตบมือดีใจ  จะมาร่วมทำกันมั้ยจ๊ะ  มีเลขให้ด้วย ...
ธิพงษ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 18:46

...เดี๋ยวจะแอบประกาศบุญ ด่วนๆ
...ตอนแรกว่าจะทำคนเด ...
ธิพงษ์ โพสต์เมื่อ 17-12-2012 18:45
ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ...เป็ดก็ชวนแถวบ้านด้วยค่ะปัจจัยเหลือก็เป็นชำระหนีสงฆ์ไป
อยากจะบอกว่าการสวดมนต์ไม่จำเป็นต้องขึ้นสวดที่ห้องพระอย่างเดียวนะ อยู่ที่ไหนก็สวดได้ จะอาบน้ำ จะทำงานบ้าน หรือจะอะไรก็ตามแต่ เราสามารถสวดได้เลย ถ้าสวดไม่เป็นก็อิติปิโส อย่างเดียวก็ได้แล้ว อาทิตย์นึงถ้ามีเวลามากหน่อยก็สวดบทใหญ่ๆก็ได้  บอกไว้เผื่อใครจะบอกว่าไม่มีเวลาสวดมนต์  รีบเร่งทำความดีกันดีกว่า ไม่ใช่ว่าประเทศไทยเราจะเกิดขึ้นแค่ 1 เปอร์เซ็นต์แล้วคิดว่าจะรอดกันทุกคน อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ค่ะ
มีต่ออีกไหมธิพงษ์
สน
อยากจะบอกว่าการสวดมนต์ไม่จำเป็นต้องขึ้นสวดที่ห้องพ ...
airann โพสต์เมื่อ 18-12-2012 09:17

ถูกต้อง อิอิ  เพราะว่าชอบสวดมนต์ตอนขี่รถไปและกลับจากที่ทำงานเสมอ
ระยะทางราว 20-30 นาที สวดมนต์ได้มากมายหลายบทมากๆ...ครับ
มีต่ออีกไหมธิพงษ์
สน โพสต์เมื่อ 18-12-2012 16:13

มะมีแย้ว  แค่นี้ก็แจ่มแจ้งแล้วครับ
..แม้แต่ อ.มิก ท่านก็บอกว่าว่า
ให้หมั่นทำความดีไว้ให้มากๆ
.แล้วจะรอดปลอดภัย....
เรามาร่วมกันทำบุญเพื่อถวายแด่ในหลวงและประเทศชาติ
ก ...
fakedham โพสต์เมื่อ 18-12-2012 16:24

เค้าว่าหมอดูอีที ท่านเองก็ศรัทธาในหลวงมากๆ
..คนต่างชาติยังรักในหลวง  เราเกิดมาโชคดีกว่าคนต่างชาติ..
เราต้องรักในหลวงยิ่งกว่า  อิอิ
..สาธุ สาธุ..............

มะมีแย้ว  แค่นี้ก็แจ่มแจ้งแล้วครับ
..แม้แต่ อ.มิก ท่า ...
ธิพงษ์ โพสต์เมื่อ 18-12-2012 16:31

ถ้าพรุ่งนี้ไปตัวเมืองจะโอนเงินถมที่ด้วยครับ อิอิ
กลับไปยังรายบอร์ด