สมาชิกล่าสุดที่อ่านหัวข้อนี้

กลับไปยังรายบอร์ด
ไข่หินพญากาเผือก "พระเจ้าห้าพระองค์" (ขนาดกลาง) หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี จ.นครนายก.... !!! เข้าพิธีเปิดโลก !!!

ไข่หินพระธาตุ เป็นอีกหนึ่งวัตถุกายสิทธิ์ที่จะไม่กล่าวถึงเสียไม่ได้ เพราะสุดยอดจริงๆ ในด้านการค้าขาย ถ้าผู้ใดได้บูชาย่อมเกิดผลอย่างไม่น่าเชื่อแทบทุกราย จารลักษณะยันต์เป็นยันต์แปดกลีบและลงยันต์บังคับพระเจ้าห้าพระองค์ไว้อย่างชัดเจนมีความงดงามมาก ท่านสร้างเพื่อบรรจุใต้ฐานพระขนาดบูชา เพื่อเพิ่มอานุภาพของวัตถุมงคล ไข่หินได้นำเข้าพิธีเสกใหญ่ในปี 2533 พระพุทธเจ้าเปิดโลก และให้นำติดตัวไปไหมมาไหนได้ เรื่องอานุภาพนั้นบรรดาพวกพ่อค้าแม่ค้าต่างหากันอย่างมาก....ผู้ที่บูชาเกิดลาภต่างๆ คุ้มครองป้องกันภัยต่างๆ ถ้าจะไปหาลาภ หรือจะไปค้าขาย ซื้อง่ายขายคล่อง ให้ปลุกด้วยพระคาถานี้.....

สะหัสสะเนตรโต เทวินโท ทิพพะจักขุง วิโสธายิ นะชาลีติ ประสิทธิลาภา มหาราชา มหาราชา ภะวันตุเม....

ให้ใช้น้ำมันจันทร์ เจิมที่ไข่หิน แล้วนำมาทาบริเวณคิ้วของผู้บูชา เพื่อติดต่อเจรจา ค้าขาย หรือเดินทางป้องกันภัยอันตรายต่างๆ ได้อย่างน่าอัศจรรย์....

แบ่งให้บูชา 899 บาทครับผม

+ ค่าส่ง 30 บาท

นายมนตรี คงเนียม

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาตรีเพชร

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 006-261912-0
โทร...0816946972

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ไข่หินพญากาเผือก "พระเจ้าห้าพระองค์" (ขนาดเล็ก) หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี จ.นครนายก.... !!! เข้าพิธีเปิดโลก !!!

ไข่หินพระธาตุ เป็นอีกหนึ่งวัตถุกายสิทธิ์ที่จะไม่กล่าวถึงเสียไม่ได้ เพราะสุดยอดจริงๆ ในด้านการค้าขาย ถ้าผู้ใดได้บูชาย่อมเกิดผลอย่างไม่น่าเชื่อแทบทุกราย จารลักษณะยันต์เป็นยันต์แปดกลีบและลงยันต์บังคับพระเจ้าห้าพระองค์ไว้อย่างชัดเจนมีความงดงามมาก ท่านสร้างเพื่อบรรจุใต้ฐานพระขนาดบูชา เพื่อเพิ่มอานุภาพของวัตถุมงคล ไข่หินได้นำเข้าพิธีเสกใหญ่ในปี 2533 พระพุทธเจ้าเปิดโลก และให้นำติดตัวไปไหมมาไหนได้ เรื่องอานุภาพนั้นบรรดาพวกพ่อค้าแม่ค้าต่างหากันอย่างมาก....ผู้ที่บูชาเกิดลาภต่างๆ คุ้มครองป้องกันภัยต่างๆ ถ้าจะไปหาลาภ หรือจะไปค้าขาย ซื้อง่ายขายคล่อง ให้ปลุกด้วยพระคาถานี้.....

สะหัสสะเนตรโต เทวินโท ทิพพะจักขุง วิโสธายิ นะชาลีติ ประสิทธิลาภา มหาราชา มหาราชา ภะวันตุเม....

ให้ใช้น้ำมันจันทร์ เจิมที่ไข่หิน แล้วนำมาทาบริเวณคิ้วของผู้บูชา เพื่อติดต่อเจรจา ค้าขาย หรือเดินทางป้องกันภัยอันตรายต่างๆ ได้อย่างน่าอัศจรรย์....

แบ่งให้บูชา 899 บาทครับผม

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 006-261912-0

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ตอบกลับ  montri_tee

รบกวนลงราคาบูชาหน่อยครับ ...
itisak โพสต์เมื่อ 30-8-2012 13:01

สวัสดีครับ ยังนึกราคาไม่ออกเลยครับ...5555
เหรียญ หลวงพ่อเกษม เขมโก ๕ เม.ย. ๒๕๒๓ รุ่นพิเศษ สุสานไตรบักษณ์ จ.ลำปาง (พิมพ์ใหญ่ - พิมพ์เล็ก)
พระชัยวัฒน์ "รุ่นแพโบสถ์น้ำ" หลวงปู่บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ศรีสุทธารามวาส อ.พยุหคีรี จ.นครสวรรค์
(พระชัยวัฒน์ รุ่นแพโบสถ์น้ำ องค์นี้เดิมๆ หล่อกันที่วัดเลยครับผม เจตนาการสร้างบริสุทธิ์ หลวงปู่ท่านเมตตาเททองเองเลยครับ ประสบการณ์นั้นมากมายครับ) ....

แบ่งให้บูชา 2,999 บาทครับผม

(ยิบมาบางตอน) เปิดตำนาน อมตะพระเกจิ หลวงปู่บุดดาได้จำพรรษา ณ วัดราชานิวาส สมเด็จพระสังฆราชในขณะนั้นคือ สมเด็จพระสังฆราชเจ้ากรมหลวงชินวรสิริวัฒน์ วัดราชบพิตร หลวงปู่ได้ไปเยี่ยมครูบาศรีวิชัยที่วัดเบญจมบพิตรเนื่องจากครูบาศรีวิชัยต้องอธิกรณ์ ท่านเล่าว่าครูบาศรีวิชัยเห็นหลวงปู่บุดดาไม่พาดสังฆาฏิจึงทักท้วงว่า "เราเป็นนายฮ้อยก็ต้องให้เขารู้ว่าเป็นนายฮ้อยไม่ใช่นายสิบ" จึงเป็นสาเหตุที่หลวงปู่บุดดา ท่านไปไหนก็ตามท่านจะพาดสังฆาฏิเสมอ ครูบาศรีวิชัยได้ถวายคนโทน้ำที่ท่านใช้ให้หลวงปู่บุดดาลูกหนึ่งคนโทนั้นคงยังอยู่ที่วัดราชาธิวาสนั่นเองพอออกพรรษาท่านจากไปก็เพียงบาตร ห่อผ้าอาบน้ำและร่มเท่านั้น ถ้าออกป่าก็มีกาน้ำอีกใบหนึ่ง....

ระหว่างที่ท่านจำพรรษาที่วัดราชาธิวาสนั้น ท่านพุทธทาสได้พบและสนทนากับวิสาสะเป็นที่ถูกใจ จึงได้ออกปากนิมนต์ไปจำพรรษาที่สวนโมกข์ หลวงปู่บุดาบอกท่านพุทธทาสว่า อย่าใหท่านเป็นผู้ทำลายแบบแผนที่วางไว้เลย จึงเป็นเหตุให้ท่านพุทธทาสแก้ไขระเบียบที่ว่าผุ้ที่จะเข้าพำนักในสำนักของท่านได้ ต้องเป็นเปรียญหรือนักธรรมเอก มาเป็นข้อยกเว้นว่า หากไม่มีประโยคประธานใดๆ ท่านต้องทดสอบก่อนเกี่ยวกับท่านพุทธทาสนั้น เมื่อคราว หลวงปู่บุดดาได้ธุดงค์ไปยังเพชรบุรีก็ได้พบกับท่านพุทธทาสอีก ซึ่งต่อมาหลวงปู่บุดดาได้ไปเยี่ยมท่านพุทธทาสที่สวนโมกข์อีกหลายครั้ง บางครั้งก็พักค้างคืน ครั้งหลังสุดเป็นช่วงก่อนเข้าพรรษาปี ๒๕๓๓ ท่านก็ยังไปเยี่ยมท่านพุทธทาสจวบจนท่านปรารภว่าจะไม่ไปไหนอีกแล้ว.....

ท่านเจ้าคุณพระสิทธิสารโสภณ อดีตเจ้าอาวาสวัดอาวุธวิกสิตาราม ก่อนจะมาอยู่วัดอาวุธฯ นั้นท่านเคยอยู่วันสัมพันธวงศ์และได้พบกับหลวงปู่บุดดา ณ ที่นั้นเองหลวงปู่บุดดาแนะนำท่านเจ้าคุณให้รักษาศีลเท่าชีวิต ท่านก็นำมาปฏิบัติจนกระทั่งปรากฏแสงสว่างเกิดขึ้นเป็นที่น่าอัศจรรย์ ท่านจึงเลื่อมใส่ศรัทธาและฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา จนเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๒๐ ท่านเจ้าคุณได้ตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดอาวุธวิกสิตาราม ท่านก็นิมนต์หลวงปู่บุดดมามาจำพรรษาที่วัดอาวุธฯ หลวงปู่บุดดาก็มาพักเป็นครั้งคราวและในปี พ.ศ. ๒๕๒๑ จึงได้มาจำพรรษาที่วัดอาวุธฯ ๒ ปี ท่านมาครั้งนี้ท่านเจ้าคุณได้มรณภาพแล้ว โบสถ์ วิหารที่ท่านสร้างไว้ก็ยังไม่เสร็จหลวงปู่บุดดา ท่านมาอยู่ก็ช่วยสร้างศาลาและที่เก็บน้ำไว้ให้และทอดกฐินร่วมสร้างโบสถ์ที่ยังค้างอยู่.....

ขณะที่ท่านเจ้าคุณยังมีชีวิตอยู่ได้เคยเล่าให้ศิษย์ใกล้ชิดฟังว่า ตอนหลวงปู่บุดดาอยู่ที่วัดสัมพันธวงศ์ เวลาหลวงปู่บุดดาแสดงธรรมมีคนมาฟังธรรมกันแน่นมาก "รวมถึงคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม" ก็ได้มีโอกาสฟังธรรมและมอบตัวเป็นศิษย์ได้นำคำสอนของหลวงปู่บุดดา มาปฏิบัติและบำเพ็ญความเพียรด้วยตนเองจนได้บรรลุธรรม (ปัจจุบันกระดูกกลับกลายเป็นอรหันตธาตุอยู่ ณ วัดอาวุธฯ) ท่านเจ้าคุณเคารพในปฏิปทาของแม่ชีบุญเรือนมาก ดังนั้นเมื่อท่านเจ้าคุณมาเป็นเจ้าอาวาสวัดอาวุธฯ และเมื่อคุณแม่ชีบุญเรือนมา สิ้นชีวิตลงแล้วท่านเจ้าคุณได้อนุญาตให้สร้างศาลาคุณแม่บุญเรือนไว้ที่วัดอาวุธฯ เพื่อเป็นอนุสรณ์....
เช้านี้อากาศดีมากไม่ร้อนแบบว่ากำลังพอดี วันนี้นั่งไปนั่งมา นึกถึงหลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่พิศดู และนึกถึงเรื่องที่ศิษย์พี่ชลบุรีเล่าให้ฟังเมื่อวันก่อนนี้ จดจำได้ไม่มากเท่าไหร่แต่ก็พอจะนำมาถ่ายทอดเป็นตัวอักษรได้ ท่านจะอ่านหรือไม่อ่านก็สุดแท้แต่ ผมมิได้บังคับ เรื่องนี้เกิดขึ้นประมาณช่วงปีใหม่ส่งท้ายปีเก่าที่ผ่านมา ศิษย์พี่ชลบุรีท่านนี้เล่าให้ผมฟังว่า ในช่วงเวลานั้นเกิดมีความปิติลำรึกนึกถึง หลวงปู่ทั้งสององค์ และวินาทีนั้นศิษย์พี่คนนี้ได้มีความคิดว่าส่งท้ายปีเก่าต้องรับปีใหม่อยากจะมีสิ่งดีๆ และโชคลาภเข้ามาบ้าง เพราะศิษย์พี่คนนี้ได้เหินห่างจากสิ่งเหล่านี้มานานแล้ว ครั้นคิดขึ้นมาศิษย์พี่ชลบุรีก็ได้ทำในสิ่งที่คิดไว้ทันที คือ ได้ขอบารมี โดยการอธิษฐาน ลำรึกนึกถึงหลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่พิศดู โดยการกำพระไว้ในมือ แล้วอธิษฐานขอบารมี จากท่าน สิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้นคือ จิตของศิษย์พี่คนนี้ในสมองและในดวงตา ได้บังเกิดตัวเลขขึ้นมาแบบไม่น่าเชื่อ ดวงจิต และสมอง และดวงตา ต่างชี้นำตัวเลขมาให้ ศิษย์พี่คนนี้บอกว่าตัวเลขนี้ช่างเด่นชัดนัก ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนเลยครั้งนี้เป็นครั้งแรกจริงๆ ที่ได้เห็นแบบนี้ ศิษย์พี่คนนี้เกิดปิติเป็นอย่างมาก ไม่น่าเชื่อจริงๆ พลันคิดได้สมองก็สั่งการให้ แขน ขา และส่วนต่างๆของร่ายกาย เหมือนกับมีสิ่งวิเศษมาบังคับให้สมองให้ทำแบบนั้น ศิษย์พี่คนนี้ได้ลุกขึ้นและก็เดินไปซื้อลอตเตอรี่ (ชุดใหญ่) ทันที และ "ก็ยังซื้อใต้ดินอีกด้วย" พี่เขาบอกมา บอกมาแบบนั้จริงๆ พอ วันที่ 30 ธันวาคม 2554 ในวันที่หวยออก แต่เงินเดือนนะออกไปก่อนหน้านี้แล้ว สิ่งที่ศิษย์พี่คนนี้หวังไว้ลึกๆ ก็ได้บังเกิดขึ้นจริง ปรากฎว่าหวยได้ออกตรงกับที่ศิษย์พี่ได้ซื้อไว้จริงๆ ไม่ต้องบอกว่าได้เท่าไหร่แต่เยอะมากๆๆ ในที่สุดก็ได้โชคลาภส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่จริงๆ จากคำอธิษฐานของบารมี จากหลวงปู่ทั้งสององค์ คือ หลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่พิศดู นับว่าโชคลาภในครั้งนี้หลวงปู่ทั้งสององค์ท่านได้เมตตาให้มา ศิษย์พี่คนนี้บอกว่าไม่เชื่อก็ต้องเชื่อเพราะได้เกิดขึ้นมาแล้วถึงสองครั้ง และที่สำคัญตั้งแต่ได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ทั้งสององค์มาบูชาชีวิตช่วงนี้ก็ดีขึ้น หน้าที่การงานก็ดีขึ้น เงินทองไม่ขาดกระเป๋า พอจะเดือนร้อนเรื่องเงินก็มีเหตุให้ได้เงินมาเพิ่มทันที พอเดือนร้อนเรื่องงานก็จะมีเหตุให้แก้ได้ทันที เหมือนกับมีหลวงปู่ทั้งสององค์มาคอยช่วยเหลือและคอยแนะนำ บางทีจิตหม่นหมองคิดอะไรไม่ออกพอนึกถึงใบหน้าอันเมตตาของท่านก็จะคิดออกทันทีเป็นเรื่องอัศจรรย์ยิ่ง ศิษย์พี่คนนี้ทุ่มเทสุดใจ ศรัทธาอันแรงกล้า ยกหลวงปู่ทั้งสองไว้เหนืออื่นใด....จบแล้วครับสมองเริ่มตันจดจำได้เท่านี้เองครับ....
เมื่อวานนี้ผมได้ฟังเรื่องประสบการณ์ วัตถุมงคลหลวงปู่บุญศรี ของพี่ท่านหนึ่ง ท่านเมตตาเล่าให้ผมฟัง 2 เรื่อง ผมจะเล่าให้ฟังเรื่องหนึ่งก่อน ส่วนอีกเรื่องหนึ่งเดียวจะมาเล่าให้ฟังอีก ขอบอกว่าสุดยอดเลยครับ เข้าเนื้อเรื่องเลยครับผม เรื่องนี้ผ่านมาประมาณ 1 อาทิตย์แล้วครับผม ณ กรุงเทพมหานคร นี่เอง เรื่องนี้เกิดขึ้นในวันเสาร์ เป็นงานประจำปีของโรงเรียน ทางโรงเรียนได้จัดงานให้กับเด็กและได้เชิญผู้ปกครองไปร่วมงานด้วย เพื่อสร้างความรักในครอบครัว มีการละเล่นต่างๆ มากมาย ร่วมไปถึงมีการจับของขวัญด้วยครับ ของขวัญน่ะมีน้อยกว่าจำนวนเด็ก เด็กมีเป็นร้อย แต่ของมีหลักสิบ สิบเท่าไหร่ผมก็ไม่ได้ถามพี่เขาน่ะครับ ทุกอย่างก็เป็นไปด้วยดีเด็กๆต่างสนุกสนานกับงานนี้มาก เฮ ฮา ตามประสาเด็ก พ่อและแม่ ก็มีความสุขไปด้วย ครั้นมาถึงเวลาอันสำคัญเวลาที่พวกเด็กๆ ต่างพากันรอคอยก็คือ เวลาจับของขวัญ เด็กๆ ต่างพากันลุ้น ใจจดใจจ่อ และรอคอย เพราะอยากจะได้น่ะครับ ประสาเด็ก แต่สำหรับของขวัญชิ้นนี้ถ้าเป็นผู้ใหญ่ก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าเป็นเด็กนี่ซิต่างพากันอยากได้ มันก็คือ "ตุ๊กตา" ครับผม พี่คนนี้เขาเล่าว่า การจับของขวัญก็ผ่านไป ผ่านไป เด็กๆ ที่ได้ต่างพากันดีใจ อวดกันใหญ่ ของขวัญก็เหลือน้อยลงทุกที ทุกที ลูกของพี่คนนี้ก็ยังไม่ได้ เด็กๆ ต่างพากันนั่งเงียบ พี่คนนี้เห็นว่าลูกเขาอยากได้ แต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไร สงสารก็สงสาร เพราะตั้งตารอเวลาสำคัญนี้มานาน ความเป็นพ่อน่ะครับ ความรักลูกเป็นที่สุดน่ะครับ อะไรก็ทำได้ ที่จะทำให้ลูกมีความสุข จนมาถึงรางวัลสุดท้าย ซึ่งเป็นรางวัลใหญ่ พี่คนนี้ได้เอาพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ ชุดกรรมการ ที่ได้จากผมไป กำไว้ในมือแน่น แล้วอธิษฐานขอบารมี หลวงปู่บุญศรี และพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ ให้บันดาลโชคในครั้งนี้ให้กับลูก แล้วก็อาราธนา ตั้งนะโม 3 จบ แล้วว่าด้วย หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ นะโมพุทธายะ ฯลฯ พี่เขาบอกมาอย่างนี้ครับ ถูกผิดประการใด ก็ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ ท่องด้วยใจตั้งมั่น และศรัทธายิ่ง ในตัวของหลวงปู่ และในพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ เวลาอันสำคัญก็มาถึง ผอ. ขึ้นมาจับรางวัล ปาฎิหาริย์ก็เกิดขึ้นจริง ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับผม ปรากฎว่า ผอ.ได้หยิบชื่อของลูกพี่คนนี้ขึ้นมาเลยครับ พอประกาศชื่อ เด็กๆ ต่างพากันดีใจ เฮ ฮา สนุกสนานกันใหญ่เลย ขึ้นไปรับตุ๊กตาตัวใหญ่ ผู้เป็นพ่อก็ดีใจ และมีความสุข เมื่อเห็นลูกได้ พี่คนนี้บอกว่าหลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆ ของดีของจริงต้องแบบนี้ ขนาดเรื่องเล็กๆ น้อยๆ หลวงปู่ท่านยังช่วยเลยครับ หลวงปู่ไม่ทอดทิ้งศิษย์ หลวงปู่รักศิษย์ ลูกศิษย์ก็รักหลวงปู่.....ที่สำคัญแต่ต้องอยู่ที่ความศรัทธายิ่งน่ะครับ ศรัทธาในตัวหลวงปู่ (ไม่ใช่ไม่นับถือแล้วมาขอ) พอไม่ได้ก็ปรามาส แบบนี้มันไม่ถูกต้องน่ะครับ ผมไม่ขอแนะนำ.....เรื่องก็มีเพียงเท่านี้แหละครับ จบห่วนๆอีกตามเคย....
ลองเหรียญเต่า หลวงปู่บุญศรี (เรื่องทหารลองเหรีญเต่า) พูดถึงเรื่องทหารแล้วก็คงจะรู้กันดีน่ะครับว่า ของดีต้องลองได้ เพื่อความมั่นใจในการแขวนบูชา แต่สำหรับผมน่ะไม่กล้าครับผม ไม่กล้าแม้แต่จะคิด นับถือด้วยใจอันบริสุทธิ์ดีกว่า กล่าวคือได้มีทหารนำเหรียญเต่า ไปลองยิง ลูกปืนเต็มแม็ค จ่อยิงที่เหรียญเต่าเลยครับผม ย้ำทหารเขาเล่าให้ฟังน่ะครับ ทหารเขาเอาไปลองน่ะครับ ผมไม่มิได้เกี่ยวข้องเลย ผมเพียงแค่นำมาเล่าให้ฟังเท่านั้น แบบว่าเอาปืนจอยิงที่เหรียญเต่าซัดหมดแม็ค ลูกปืนน่ะออกครับ เสียงดัง ปั้ง ปั้ง ปั้ง แต่ปรากฎว่าลูกปืนทั้งหมดน่ะวิ่ง ออกซ้าย ออกขวา ไปคนละทิศ คนละทาง ทั้งหมดเลยครับผม โดยไม่โดนเหรียญแม้แต่น้อย เหมือนกับมีกำบังหรือกำแพงมาขวางไว้ไม่ให้โดน น่ะครับ....ขอบอกว่าลองกันแล้วก็ต้องไปกราบขอขมาองค์หลวงปู่บุญศรี กันด้วยน่ะครับ....จบแบบห่วนๆตามเดิม....
ประสบการณ์ "รูปหล่อฐานลิง" หลวงปู่บุญศรี (เรื่องจริงจากศิษย์) ประสบการณ์เรื่องแคล้วคลาดจากอุบัติเหตุ อันร้ายแรง เรื่องนี้เกิดขึ้นมาเป็นเดือนแล้วครับผม พอดีนั่งๆ อยู่แล้วนึกขึ้นมาได้ว่ามี ศิษย์ของหลวงปู่เล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ ลูกศิษย์คนนี้ได้ขับรถมอเตอร์ไซค์ ยี่ห้ออะไรผมก็ไม่ได้ถาม ขับไปตามถนนเรื่อยๆ และสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นกับเขาคือได้มีรถสิบล้อมาชนรถมอเตอร์ไซค์ ที่เขากำลังขับขี่อยู่ ชนแบบไหนนั้น เขาก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะความตกใจ รถสิบล้อชนรถมอเตอร์ไซค์แล้วยังแถมเหยียบรถเขาอีกด้วย รถนี่พังยับเยินเลย เอาเป็นว่าขายเป็นเศษเหล็กได้อย่างเดียว แต่ปาฎิหาริย์ก็เกิดขึ้นคือตัวเขานั้นไม่เป็นอะไรเลยครับ เป็นแค่รอย ถลอกๆ พกช้ำ อย่างเดียว ทุกคนที่เห็นรถเขาก็บอกว่าคงจะไม่รอดเป็นแน่ แต่ทว่าเขารอด เขารอดจริงๆ วันนั้นเขาได้แขวนพระ "รูปหล่อฐานลิง" ของหลวงปู่ติดตัวไป เพียบองค์เดียวเท่านั้น รูปหล่อรุ่นนี้เขาได้รับมาจากมือหลวงปู่ และเขาก็นำไปเลี่ยมทอง และที่สำคัญ ในอุบัติเหตุในครั้งนี้ เขายังได้ค่าเสียหายอีก สามหมื่นห้า แถมยังได้ค่าปลอบขวัญอีก แต่ไม่รู้ว่าได้เท่าไหร่ผมไม่ได้ถาม.....ขอจบแบบห่วนแค่นี้น่ะครับ....
ประสบการณ์ "รูปหล่อฐานกนก" หลวงปู่บุญศรี (จากเพื่อนพยุหะ) ขอนอบน้อมหลวงปู่บุญศรี ด้วยเศียรเกล้า เรื่องนี้เกิดขึ้นจริง รับรองว่าไม่ได้นั่งเทียนเขียนนิยายขึ้นมา เพื่อโน้มน้าวให้มาเช่าบูชากัน ที่นำมาเล่า เพียงแต่เพื่อประกาศให้รู้ว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ดีจริง ดีด้วยประสบการณ์ไม่ใช่ดีด้วยแรงเชียร์ นี่เป็นเรื่องประสบการณ์จากคนที่ได้บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ เรื่องนี้ผ่านมาหลายอาทิตย์แล้วครับผม จากที่ได้คุยกับเพื่อนที่พยุหะ "เรื่องรูปหล่อฐานกนก" มันบอกว่าหลวงปู่ให้โชคลาภกับมัน เพราะว่ามันได้รูปหล่นรุ่นนี้มา มันถูกหวยเลย ถูก 4 ใบ เลขท้ายสองตัว มันบอกว่าคนขายเดินมาขายให้มัน ตอนแรกมันก็จะไม่ซื้อ แต่ไม่รู้อะไรมาดลใจให้มันซื้อ และที่สำคัญมาดลใจให้หยิบเลขนี้ทั้งที่เลขก็ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ และมันยังเล่าให้ผมฟังว่าวันนั้นมันแขวนเดี่ยวรูปหล่อรุ่นนี้เลย ไม่มีองค์อื่นเลย และมันยังพูดกับผมอีกว่า เท่าที่ได้บูชาพระมาก็มากมายหลายองค์ ไม่เหมือนของหลวงปู่บุญศรีเลย เพราะบูชาแล้วเห็นผลไวจริงๆ และอีกอย่างช่วงนี้การค้าการขายของมันก็รุ่งเรืองมากเลยครับเพื่อนผมคนนี้มันขายของตามตลาดนัด และมันยังเล่าว่าเมื่อก่อนน่ะขายของก็ไม่ค่อยดีหรอกกำไรน่ะวันๆหนึ่งได้นิดเดียวพออยู่ได้ไปวันๆแต่พอมันได้มาพบกับหลวงปู่และได้บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ มันบอกว่าจากฝ่ามือเป็นหลังมือเลยครับขายของดีเป็นเท่น้ำเท่ท่า เดียวนี้มันสบายไปแล้วครับเป็นกลายเป็นเสี่ยน้อยๆแล้วครับ....

ไอ้กระผมก็เขียนไม่ค่อยเป็น เขียนแบบบ้านๆ ลูกทุ่งๆ ครับผม ถ้าเขียนไม่ดีก็อย่าว่ากันน่ะครับ เขียนไปตามที่ได้ฟังมาน่ะครับแต่งเติมไม่ค่อยเป็น....
ประสบการณ์ พระกริ่งธัมมะจารี หลวงปู่พิศดู บันดาลโชคลาภ (ประสบการณ์จริง จากเพื่อน) พอดีได้โทรศัพท์คุยกันเรื่องพระและวัตถุมงคลกับเพื่อน พูดถึงองค์โน้นองค์นี้ ว่ากันไปเรื่อยๆ ตามประสาคนรักคนชอบพระ พูดไปพูดมาก็มาสะดุดที่ พระกริ่งธัมมะจารี หลวงปู่พิศดู เพื่อนผมมันเล่าให้ฟังว่า เย็นวันหนึ่ง ประมาณ วันที่ 15 ใกล้ วันที่ 16 วันหวยออก "อย่างว่าคนมันจะดวงดี" เพื่อนผมน่ะไม่ใช่ผม เย็นวันนั้นมันกำลังนั่งกินข้าวอยู่ คนกินก็เยอะมีอยู่หลายคน จะเป็นความบังเอิญหรืออะไรก็ไม่ทราบได้ มีผู้หญิงขายลอตเตอรี่ เดินมาขายลอตเตอรี่ตรงที่มันกำลังนั่งกินข้าวอยู่ มันน่ะนั่งอยู่ด้านในเลย ผู้หญิงคนนี้เดินตรงดิ่งมาหามันเลยน่ะ (มันเล่าให้ฟังอย่างนั้น) คนขายบอกว่าคุณกำลังจะมีโชคลาภดูจากใบหน้าคุณแล้ว ซื้อลอตเตอรี่นี่ซิ มันเป็นหวยชุดซะด้วย เหลืออยู่ชุดเดียว เพื่อนผมมันโลภน้อยมันน่ะซื้อใบเดียว พอซื้อเสร็จผู้หญิงคนนั้นก็เดินออกจากร้านไปเลย แบบว่าเหมือนกับตั้งใจเอามาให้เพื่อนผมคนเดียว มันบอกกับผมว่าวันนั้นมันแขวนบูชาพระกริ่งธัมมะจารี หลวงปู่พิศดู แบบเดี่ยวๆ ด้วย ปรากฎว่า ปราฎิหาริย์ หรือ ความอังเอิญก็เกิดขึ้น ในวันที่ 16 เป็นวันที่ทุกคนตั้งหน้าตั้งตารอ ไม่ใช่เงินเดือนออกน่ะครับ แต่เป็นวันที่หวยออก ส่วนมากจะโดนกินเป็นส่วนใหญ่ เอาเป็นว่าพอเลขออกมา ปราฏกว่า มันถูกลอตเตอรี่ เลขท้ายสองตัว "ใบเดียว" ใบเดียวจริงๆ เพราะเพื่อนผมคนนี้มันโลภน้อย ถ้าเป็นคนอื่นคงจะถูกหลายใบ เพราะต้องเหมาหมดทั้งชุด สรุปตอนนี้มันแขวนบูชาพระกริ่งธัมมะจารี หลวงปู่พิศดู เพราะมีความเชื่อมั่นและความศรัทธายิ่ง ในตัวหลวงปู่และวัตถุมงคลของหลวงปู่ ที่ท่านเมตตาบันดาลโชคลาภให้ ทุกวันนี้มันก็ถูกอยู่ปล่อยน่ะครับ ได้ยินว่ามันถูกสลากออมสินด้วย (แบบนี้ผมต้องไปขอแบ่งพระกริ่งจากมันบ้างแล้วล่ะ).... จากประสบการณ์จริง ....
ประสบการณ์ วัตถุมงคลของ หลวงปู่บุญศรี (ประสบการณ์จากเพื่อน) เพื่อนผมคนนี้มันเล่าให้ผมฟังคราวที่ได้เจอกันเรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่ เมื่อก่อนผมก็แนะนำให้มันบูชา มันบอกกับผมว่าเฉยๆ มันบอกเฉยๆ ผมก็ไม่ได้พูดอะไรต่อ แบบว่าหยุดดีกว่า พูดไปก็คงจะไม่เชื่อ ก็เลยคุยเรื่องอื่นๆ กันไป แบบว่าหยุดกลางครัน อยู่มาไม่นานคงจะเป็นคราวเคราะห์นำพาให้มาเจอกับหลวงปู่ เกริ่นนำก่อนน่ะครับ เพื่อนผมคนนี้มันทำงานบริษัทก็ใหญ่พอตัว ตอนแรกก็ดำเนินไปด้วยดี พอมาระยะหลัง เกิดความบาดหมางกับหัวหน้าใหญ่ ตอนนั้นมันแขวนวัตถุมงคลอะไรผมก็ไม่สามารถรู้ได้ จึงทำให้เพื่อนผมคนนี้อยู่มิได้ ต้องลาออกมาหางานใหม่ ทั้งที่เงินเดือนก็เยอะน่ะ แต่ด้วยความไม่สะบายใจ จึงทำให้อยู่มิได้ มันก็หางานใหม่มาได้อีกที่หนึ่ง เป็นบริษัทเกี่ยวกับสื่อ มหาชน ประมาณนั้น ก็เหมือนเดิม เหมือนกับบริษัทก่อนหน้านี้ ผมเลยบอกมันว่า ชีวิตมึงนี่ เปลี่ยนงานเหมือนเปลี่ยนเสื้อเลยนะ (ที่พูดถึงเป็นบริษัทใหญ่ๆนะครับ เล็กๆ อีกหลายที่ไม่ได้นับ) ผมก็ไม่ได้ถามมันน่ะครับว่าตอนนั้นมันแขวนวัตถุมงคลอะไรอยู่ เอาเป็นว่า เข้าเรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่เลยนะครับ พอมันได้งานที่ใหม่ เป็นบริษัทผลิตชิ้นส่วนรถยนต์รายใหญ่ "คราวนี้ผมก็ไม่ได้ถามอีกเช่นเคยในการแขวนวัตถุมงคล" วันแรกที่มันก้าวไปทำงาน ในการเป็นพนักงานใหม่แกะกล่อง ของบริษัทแห่งนี้ การดำเนินก็งาน ทำไปทำไป มนุษย์เงินเดือน ช่วงนี้มันอยู่ในช่วงทดสอบงานอยู่น่ะครับ ก็แบบว่ายังไม่ผ่านโปร ผ่าน 1 เดือน 2 เดือน 3 เดือน ก็ยังไม่ผ่าน มันก็ชักเริ่มไม่ค่อยสบายใจ ผมโทรไปหามัน มันก็ไม่ค่อยรับโทรศัพท์ผม แบบว่าจะโทรไปถาม ความทุกข์สุขดิบ ประมาณนั้น มันจะได้พบหลวงปู่แล้ว ล่ะคราวนี้ ประมาณจะสิ้นเดือนที่ 3 หัวหน้ามันได้เรียกไป ต่อว่า บอกว่าคุณไม่มีผลงานเลย มันบอกว่าจะให้มีผลงานอย่างไรล่ะครับ ก็หัวหน้าไม่ค่อยได้ให้งานผมเลย "แบบนี้ก็คงเข้าใจน่ะครับว่าหัวหน้าไม่ชอบขี้หน้ามัน" มันกระวนกระวายใจเป็นอันมาก เพราะมันจะสิ้นเดือนที่ 3 แล้ว แต่มันยังไม่ผ่านโปร ได้เจอหลวงปู่บุญศรีแล้วล่ะคราวนี้ มันนึกถึงคำพูดของผมว่า วัตถุมคลของหลวงปู่บุญศรี ดีน่ะ มันจึงตัดสินใจในนาทีสุดท้าย ไปบูชาวัตถุมงคล ร่วมบุญ ที่สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรม ศิษย์พระราชพรหมยาน แม่ชีประทุม กับป้าอี๊ด มี พระชัยวัฒน์ เหรียญพระนิพพาน เหรียญเต่า พอป้าอี๊ดส่งวัตถุมงคลมาให้ มันก็นำไปเลี่ยมแล้วบูชาทันทีเลย แบบเดี่ยวๆ ครับผม สิ่งที่เกิดขึ้นเหมือนปราฎิหาริย์ คือ หัวหน้าเรียกมันไปหา แล้วบอกว่าคุณผ่านโปรแล้ว ทั้งที่ก่อนหน้านี้ยังด่าอยู่เลย และหัวหน้าก็ยังได้มอบหมายงานชิ้นใหญ่ๆ ให้อีกด้วย...มันรีบโทรมาหาเลยครับ บอกว่ามันดีใจมาก ถ้ามันไม่เจอหลวงปู่บุญศรี ป่านนี้มันคงได้เตรียมย้ายงานใหม่อีกแน่นอน "มันบอกว่าผมมีอะไรของหลวงปู่บุญศรีมันเอาหมด" มันบอกนับถือหลวงปู่มาก มันรักหลวงปู่มาก หลวงปู่ได้ช่วยมันไว้ ผมก็เลยได้ให้รูป เหรียญ ต่างๆ พระผง ต่างๆ ให้มันไป.... (ประสบการณ์จริง จากเพื่อน)....
ประสบการณ์ วัตถุมงคลของ หลวงปู่บุญศรี (ประสบการณ์จากเพื่อน) เพื่อนผมคนนี้มันเล่าให้ผมฟังคราวที่ได้เจอกันเรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่ เมื่อก่อนผมก็แนะนำให้มันบูชา มันบอกกับผมว่าเฉยๆ มันบอกเฉยๆ ผมก็ไม่ได้พูดอะไรต่อ แบบว่าหยุดดีกว่า พูดไปก็คงจะไม่เชื่อ ก็เลยคุยเรื่องอื่นๆ กันไป แบบว่าหยุดกลางครัน อยู่มาไม่นานคงจะเป็นคราวเคราะห์นำพาให้มาเจอกับหลวงปู่ เกริ่นนำก่อนน่ะครับ เพื่อนผมคนนี้มันทำงานบริษัทก็ใหญ่พอตัว ตอนแรกก็ดำเนินไปด้วยดี พอมาระยะหลัง เกิดความบาดหมางกับหัวหน้าใหญ่ ตอนนั้นมันแขวนวัตถุมงคลอะไรผมก็ไม่สามารถรู้ได้ จึงทำให้เพื่อนผมคนนี้อยู่มิได้ ต้องลาออกมาหางานใหม่ ทั้งที่เงินเดือนก็เยอะน่ะ แต่ด้วยความไม่สะบายใจ จึงทำให้อยู่มิได้ มันก็หางานใหม่มาได้อีกที่หนึ่ง เป็นบริษัทเกี่ยวกับสื่อ มหาชน ประมาณนั้น ก็เหมือนเดิม เหมือนกับบริษัทก่อนหน้านี้ ผมเลยบอกมันว่า ชีวิตมึงนี่ เปลี่ยนงานเหมือนเปลี่ยนเสื้อเลยนะ (ที่พูดถึงเป็นบริษัทใหญ่ๆนะครับ เล็กๆ อีกหลายที่ไม่ได้นับ) ผมก็ไม่ได้ถามมันน่ะครับว่าตอนนั้นมันแขวนวัตถุมงคลอะไรอยู่ เอาเป็นว่า เข้าเรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่เลยนะครับ พอมันได้งานที่ใหม่ เป็นบริษัทผลิตชิ้นส่วนรถยนต์รายใหญ่ "คราวนี้ผมก็ไม่ได้ถามอีกเช่นเคยในการแขวนวัตถุมงคล" วันแรกที่มันก้าวไปทำงาน ในการเป็นพนักงานใหม่แกะกล่อง ของบริษัทแห่งนี้ การดำเนินก็งาน ทำไปทำไป มนุษย์เงินเดือน ช่วงนี้มันอยู่ในช่วงทดสอบงานอยู่น่ะครับ ก็แบบว่ายังไม่ผ่านโปร ผ่าน 1 เดือน 2 เดือน 3 เดือน ก็ยังไม่ผ่าน มันก็ชักเริ่มไม่ค่อยสบายใจ ผมโทรไปหามัน มันก็ไม่ค่อยรับโทรศัพท์ผม แบบว่าจะโทรไปถาม ความทุกข์สุขดิบ ประมาณนั้น มันจะได้พบหลวงปู่แล้ว ล่ะคราวนี้ ประมาณจะสิ้นเดือนที่ 3 หัวหน้ามันได้เรียกไป ต่อว่า บอกว่าคุณไม่มีผลงานเลย มันบอกว่าจะให้มีผลงานอย่างไรล่ะครับ ก็หัวหน้าไม่ค่อยได้ให้งานผมเลย "แบบนี้ก็คงเข้าใจน่ะครับว่าหัวหน้าไม่ชอบขี้หน้ามัน" มันกระวนกระวายใจเป็นอันมาก เพราะมันจะสิ้นเดือนที่ 3 แล้ว แต่มันยังไม่ผ่านโปร ได้เจอหลวงปู่บุญศรีแล้วล่ะคราวนี้ มันนึกถึงคำพูดของผมว่า วัตถุมคลของหลวงปู่บุญศรี ดีน่ะ มันจึงตัดสินใจในนาทีสุดท้าย ไปบูชาวัตถุมงคล ร่วมบุญ ที่สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรม ศิษย์พระราชพรหมยาน แม่ชีประทุม กับป้าอี๊ด มี พระชัยวัฒน์ เหรียญพระนิพพาน เหรียญเต่า พอป้าอี๊ดส่งวัตถุมงคลมาให้ มันก็นำไปเลี่ยมแล้วบูชาทันทีเลย แบบเดี่ยวๆ ครับผม สิ่งที่เกิดขึ้นเหมือนปราฎิหาริย์ คือ หัวหน้าเรียกมันไปหา แล้วบอกว่าคุณผ่านโปรแล้ว ทั้งที่ก่อนหน้านี้ยังด่าอยู่เลย และหัวหน้าก็ยังได้มอบหมายงานชิ้นใหญ่ๆ ให้อีกด้วย...มันรีบโทรมาหาเลยครับ บอกว่ามันดีใจมาก ถ้ามันไม่เจอหลวงปู่บุญศรี ป่านนี้มันคงได้เตรียมย้ายงานใหม่อีกแน่นอน "มันบอกว่าผมมีอะไรของหลวงปู่บุญศรีมันเอาหมด" มันบอกนับถือหลวงปู่มาก มันรักหลวงปู่มาก หลวงปู่ได้ช่วยมันไว้ ผมก็เลยได้ให้รูป เหรียญ ต่างๆ พระผง ต่างๆ ให้มันไป.... (ประสบการณ์จริง จากเพื่อน)....
ประสบการณ์ พุทธานุภาพ พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ มีอยู่ครั้งหนึ่งเป็นประสบการณ์ของผม คราวนั้นผมได้กลับต่างจังหวัดและได้เก็บวัตถุมงคลไว้ในห้องพระทั้งหมด (เพียบ) มันเป็นความซวย ซวยจริงๆ ของผม ปรากฎว่าได้มีผู้ไม่หวังดี ได้เปิดหลังคาบ้าน แล้วห้อยตัว เหมือน สไปเดอร์แมน เข้ามากวาดวัตถุมงคลไปทั้งหมด แบบว่ารู้ด้วยว่าองค์ไหนดังและมีราคาสูง พอผมกลับมาถึงบ้านได้นอนพักผ่อนแป๊บนึง แบบว่าขับรถทางไกลมา มันเหมื่อยมันเหนื่อย พอพักหายเหนื่อย ก็ได้เข้าไปในห้องพระพอเปิดประตูเข้าไปลมแทบจับ แทบหงายท้อง วัตถุมงคลที่สะสมไว้ตั้งแต่ยังเยาว์วัย ที่ว่างไว้อย่างเป็นระเบียบ ณ บัดนี้ ได้อันตธานหายไปหมด เหลือแต่ความว่างเปล่า ว่างเปล่าจริงๆ เล่นเอาตัวผมกินไม่ได้นอนไม่หลับไปหลายเดือนเลยทีเดียว แต่สิ่งที่เกิดขึ้นก็ยังมีสิ่งดีๆ ที่ทำให้ผมใจสดชื้นและมีความสุข และมีความศรัธาอันยิ่งยวด นั่นก็คือ พระคำข้าว เลี่ยมทอง พร้อมสร้อยทอง ที่วางไว้ แบบเปิดห้องเข้าไปเห็นจะๆ ปรากฎว่าผู้ไม่หวังดีไม่ได้เอาไป หรือว่าเขาใจดี แต่ในจิตใจของผมคิดว่า คงจะเป็นพุทธานุภาพ อานุภาพ อันศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง ของพระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่บังมิให้เห็น บังมิให้เห็น นี่แหละที่เขาเรียกว่าสิ่งที่สูญเสียไปจะได้เห็นปราฏิหาริย์ ของครูบาอาจารย์ ที่ผมนับถือ จึงทำให้ผมศรัทธาหลวงพ่อแบบเทใจให้ทั้งหมดเลยครับ (จาก ประสบการณ์จริง) ....
ต้อนรับพี่ๆๆทุกท่านจากพลังจิตคับ ชอบๆๆ มาๆๆๆสายตรงๆๆๆ รู้ๆๆจิงๆๆ เล่นพระดีๆๆๆ มาๆๆให้หมด 5555555555555555
ต้อนรับพี่ๆๆทุกท่านจากพลังจิตคับ ชอบๆๆ มาๆๆๆสายตรงๆ ...
nongphone โพสต์เมื่อ 30-8-2012 15:55

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับผม ขอบคุณมากครับ.....55555
หลวงปู่บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์

พระกริ่ง ๗๙ เลื่อนสมณศักดิ์ พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี...รูปแบบพุทธลักษณะศิลปะแบบทิเบต ครับ

ชนวนมวลสารหลักที่นำมาจัดสร้าง พระกริ่ง ๗๙ ประกอบด้วย

- ชนวนเก่า หลวงพ่อพัว

- ชนวนเก่า พ่อท่านเอ็น

- ชนวนหล่อ "พระกริ่ง เดชาดิศร" หลวงพ่อน้อย วัดราชคฤห์

- ตะกรุดพ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู

- ตะกรุดหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

- ตะกรุดหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน

- ตะกรุดหลวงพ่อน้อย วัดราชคฤห์

- ตะกรุดหลวงปู่ช้วน วัดหนัง

แบ่งให้บูชา 3,900 บาทครับผม

เพราะวัตถุมงคลชุดนี้จัดสร้างขึ้นเนื่องในโอกาสที่ พ่อท่านเอ็น ได้เลื่อนสมณศักดิ์เป็น พระครูชั้นเอก และก็เป็นครั้งแรกที่ท่านเดินทางไปรับสมณศักดิ์ด้วยตัวท่านเอง

ในส่วนเรื่องการอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคลชุดนี้ พ่อท่านเอ็น ก็ปลุกเสกเรื่อยมา กระทั่งวันพิธีเสาร์๕ ซึ่งตามโบราณถือว่า "วัตถุมงคลที่อธิษฐานจิตปลุกเสกใน วันเสาร์๕ จะเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์ทวีคูณมากยิ่งขึ้นไปอีก"

"พระกริ่ง ๗๙" จึงจัดว่าเป็นอีก 1 วัตถุมงคลของ พ่อท่านเอ็น ที่ดีทั้งนอก และ ดีทั้งใน ครับ
พระชัยวัฒน์ รุ่น"ชนะมาร" พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฏร์ธานี เป็นพระที่ประกอบพิธีเททองบน "เขาราหู" เป็นครั้งแรกของท่าน!!!...ซึ่งในอดีต หลวงพ่อพัว วัดบางเดือน (อดีตเจ้าอาวาสวัดเขาราหู และเป็นผู้ก่อตั้งวัดเขาราหู) ผู้สร้าง พระชัยวัฒน์ "เขาลั่น" ก็ทำพิธีเททองหล่อ พระชัยวัฒน์ "เขาลั่น" บนเขาราหู นี้เช่นเดียวกัน ซึ่งในปัจจุบันนั้น พระชัยวัฒน์ "เขาลั่น" หลวงพ่อพัว เล่นหากันหลักหมื่น ครับ (แรงด้วยประสบการณ์)

แบ่งให้บูชา 999 บาทครับผม

ท้าวเวสสุวัณ "รุ่นแรก" เนื้อโลหะผสม พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฏร์ธานี

แบ่งให้บูชา 550 บาทครับผม

พระฤาษีลอยองค์ เนื้อโลหะผสม หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร สำนักวิปัสสนาหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี....

แบ่งให้บูชา 699 บาทครับผม

(รายการนี้ถูกนิมนต์ไปแล้วครับผม)

พญาเต่ากริ่ง "เนื้อโลหะ" หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี จ.นครนายก

พญาเต่าเรือนนี้หลวงปู่จะสร้างอย่างพิถีพิถัน ตามตำนานโบราณ สมัยพระโพธิสัตว์เสวยพระชาติเป็นพญาเต่าเรือน ปลุกเศกกระทั่งมีชีวิตจริงจึงถือว่าเสร็จพิธี ด้วยพลังจิตอันเข้มแข็งที่อัญเชิญพระพุทธบารมีลงมาประดิษฐานในพญาเต่าเรือน ทำให้เกิดอัศจรรย์แก่ศรัทธาญาติโยมที่นำไปบูชาเป็นอันมาก เช่นการทำมาค้าขายมีสภาพคล่อง มีลูกค้าและยอดขายเพิ่มมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และปาฏิหาริย์ที่ข้าพเจ้าและอีกหลายๆ คนได้ประจักษ์และเกิดปิติก็คือ การมีพระธาตุเสด็จมาเกาะที่กระดองพญาเต่าเรือน และการที่พญาเต่าเรือนหันเปลี่ยนทิศทางได้เองเป็นประจำ ในเรื่องของพระธาตุปาฏิหาริย์นอกจากจะเกิดที่พญาเต่าเรือนแล้ว ยังเกิดกับวัตถุมงคลที่ท่านสร้างอย่างอื่นๆ....

พญาเต่าเรือนชนิดนี้ ภายในท้องลงแผ่นโลหะด้วยเลขยันต์ และคาถาอาคาและนะหัวใจต่างๆ ที่ทรงอานุภาพหล่อหลอมเป็นเม็ดกริ่งทรงอานุภาพยิ่ง ถ้าปรารถนาให้เกิดผลใดให้ตั้งจิตลำรึกอธิษฐานแล้วเขย่ากริ่ง ให้สังเกตให้ดีว่าถ้าเสียงดังไม่ติดขัดแสดงว่าเราตั้งความประสงค์อย่างไรก็จะประสบความสำเร็จ ถ้าปรากฎว่าเสียงกริ่งไม่ดังท่านห้ามเดินทาง เต่าบอกเหตุจะมีอันตราย ก่อนนอนจะให้พญาเต่าเรือนคุ้มครองให้ภาวนาดังนี้ (สุสิสุสังอะระหังสุคะโตภะคะวา สุสิสุสังอะระหังพุทธสังมิ)....

แบ่งให้บูชา 850 บาทครับผม

(รายการนี้ถูกนิมนต์ไปแล้วครับผม)

พญาเต่ากริ่ง "เนื้อโลหะ" หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี จ.นครนายก

พญาเต่าเรือนนี้หลวงปู่จะสร้างอย่างพิถีพิถัน ตามตำนานโบราณ สมัยพระโพธิสัตว์เสวยพระชาติเป็นพญาเต่าเรือน ปลุกเศกกระทั่งมีชีวิตจริงจึงถือว่าเสร็จพิธี ด้วยพลังจิตอันเข้มแข็งที่อัญเชิญพระพุทธบารมีลงมาประดิษฐานในพญาเต่าเรือน ทำให้เกิดอัศจรรย์แก่ศรัทธาญาติโยมที่นำไปบูชาเป็นอันมาก เช่นการทำมาค้าขายมีสภาพคล่อง มีลูกค้าและยอดขายเพิ่มมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และปาฏิหาริย์ที่ข้าพเจ้าและอีกหลายๆ คนได้ประจักษ์และเกิดปิติก็คือ การมีพระธาตุเสด็จมาเกาะที่กระดองพญาเต่าเรือน และการที่พญาเต่าเรือนหันเปลี่ยนทิศทางได้เองเป็นประจำ ในเรื่องของพระธาตุปาฏิหาริย์นอกจากจะเกิดที่พญาเต่าเรือนแล้ว ยังเกิดกับวัตถุมงคลที่ท่านสร้างอย่างอื่นๆ....

พญาเต่าเรือนชนิดนี้ ภายในท้องลงแผ่นโลหะด้วยเลขยันต์ และคาถาอาคาและนะหัวใจต่างๆ ที่ทรงอานุภาพหล่อหลอมเป็นเม็ดกริ่งทรงอานุภาพยิ่ง ถ้าปรารถนาให้เกิดผลใดให้ตั้งจิตลำรึกอธิษฐานแล้วเขย่ากริ่ง ให้สังเกตให้ดีว่าถ้าเสียงดังไม่ติดขัดแสดงว่าเราตั้งความประสงค์อย่างไรก็จะประสบความสำเร็จ ถ้าปรากฎว่าเสียงกริ่งไม่ดังท่านห้ามเดินทาง เต่าบอกเหตุจะมีอันตราย ก่อนนอนจะให้พญาเต่าเรือนคุ้มครองให้ภาวนาดังนี้ (สุสิสุสังอะระหังสุคะโตภะคะวา สุสิสุสังอะระหังพุทธสังมิ)....

แบ่งให้บูชา 850 บาทครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด