กลับไปยังรายบอร์ด

อยากทราบว่าเดี๋ยวนี้สิงฆ์หลวงพ่อเดิมตัวหล่ะเท่าไหร่แล้วครับ

อยากได้ แต่แพงแน่ ๆ เลย อยากทราบราคาครับผม
ตามสภาพและ ความเก่าครับ ไม่ตายตัว
ตามสภาพและ ความเก่าครับ ไม่ตายตัว
อาจารย์ก๋ง โพสต์เมื่อ 24-8-2012 10:02

มีให้บูชาบ้างไมครับ อยากได้ ไม่ต้องสภาพสวยก้ได้ครับ แต่ขอให้ของจริงอะครับ
มี  แต่งบเท่าไร ตามสภาพ
มี  แต่งบเท่าไร ตามสภาพ
อาจารย์ก๋ง โพสต์เมื่อ 24-8-2012 20:34

ราคาประมาณเท่าไหร่บ้างห่ล่ะครับ จะได้รู้ว่าสู้ในราคาไหนครับผม
ขอดันกระทู้หน่อยครับ ใครพอมีบ้างครับ
ไม่มีใครตอบเลยเหรอ ท่านผู้รู้ครับ
พอสวย  8000  สวยมาก(กลาง)  ตัวใหญ่ 12000 ครับ   ตัวเล็กไม่มี ครับ เครื่องรางนั้น ไม่มีมาตราฐาน  ในการวัด ครับ ดูแค่ความเก่าของงา  ศิลป  และ  ความรู้สึก แค่นั้น ครับ แท้ อ่าแท้แน่  แต่ไม่สามารถยืนยัน แรงๆ ได้ด้วย   มันอยู่ ที่แค่ความเก่า และอายุงา ครับ   เป็น วัตถุมงคล ที่มีปัญหาบ่อย  เลยไม่ค่อยอยากยุ่งด้วยครับ แต่ถ้าเชื่อสายตา ผม   รับรองว่า   ได้ของแท้ ทันหลวงพ่อ และดีแน่นอน  คุณลักษณะตามตำราทุกประการ ...........แต่  ไม่ประกัน อะไรทั้งสิ้นครับ ....สำหรับเครื่องราง ........... มีบทเรียนมาแล้วครับ ..........
พอสวย  8000  สวยมาก(กลาง)  ตัวใหญ่ 12000 ครับ   ตัวเล็กไม่มี  ...
อาจารย์ก๋ง โพสต์เมื่อ 26-8-2012 18:47

ไม่ทราบว่ารับประกันความแท้ไมครับ ตลอดอายุอะครับ
ตอบกลับ 10# chai_

ตอบไปแล้วครับ ว่า เครื่องราง มันประกันอะไรไม่ได้ นอกจากความเชื่อ ความศรัทธราครับ    เพราะ ผมดู แท้ แต่คนอื่นดูไม่ดี  จะมีปัญหาครับ...ผม ก็ต้องเช่ามาอีกที  นึงผมดูความเก่าของงา  การใช้เครื่องมือแกะ  และ ศิลปของ สายนครสวรรค์ครับ ไม่ประกัน อะไรทั้งสิ้น  นอกจาก  ประกันสัจจะ ตัวเองว่า ไม่เอางาน กะหรั่วๆ  มาขายให้คนที่อยากได้เพียงแค่   เงิน  หมื่น นิดๆ แบบนี้ ไม่คุ้มกับ ชื่อเสียง ครับเพราะต้องอยู่ในวงการนี้อีกนาน......................แสนนาน ..........
กลับไปยังรายบอร์ด