กลับไปยังรายบอร์ด

ตรวจกรรมกับ "อ.ฟ้าลิขิต" นายทหารญาณทิพย์

คนญาณทิพย์ในครั้งนี้ ผมขอเสนออาจารย์ท่านหนึ่งที่สามารถสัมผัสญาณบารมี
จากเบื้องบนได้ ท่านใช้ชื่อแทนตัวเองว่า "อ.ฟ้าลิขิต" และที่น่าสนใจคือ
ท่านรับราชการทหาร สังกัด กองทัพบก  ผมอยากให้คุณลองอ่านเรื่องราวของ
อ.ฟ้าลิขิต ผ่านประสบการณ์ที่ผมได้พบเจอมา

หากคุณมีโอกาสได้รู้จักกับ พูดคุยกับ อ.ท่าoนี้ ผมกล้ายืนยันและรับรองว่า คุณจะประทับใจในความมีเมตตาจิต ความเป็นผู้มีภูมิรู้ ภูมิธรรม
และความอ่อนน้อม ที่หลายๆคนที่รู้จักกับ อ. ได้ประจักษ์กันมาแล้ว

และนี่คือหนึ่งในเพชรน้ำเอกของคนมีญาณที่ผมเคยได้พบเจอมาทีเดียว

หลายวันก่อนมีคนพูดถึง อ.มีญาณท่านหนึ่งที่มีญาณบารมี และดูช่วยเหลือคนที่มีทุกข์
ในเว็บไซต์ดูดวงแห่งหนึ่ง ผมได้จดเบอร์โทรของ อ.ท่านนี้ซึ่งใช้ชื่อว่า อ."ฟ้าลิขิต"
ผมรู้สึกลึกๆว่า อ.ท่านนี้คงไม่ธรรมดาแน่นอน

และภายในคืนนั้นเอง ผมไม่รีรอทึจะโทรไปหา อ.ฟ้าลิขิต ตามเสียงในใจของผมที่บัญชามา

และมีเสียงสุภาพสตรีรับสาย ผมก็เข้าใจว่า อ.ฟ้าลิตเป็นผุ้หญิง
มารู้ภายหลังว่าเธอเป็นผู้ช่วยของ อ.

ตอนนั้นผมก็พูดกับเธอตั้งนาน เข้าใจว่าเป็น อ.
ผมบอกเธอว่า ผมอยากรู้ชะตาชีวิตตัวเองและตั้งใจจะเขียนหนังสือ
ธรรมะและอยากได้คำชี้แนะ

จากนั้นเธอให้ผมรอสักครู่ และไม่นานนักก็มีคนหนึ่งมารับสายซึ่งไม่ใช่ผู้หญิงคนเดิมนั้น
แต่เป็นเสียงผู้ชายวัยกลางคน น้ำเสียงทุ้ม นุ่ม และบ่งบอกถึงควมเป็นผู้รอบรู้
และมีเมตตาจิตที่สูงส่งทีเดียว

ท่านถามผมว่า

"ไม่ทราบว่าคุณมีอะไรจะถามผมหรือครับ"

ผมก็ถามย้อนกลับไปว่า

"ท่านคือ อาจารย์ ฟ้าลิขิต ใช่ไหมครับ"

อ.ตอบว่า "ใช่ครับ ผมเอง"

ผมก็ถาม อ.เรื่องทำหนังสือธรรมะ แม้ว่าเจตนาจริงๆของผมคืออยากจะค้นหา
คนมีญาณและจะรวบรวมและเผยแพร่เรื่องคนมีญาณ

ผ่านสื่อหนังสือและสอดแทรกธรรรมะไปด้วย
แต่พูดกว้างๆออกไปนำร่องว่า อยากจะทำหนังสือธรรมะ

และสิ่งที่ อ. ตอบผมในประโยคต่อมา ทำเอาผมอึ้งไปในบัดดล

"ผมโมทนาด้วยครับ ที่คุณมีจิตกุศลที่จะเผยแพร่ธรรมะที่ไม่เหมือนใคร
ซึ่งคุณจะเผยแผ่ธรรมะผ่านประสบการณ์ของคุณที่ได้ไปเจอผู้มีญาณต่างๆมา"

โอ้ ตะลึงไปเลยช๊อตนี้

ผมไม่ได้พูดเรื่องญาณเลยทั้งกับ อ. หรือกับผู้ช่วย

ผมก็ถาม อ.กลับไปว่า อ.รู้ได้อย่างไรว่าผมตามหามคนมีญาณและจะเผยแพร่เรื่องญาณ

อ.ก็ตอบว่าท่านรู้ตั้งแต่แรกตอนที่สนทนากับผู้ช่วย อ.แล้ว

ผมก็อุทานในใจ " เอาแล้วสิ เจอของจริงอีกท่านนึงแล้ว"

ผมได้เล่าให้ อ.ฟ้าลิขิตไปถึงสิ่งที่ผมสนใจเรื่องญาณและคนมีญาณและต้องมาตามห
าคนมีญาณเพื่อมาเผยแพร่ให้ผู้คนได้รับรู้ รวมถึงการได้มาเจอ อ.ฟ้าลิขิตด้วยครั้งนี้

อ.ก็ได้บอกว่านี่คือวาระที่เราต้องมาเจอกัน เพราะก่อนหน้านี้
อ.เองก็ได้อธิษฐานจิตต่อเบื้องบนว่า
อยากจะพบกับคนที่มาทำหน้าที่เผยแพร่ผู้มีญาณ เพื่อที่
อ.ท่านจะได้ช่วยเหลือคนได้กว้างขวางยิ่งขึ้น

อ.ได้บอกผมว่า

"ผมเคยได้รู้เรื่องราวของคนๆหนึ่งที่เขาทำหน้าที่เผยแพร่คนมีญาณ
เขาใช้ชื่อในเว็บว่า "รักไร้พ่าย" !!"

ผมอึ้งไปสักครู่ เมื่อรู้ว่า อ.รู้จักรักไร้พ่ายด้วย
แต่ผมยังไม่บอกว่า ผมคือคนๆนั้น  เพราะหากบอกไปสิ่งที่
อ.จะทำนายผมต่อไป ผมไม่แน่ใจว่า อ. ทำนายผมได้ถูกต้องนั้นเกิดจาก
ข้อมูลของรักไร้พ่ายที่รับรู้มาก่อนหรือ จาก ญาณของ อ.จริงๆ

ผมอยากให้ อ.ดูให้ผมจากคนๆหนึ่งที่โทรมาหา อ.มากกว่าและจะสารภาพ
กับ อ.ว่าผมคือใครตอนก่อนจะวางสาย

ผมก็ไม่ได้ตอบตรงๆ แต่ทำทีเป็นถามเพื่อเบี่ยงเบนประเด็นให้
อ.เข้าใจว่าผมไม่ใช่ รักไร้พ่ายว่า

"แล้วคนที่ใช้ชื่อว่ารักไร้พ่ายคนนั้น เขาตามหาคนมีญาณเหมือนผมหรือครับ"

อ.ตอบว่า "ใช่"

ผมคิดว่า อ.คงจะเชื่อผมจริงๆแล้วว่าคือคนละคนกัน
ถาม อ.ต่อไปว่า
"ในเมื่อ อ.รู้ว่า อ.เองก็อยากช่วยเหลือคน และรู้ว่า รักไร้พ่ายคนนั้นก็เผยแพ่
เรื่องคนมีญาณ ทำไม อ ไม่ไปติดต่อเขา บอกให้เขารู้ถึงเจตนารมณ์ของ อ.
เพื่อเขาจะได้เผยแพร่เรื่องของ อ.ได้"

อ.ตอบว่า
"ผมไม่อยากทำด้วยวิธีนั้น แต่ผมอธิษฐานต่อเบื้องบนว่าหากผมจะได้ร่วมทางกับเขา
หรือถึงวาระที่ผมกับเขาต้องมาเจอกัน ขอให้เขาได้เป็นฝ่ายมาติดต่อผมเองในวันใดวันหนึ่ง"

ผมนิ่ง และพูดอะไรไม่ออกไปพักหนึ่ง

จากนั้นผมถาม อ เพื่อความอยากรู้มากยิ่งขึ้นว่า

"อ.ครับ คนที่ชื่อรักไร้พ่ายคนนั้น เขาเป็นคนยังไงครับ ภายนอกเขาดูเหมือนช่วยคน
แต่จริงๆแล้วเขาอาจทำเพื่อผลประโยชน์ของเขาก็ได้นะครับ"

อ.ตอบว่า
" ไม่หรอกครับ ผมรู้ว่าเขาเป็นคนมีอุดมการณ์แรงกล้า มุ่งมั่น
เด็ดเดี่ยวเพื่อจะเผยแพร่เรื่องจิตวิญาณให้ผู้คนได้รับรู้
และอดทนกับอุปสรรคและปัญหามากมาย ผมนับถือในจิตใจของเขา"

ผมฟัง อ.พูดตอนนั้น ผมยิ้มด้วยความตื้นตันใจมาก

จากนั้นผมก็ขอให้ อ.ทำนายให้เรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับชีวิตผม
ซึ่งท่านทำนายทายทักได้ตรง และแม่นอย่างเหลือเชื่อ

โดยเฉพาะเรื่องความรู้สึกลึกๆในใจ

อ.บอกว่าผมเหมือนคนว้าเหว่เพราะมีโลกของตัวเองที่คนภายนอกไม่เข้าใจ
และดำเนินชีวิตเหมือนคนละโลกกับคนทั่วไป

อันนี้ใช่เลย

และยังทำนายความรักด้วย โดย อ.บอกว่า หากผมจะมีรักแท้ได้ต้องไปขอต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์
ให้เป็นสื่อกลางนำรักมาให้ ไม่เช่นนั้นความรักผมก็เหมือนดั่งนกไร้รัง

ที่บินผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

นอกจากนี้ อ.ยังสอนธรรมะให้แง่คิดที่ดีด้วย โดยเฉพาะการเผชิญกับความทุกข์
โดยให้พิจารณาถึงทุกข์ที่เข้ามาและเรียนรู้เพราะโลกนี้ก็เหมือนโรงเรียนชีวิต

และมีอีกหลายๆเรื่องที่ อ. ตีแผ่ชีวิตออกมาเป็นฉากๆ

จากนั้นผมได้ถามประวัติความเป็นมาของ อ ฟ้าลิขิต และการได้ญาณอ่าน

กรรมมาได้อย่างไร
สรุปคร่าวๆได้ว่า อ.ปัจจุบันอายุ 41 ปี และรับราชการเป็นทหารประจำอยู่ที่ค่ายทหาร
ชีวิตแต่เดิมไม่เคยเชื่อวิญญาณ หรือเรื่องแนวนี้เลย

เมื่อถึงวาระของ อ.ฟ้าลิขิต จะได้มาทำหน้าที่ช่วยคน อ.ฝึกปฎบัติมาจนสามารถเห็น
นิมิตต่างๆได้และในที่สุดก็ได้เจอกับครูบาอาจารย์ทางโลกทิพย์ คือ

"ปู่ฤาษีนารายณ์"

ซึ่งเป็นอีกภาคหนึ่งขององค์นารายณ์ที่แบ่งภาคมาในรูปปู่ฤาษีที่จะมาคอยสื่อกับ
อ. ฟ้าลิขิตเพื่อช่วยชี้แนะคนที่มีทุกข์ที่มาให้ อ. ช่วยเหลือ

และองค์ท่านยังช่วยเหลือ อ. ให้ได้รับราชการทหารและช่วยให้การ
ดำเนินชีวิตในทางโลกเป็นไปอย่างราบรื่นไม่ลำบากเพื่อให้ อ.ฟ้าลิขิตได้ช่วยเหลือ
ผู้คนอย่างเต็มที่

ผมได้สนทนากับ อ.ฟ้าลิขิตอย่างยาวนานได้รับรู้เรื่องราวอันเป็นประโยชน์มากมายและ
อ.ได้สอนผมหลายเรื่องทำให้ผมเกิดปิติขึ้นมากและรู้สึกศรัทธา อ.ท่านนี้ไม่น้อยเลย

โดยเฉพาะ อ.ทักว่าผมไปตามหาคนมีญาณมามากและเจอทั้งจริงและไม่จริง
และ อ.ทักว่าล่าสุดก็เจอคนไม่จริงมา จนทำให้ผมท้อใจ

ผมก็ตอบว่าใช่เลยเป็นตามนั้นเลย

เมื่อการสนทนาผ่านไปพอสมควร
อ.ได้ทักผมว่าตอนนี้ อ.เห็นองค์พระพิฆเณศขึ้นมาในดวงจิต มาในท่านั่ง
อ.บอกผมว่า องค์พระพิฆเณศคือร่มโพธิ์ร่มไทรของผม
และเคยช่วยเหลือผมให้รอดตายจากทางน้ำมาแล้ว

ผมฟังว่าองค์พ่อคุ้มครองผม ผมไม่ได้แปลกใจอะไร เพราะเป็นสิ่งที่ผมรู้อยุ่แล้ว
แต่ที่แปลกใจคือ ผมเคยเกือบจมน้ำตายมาแล้วตอนเด็กๆ ตอนไปเล่นน้ำคลอง
แต่เหมือนมีอะไรมาพยุงผมไว้ให้รอดมาได้ จนผมก็ไม่รู้สาเหตุว่ารอดมาได้อย่างไร
จนมารู้จาก อ.นี่แหละ

ก่อนจบการสนทนากับ อ.ผมคิดในใจว่า จะบอกกับ อ ว่าที่แท้แล้วผมคือ รักไร้พ่าย
ผมบอก อ.ว่า

"อ.ครับสุดท้ายนี้ผมมีเรื่องสารภาพครับ ว่าที่จริงแล้ว ผมคือรักไร้พ่ายครับ"

อ.ฟ้าลิขิตฟังแล้วก็หัวเราะและบอกว่า

"ผมก็ขอสารภาพคุณเหมือนกันครับ ว่าผมก็รู้แต่แรกแล้วว่าคุณคือรักไร้พ่าย"

นี่คือเรื่องราวประสบการณ์ของผมที่ได้พบกับ อ "ฟ้าลิขิต" ซึ่งเป็นเรื่องของคนสองคน
ที่ต้องมาร่วมเดินทางสายญาณทิพย์ร่วมกันโดยการจัดสรรค์ของกรรมตามวาระ
หรือเรียกภาษาที่เข้าใจง่ายๆว่า "ฟ้าลิขิต"

...
เอาหละมาถึงวาระแห่งกรรมที่คุณจะได้พบกับ อ ฟ้าลิขิตสำหรับคนมีทุกขมีปํญหาชีวิต
ก่อนหน้าที่ผมจะรู้จักกับ อ.
ท่านช่วยคนผ่านทางสื่ออินเตอร์เนทโดยจะตอบคำถามให้คนผ่านทางอีเมลล์เท่านั้น
ไม่ได้รับดูทางโทรศัพท์หรือช่องทางอื่น
แต่หลังจากที่ผมได้รู้จัก อ และรู้ว่า ต้องมาร่วมทางสายนี้ด้วยกัน

ผมได้เชิญ อ.ให้มาช่วยคนในเว็บญาณทิพย์นี้ให้กับคนมีทุกข์ใจ มีปัญหาชีวิตต้องการที่พึ่ง
อ.ก็ยินดีจะช่วยอยู่แล้ว และผมก็ขอให้ อ.ได้ช่วยคนทางโทรศัพท์เพราะสามารถ
คุยโต้ตอบกันได้ดีกว่าทางอีเมลที่ อ.เคยใช้ทางนี้มาก่อน

ส่วนเรื่องค่าครู อ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องนี้ ก็แล้วแต่ศรัทธาเพราะ อ.ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ
ซึ่ง อาชีพของ อ.คือรับราชการทหาร

แต่ผู้ช่วยของ อ ซึ่งจริงๆก็คือภรรยาชของ อ. ใด้มาปรึกษาผมว่าหากจะให้คนที่มาดูกับ อ.นั้น
ขอให้โอนเงินมาก่อนแต่จะโอนเท่าไหร่ก็ได้แล้วแต่ศรัทธานั้นจะว่าอะไรไหม

เพราะเกรงว่าคนจะมอง ว่ามาทำเพื่อธุรกิจ ผมก็ตอบว่าผมเข้าใจดี และเพื่อความสบายใจของ
ภรรยา ก็ทำตามนี้ก็ได้เพราะเงินที่ได้มาส่วนหนึ่งก็นำไปทำบุญอยู่แล้ว
และอีกอย่างหากใครที่ได้คุยกับ อ ฟ้าลิขิตจะรู้เองว่า อ. เป็นคนยังไง

เบอร์ติดต่อ 0817799486
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
สาธุครับ
ขอขอบคุณ คุณมด เอ็กซเรย์ และสมาชิกญาณทิพย์หลายท่าน ที่ได้มาเยี่ยมเยียนและสอบถามอาการป่วยของบุตรชายผมที่ รพ.รามา เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

ฟ้าลิขิต
ขอให้ลูกชาย ของ อ หายป่วยโดยเร็วครับ
รักคนอ่าน
ขอให้ลูก อาจารย์หายวันหายคืนนะคะ
ชื่อเดิม kitty ค่ะ
ขอให้ลูกชายหายไหว ๆ นะครับ
ขอให้ลูกชายหายเร็วๆน่ะครับ

ต้น ครับ
ขอให้หายไวไวนะคะ
รักชาติยิ่งชีพ
ขอให้ลูกชายหายไวไวนะคะ
ขอให้ลูกชายอาจารย์หายป่วยไวๆนะคะ
ขอให้ลูกชายอาจารย์ หายวัน หายคืนนะครับ..
ขอให้ลูกชายหายป่วยโดยเร็วนะคะ
ขอบคุณทุก ๆ ความห่วงใย กัลยาณมิตรย่อมก่อเกิดด้วยจิตที่บริสุทธิ์และมีเมตตา ปัจจุบันบุตรชายหายเป็นปกติแล้วครับ ขอสายใยแห่งความเมตตาและผาสุก พึงย้อนกลับไปสู่ทุกท่านที่มีมา

ขอบคุณครับ
ฟ้าลิขิต
ยินดีด้วยค่ะอ.ที่ลูกชายหายแล้ว โมทนาสาธุน๊ะค่ะ
อาจารย์คะตอนนี้หนูยังไม่มีเงินหนูขอบอกกับอ.ตามตรงเลยนะคะถึงแม้ว่าหนูจะมีนิดมีหน่อยตอนนี้หนูขอเก็บไว้ส่งเป้นค่าครองชีพให้กับบิดาก่อนต้องบอกตามตรงหวังว่าอ.อย่าโกรธเลยนะคะที่ต้องบอกแบบนี้ปกติหนูเป็นคนชอบทำบุญไหว้พระแต่ตอนนี้หนูตกงานเป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกไม่มีรายได้แต่มีหน้าที่ที่ต้องเลี้ยงดูส่งเสียพ่อกับหลาน บางครั้งพระในบ้านยังไม่ได้ซื้อดอกไม้ถวายวันพระเลยต้องเก็บเงินเพื่อส่งเป็นค่าใช้จ่ายให้พ่อกับหลานก่อนไม่รู้ว่าหนูจะบาปมากไหมที่คิดว่าพ่อคือพระในบ้านยังไงก้อต้องให้พ่อก่อน เพราะหนูเหลือพ่อเป็นร่มโพธิสุดท้ายแล้ว จะเป็นอะไรมั้ยคะที่จะขออนุญาตโอนให้ในวันหลัง หลังจากหนูโอนค่าบ้านกับค่าน้ำให้พ่อแล้ว พอดีได้เข้าไปอ่านบทความที่คุณรักไร้พ่ายลงถึงอ.ว่าต้องโอนก่อน  แต่ตอนนี้หนูยังไม่มีและก็ร้อนใจมากๆที่จริงก้อร้อนใจมาตลอด 2ปีกว่าๆ แต่เผอิญได้มารู้จักเวปนี้ได้เมื่อสองวันก่อนเป้นคนเล่นคอมไม่เป็นเพิ่งจะได้สมัครสมาชิกวันนี้เอง
ปล.ว่าอ.จะกรุณาเมตตาแม่ลูก 2 หลาน 3 ด้วยนะคะ
lindaza_1234@hotmail.com
(ถ้าอ.อนุญาติสละเวลาเข้ามาตอบหนูจะรีบติดต่ออ.เลยคะ   
ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
ขออนุโมทนาบุญหนุนส่ง วาสนาหนุนนำ
ดีใจด้วยนะคะที่ลูกอาจารย์หายป่วยแล้ว หัวอกคนเป้นพ่อเป็นแม่นะคะตอนนี้หนูเข้าใจแล้วคะเข้าใจเรื่องนี้ดีที่สุด ที่สุดของความรักความห่วงใยทั้งหลายทั้งปวงก็คือลูก
ขอให้คุณ lindaZa ส่งเบอร์โทร.คุณมาที่ Pm ผมตอนนี้เลยครับ ผมจะติดต่อไปหาครับ
ฟ้าลิขิต
เข้ามาสวัสดีค่ะ เพิ่งอ่านเว็ปนี้ครั้งแรก และเพิ่งสมัครสมาชิกค่ะ ขอถามว่าจะโทรหาอ.ฟ้าลิขิตได้ตอนช่วงกี่โมงค่ะ
ดีใจด้วยครับ อ.ที่ลูกชายหายแล้ว   เวลาลูกไม่สบายเรา พ่อแม่ ก็เป็นห่วงมาก เค้าหายแล้วก็โล่งสบายใจ
ช่วยหน่อยคะอาจารย์  อยากดูกรรมกับอาจารย์คะ
ไม่รู้จะทำไงดีกับอนาคตของตน  ไม่รู้จะเรียนหรือทำงานดี  อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยคะ
สาธุ อนุโมทามิ ขอให้กุศลบุญที่ท่านฟ้าลิขิตได้ทำนั้น ได้เป็นปัจจัยให้ครอบครัวของท่านประสบแต่สิ่งดีๆ ไร้โรคาพยาธิ มีพลังในการช่วยเหลือคนต่อไป แม้ว่าจะช่วยอะไรไม่ได้ แต่ขอส่งใจไปช่วยนะครับ
เมื่อวานโทรไปเจอ ภรรยา ท่านครับ ช่วงนี้คิว อ.ฟ้าลิขิต ยาวถึง มกราคมหน้าครับ ผมเองยังไม่ยืนยันกลับ ภรรยาท่านนัด มกราคม 54 ครับ
อาจารย์อยู่แถวไหนครับ..
สวัสดีคะอาจารย์ฟ้าลิขิต
   พอดีหนูเพิ่งได้เข้ามาเปิดคอมเห็นข้อความที่อ.ลงว่าอ.จะกรุณาโทรมาขอขอบคุณในความกรุณาความมีเมตตาของอ.มากนะคะ อาจารย์อย่าถือสาว่าหนูโงเลยนะคะแต่หนูเล่นคอมไม่เป็นค่ะอาจารย์ PM ที่อาจารย์บอกให้ลงเบอร์ไว้คืออะไรคะหม่ทราบจริงๆคะพอดีเห็นอ.ออนอยู่ ถ้าหนูจะโทรไปหาอ.เองที่เบอร์คุณม่วยภรรยาอ.ตอนนี้อ.จะสะดวกไหมคะ
กลับไปยังรายบอร์ด