กลับไปยังรายบอร์ด

เ ขี้ ย ว ห มู ตั น + ฟั น เ สื อ ก ล ว ง + ค ม เ สื อ ไ ฟ .... 3 ทนสิทธิ ที่ คุ้มครองพระนาย ตลอด 24 ชั่วโมง

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
เดี๋ยวมาอีสานล่างเมื่อไหร่ จะรอดู่ว่าคุ้มครอง 24 ชัวโมงจริงไหม
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อมนุษย์  และ มนุษย์  ...  ที่ จ.สุรินทร์

ทำอะไร พระนาย ไม่ได้
thongch
ทุกข์เท่านั้นที่เกิด ตั้งอยู่ ดับไป.
ตอบกลับ 4# thongch

แต่ไม่รู้ว่า จะทนไม้หน้าสาม ลงอาคม ของดิป ได้หรือเปล่า ???
เพี้ยนแล้ว..มึง....สงสัยอยู่ป่าแหงเลยว๊ะ....ว่าง ๆแวะมาแถวโคราช...วันใหนก้อได้ ข้าจะมารับเจ้าไปส่ง..เข้าโลง เอ้ย เข้าโรงพยาบาล....ไปรับประทานข้าวต้ม แบบนอนสบาย ๆ ให้คนข้าง ๆคอยป้อนที่ละนิดที่ละน้อย..คงจะดี และสะใจเพื่อน ๆสมาชิกของเรา..น๊ะ ข้าว่า...หัวดอ..เอ้ย... ล้อเล่นอ๊ะ...หุ..หุ
thongch
งงครับ ภาพนี้ต่างยังไง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
แค่เงาที่ผ่านไปมาเหมือนปลาในน้ำ
งง พลังหัตถ์พระเจ้า ยังไง ในเมื่อรูปบนกับรูปล่างไม่เหมือนกัน หรือ แค่เอาไปวางบนมือหลวงปู่ก็เป็น พลังหัตถ์พระเจ้า
ลูกพี่บอกผมว่า ทำอะไรท่านพระนายไม่ได้จริงๆครับ ลูกพี่ส่งไอ้ป่องและไอ้ลายเข้าไปโจมตีแต่ไม่สำเร็จครับ  เพระท่านพระนายมีไอ้มุ้ง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
คนละเรื่องมีชายหนุ่มจากต่างจังหวัดไกลสามสี่คนเข้าไปหาหลวงปู่ ขณะที่ท่านนั่งพักผ่อนอยู่ที่มุขศาลาการเปรียญ
ดูอากัปกิริยาของเขาแล้วคงคุ้นเคยกับพระนักเลงองค์ใดองค์หนึ่งมาก่อนแล้วสังเกตจากการนั่ง การพูด
เขานั่งตามสบาย พูดตามถนัด ยิ่งกว่านั้น เขาคงเข้าใจว่าหลวงปู่องค์นี้คงสนใจกับเรื่องเครื่องรางของขลังอย่างดี
เขาพูดถึงชื่อเกจิอาจารย์อื่นๆ ว่าให้ของดีของวิเศษแก่ตนหลายอย่าง ในที่สุดก็เอามาอวดกันเองต่อหน้าหลวงปู่
คนหนึ่งมีเขี้ยวหมูตัน คนหนึ่งมีเขี้ยวเสือ อีกคนมีนอแรด ต่างคนต่างอวดอ้างว่าของตนวิเศษอย่างนั้นอย่างนี้
มีคนหนึ่งเอ่ยว่า หลวงปู่ฮะ อย่างไหนวิเศษกว่ากันฮะ

หลวงปู่ก็อารมณ์รื่นเป็นพิเศษยิ้มๆ แล้วว่า
“ไม่มีดี ไม่มีวิเศษอะไรหรอก เป็นของสัตว์เดียรัจฉานเหมือนกัน”

คนละเรื่องมีชายหนุ่มจากต่างจังหวัดไกลสามสี่คนเข้าไ ...
pick123 โพสต์เมื่อ 11-4-2012 19:31

ได้ใจจริงๆ
ตอบกลับ 16# ยังมีเพลง แอ๊ดคาราบาวอีกครับ  ที่คุณพี่ด้านบนเอาคลิปมาลง
เขี้ยวเสือไฟ (G) คาราบาว

เขี้ยวเสือไฟ (G)
คาราบาว
G

....ดนตรี..........
วิบากกรรม
ตอกย้ำ เพราะความหลงเชื่อ
ฤทธิ์เดชเขี้ยวเสือ
คุ้มครอง ป้องอันตราย
คนป่าคนดอย
หากินอยู่กับพงไพร
ต้องการขวัญกำลังใจ
เขี้ยวเสือไฟ คือความเชื่อถือ
....ดนตรี........
สองมือเปล่า
ย่างเท้าด้วยความมั่นใจ
มีปืนเป็นกำลังไฟ
พรานไพร หัวใจสัตย์ซื่อ
ชื่อมังคละอะจะ
ที่ป่าพม่า ร่ำลือลื้อลือ
เด็ดเดี่ยวเป็นที่นับถือ
ของชน ชาวเขาชาวดอย
.แก้วเฮือน เจ้าจงจำไว้ ให้มั่น
เขี้ยวเสือไฟ หาได้สำคัญ
ใช่มันวิเศษเลิศลอย
....หัวใจเสือไฟ
ของคนที่สู้ ไม่ถอย
สักวันหนึ่งเจ้า นกน้อย
เจ้าคงจะรู้จักใจ
....ดนตรี......
บาปกรรมเวร
ครอบคลุมชาวบ้านหนนี้
เพราะความเชื่อผิดเชื่อผี
ช้องหมูและเขี้ยวเสือไฟ.
....มนุษย์นี้หนอ
อ่อนแอเกินกว่าสัตว์ใด
ผูกพันความเชื่องมงาย
เขี้ยวเสือไฟ เขี้ยวเสือไฟ
....ดนตรี..........
.แก้ว เฮือน เจ้าจงจำไว้ ให้มั่น
เขี้ยวเสือไฟ หาได้สำคัญ
ใช่มันวิเศษเลิศลอย
....หัวใจเสือไฟ
ของคนที่สู้ ไม่ถอย
สักวัน หนึ่งเจ้า นกน้อย
เจ้าคงจะรู้จักใจ
บาปกรรมเวร
ครอบคลุมชาวบ้านหนนี้
เพราะความเชื่อผิดเชื่อผี
ช้องหมูและเขี้ยวเสือไฟ.
...มนุษย์นี้หนอ
มนุษย์นี้หนอ
.......มนุษย์นี้หนอ
ธรรมะ สอนเราไม่ให้โอ้อวด มีดีให้เก็บไว้ ท่านพระนาย จงนิ่งอย่างราชสี .............
ประกอบกิจ
พระนายบอกว่า ... หลวงปู่ดุลย์  เป็นเพียง   สาวกปกติธรรมดา ๆ สมัยหลังพุทธกาล
องค์หนึ่ง เท่านั้น
แต่  พระนาย   ผู้มีบุญญาธิการ  คนนี้ .. ได้ครอบครอง ของทนสิทธิ์
ครบหมดทั้ง 3

ก๊อปคำพูดพระนายมาให้ทุกท่านดูครับ เวรกรรมจริงๆ  (พระนายกับหลวงปู่ดูลย์)
น้ำที่ล้นแก้วนะครับอย่าคิดมาก
ประกอบกิจ
ทั้งสองเขี้ยว ลองสัมผัสดูแล้ว ไม่มีพลังเลยครับ
ส่วนพระของปู่ใหญ่มีพลังเยอะอยู่ครับ อธิฐานด้วยกำลังวิปัสสนา ใช้ญาณ10 ปฎิสังขาญาณ  

เป้นความคิดเห็นส่วนบุคคลครับ
ทั้งสองเขี้ยว ลองสัมผัสดูแล้ว ไม่มีพลังเลยครับ
ส่วน ...
teeyai โพสต์เมื่อ 18-4-2012 19:31

พี่เช็คพุทธคุณ วัตถุ มงคลได้หรอครับ
ตอบกลับ 23# Worayol

ได้นิดหน่อยครับ แล้วแต่ครูบาอาจารย์จะอนุญาติครับ

จริงๆแล้วไม่อยากบอกหรอกครับ กระทู้นี้อ่านมาหลายรอบแล้ว  
ผมไม่ค่อย คนที่ชอบเอามาอวดอ้างในสิ่งที่ไม่มีอยู่จริงครับ
... หลวงปู่ดุลย์  เป็นเพียง   สาวกปกติธรรมดา ๆ สมัยหลังพุทธกาล
องค์หนึ่ง เท่านั้น  
หลวงปู่ดุลย์  จึงไม่ทราบ  ความลึกซึ้ง ของ
เขี้ยวหมูตัน  ฟันเสือกลวง คมเสือไฟ
เท่ากับ
ที พระพุทธเจ้า  ทรงตรัสู้

เพราะ

เขี้ยวหมูตัน  ฟันเสือกลวง  คมเสือไฟ

ใน   พระพุทธศาสนา

เรียกว่า

กัมมะวิปากะชาอิทธิฤทธิ์

ซึ่ง

พระนาย   ผู้มีบุญญาธิการ  คนนี้ .. ได้ครอบครอง ของทนสิทธิ์
ครบหมดทั้ง 3

ขนาดหลวงปู่ดุลย์ซึ่งเป็นพระอรหันต์ พระนายบอกว่าไม่รู้ แต่พระนายกิเลศเต็มหัวใจกับรู้เฉยเลย  นรกกินหัวชัดๆ
กลับไปยังรายบอร์ด