กลับไปยังรายบอร์ด
งวดนี้มี 8 แน่เลยเมื่อคืนฝันเห็นเป็ดอ่ะ แต่ไข่เขาให ...
tuk187 โพสต์เมื่อ 28-3-2013 00:15
  80
วิ่งเลขบน เด่น 7  รอง 0 และ 1 ค่ะ        ล่างวิ่ง 6   กับ 5 ค่ะ
พุทธัง ธัมมัง สังฆังนี่แหละของดี
ชอบ 81 นะ งวดที่แล้วของเขาถูกล่างใช่ไหมค่ะ ...
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 30-3-2013 13:09

แม่นแล้ว
sakdath
80
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 30-3-2013 13:10

สวยไปหมด
sakdath
กล้วยประหลาดให้โชคโผล่กลางโรงแรมดัง
วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2556 เวลา 14:49 น.

กล้วยประหลาดให้โชค มีดอกเหมือนดอกบัว ปลีกล้วยเป็นสีทอง โผล่กลางโรงแรมดังเมืองช้าง ชาวบ้านทราบข่าวแห่ขอลาภ หวังรวยถ้วนหน้า

วันนี้(30 มี.ค.) ผู้สื่อข่าวประจำจังหวัดสุรินทร์ ได้รับแจ้งจากชาวบ้านว่า พบต้นกล้วยประหลาดที่บริเวณข้างๆศาลพระพรหมณ์ ด้านหน้าโรงแรมทองธารินทร์ เลขที่ 60 ถนนศิริรัฐ ต.ในเมือง อ.เมือง มีลักษณะน่าพิศวงคือมีดอกเหมือนดอกบัว ปลีกล้วยเป็นสีทองโผล่ขึ้นมาจากพื้นดินประมาณ ครึ่งเมตรเครือกล้วยที่ติดลูกแห้งตายคาต้นเหลือเพียงปลีกล้วยที่บานออกเป็นแฉกคล้ายพานทอง มีผู้คนนำดอกไม้ธูปเทียนมากราบไหว้และรับโชคลาภหลังถูกหวยหลายราย

ล่าสุดนักข่าวอาวุโสหนังสื่อพิมพ์แห่งหนึ่ง เจอดีเผลอฉี่รดใส่ต้นกล้วย หลังไปรับประทานอาหารที่ร้านอาหารเบียร์การ์เด้นอยู่บริเวณด้านหน้าโรงแรมทองธารินทร์ หลังกลับบ้านไปกลางดึกได้ฝันว่ามีผู้หญิงไทยผมยาว แต่งชุดทรงไทย สไบสีเหลืองรูปร่างหน้าตาสวยงาม คล้ายนางตานี มาบอกให้ไปขอขมา เพื่อเป็นการขอโทษที่ได้กระทำการลบหลู่ ไม่เช่นนั้นจะเอาไปอยู่ด้วย พอรุ่งสางตกใจตื่น โร่ขอขมาพร้อมขอโชคไปซื้อล๊อตเตอรี่ ดวงเฮงหวยออกถูกรางวัลที่ 5 งวดประจำวันที่ 16 มี.ค.56 ที่ผ่านมา จำนวน 1 คู่ อีกด้วย

สอบถาม นางสาวอรรวรรณ พรหมสวัสดิ์ อายุ 50 ปี พนักงานโรงแรมทองธารินทร์ กล่าวว่า ต้นกล้วยต้นนี้ปกติ ก็ขึ้นอยู่ใกล้บริเวณศาลพระพรหมณ์ แต่ก่อนสูงประมาณเกือบ 2 เมตร แต่เมื่อ 1 เดือนที่ผ่านมา ต้นกล้วยดังกล่าวกลับสูงไม่ถึงครึ่งเมตร ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใด ก่อนหน้านั้นประมาณ 1 เดือน เห็นมีนักข่าวเอาธูปเทียนดอกไม้มากราบไหว้เพื่อเป็นการขอขมา กลับไปซื้อล๊อตเตอรี่แล้วถูกรางวัลที่ 5 เลยทำให้ชาวบ้านที่ทราบข่าวต่างแห่มาขอโชคขอหวย แบบไม่ขาดสาย วันนี้ใกล้หวยออกตนก็มาขอโชคกับต้นกล้วย คาดว่ามีนางตานีสิงอยู่ เผื่อจะมีโชคลาภถูกรางวัลกับเขาบ้าง

ขณะที่ได้มีผู้มาจุดธูปขอโชคลาภกับต้นกล้วยประหลาดดังกล่าว พบว่าแต่ละคนที่มาต้องจุดธูปไหว้ศาลพระพรหมณ์ก่อนแล้วจึงไปไหว้ขอโชคต้นกล้วยประหลาด วิธีการขอโชคจะจุดธูป 9 ดอก เทียน 2 เล่ม และใช้แป้งโรยบริเวณลำต้นและยอดปลี แล้วใช้มือถูเบาๆ ที่บริเวณลำต้นและยอดปลีกล้วย จะปรากฏเลขบางๆแทบมองไม่เห็น ปรากฏออกมาสักครู่แล้วหายไป ทำเอาผู้ที่มาขอโชคต่างบอกว่าของแบบนี้ มันอยู่ที่โชคใครโชคมันเมื่อได้เลขแล้วต่างคนต่างอุบเงียบ เพราะกลัวพูดไปแล้วจะไม่ถูกหวยแต่จากการสอบถามทราบว่าเป็นเลข ล่าง 75 71 72 64 61 65 และได้เลข 3 ตัว 123 125 235 135

สำหรับ ต้นกล้วยชนิดนี้ทางวิชาการ เรียกว่า กล้วยบัวทองมีชื่อเป็นภาษาอังกฤษว่า “Golden Lotus” แปลว่า ดอกบัวทอง หรืออีกชื่อหนึ่งว่า “Dwarf Banana” แปลว่า กล้วยแคระ ชาวจีนในมณฑลยูนนาน ซึ่งนับถือพระพุทธศาสนา ได้ถือว่ากล้วยดอกบัวทองเป็นหนึ่งในดอกไม้ที่ศักดิ์สิทธิ์ อาจเป็นเพราะความน่าพิศวงที่ดูเหมือนดอกบัวและมีสีเหลืองทองนั่นเอง
sakdath
คอหวยสนใจเลขรถ "ปู" ตามถ่ายรูปหวังให้โชคให้ลาภ
วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2556 เวลา 12:57 น.

บรรดาคอหวย แห่ถ่ายรูป เลขทะเบียน รถ "นายกฯปู" หวังให้โชคให้ลาภวันหวยออก

วันนี้( 30 มี.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในการเดินทางลงพื้นที่จังหวัดสระแก้วของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ก่อนการประชุม ประชุมคณะรัฐมนตรีนอกสถานที่อย่างเป็นทางการ ครั้งที่2/2556 ซึ่งเป็นช่วงเวลาก่อนวันหวยออก บรรดานักเสี่ยงโชคต่างให้ความสนใจกับทะเบียนรถของ นายกฯเช่นเดิม มีทั้งถ่ายรูปและจดทะเบียนรถที่นายฯใช้ในภารกิจ แม้แต่เลขทะเบียนของเฮลิคอปเตอร์ก็ได้รับความสนใจเป็นเช่นกัน โดยการเดินทางปฏิบัตรภารกิจในครั้งนี้ นายกฯนั่งเฮลิคอปเตอร์ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เลขทะเบียน 2904 ส่วนรถตู้โตโยต้าอัลล์พาร์ทที่นายกฯใช้ปฏิบัติภารกิจที่จังหวัดสระแก้ว นั้นทะเบียน กข 555 สระแก้ว ซึ่งระหว่างที่นายกฯลงพื้นที่นั้นก็ได้มีแม่ค้าสลากกินแบ่งรัฐบาล ค่อยนำสลากกินแบ่งรัฐบาล มาขายตามจุดต่างๆด้วย
sakdath
กล้วยประหลาดให้โชคโผล่กลางโรงแรมดัง
วันเสาร์ที่ 30 ม ...
sakdath โพสต์เมื่อ 30-3-2013 15:46

พี่เหมียวๆ เลขโดนๆๆอีกแระ อิอิ
[quote]วิ่งเลขบน เด่น 7  รอง 0 และ 1 ค่ะ        ล่างวิ่ง 6   กับ 5 ค่ะ ...
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 30-3-2013 13:13 [/quoteขอบคุณนะคะคุณเป็ด ขอให้รวยๆค่ะ...
[quote]วิ่งเลขบน เด่น 7  รอง 0 และ 1 ค่ะ        ล่างวิ่ง 6   กับ 5  ...
aida โพสต์เมื่อ 30-3-2013 15:51

ให้หวยคุณพี่ 1 2 3 4 5 6 7 8 9  อิอิ
..ขอเลขเด็ดมั่งนะ อิอิ
sakdath
sakdath
สวยไปหมด
sakdath โพสต์เมื่อ 30-3-2013 15:36
เอาสักเลขหนึ่งคุณแมว อย่าสวยไปหมด อิอิอิ
:: เดินไปข้างหน้า..มุ่งตรงสู่กระแสธรรม ::
คอหวยสนใจเลขรถ "ปู" ตามถ่ายรูปหวังให้โชคให้ลาภ
วันเส ...
sakdath โพสต์เมื่อ 30-3-2013 15:48

พี่แมว...เลขฮ..904 สวยจัง..ชอบๆ..อิอิ...
การ์ตูนแต่ละตัวฮาน่ารักดีค่ะ....      ...
tadtad โพสต์เมื่อ 29-3-2013 21:35

ขอบคุงค๊า
ขอบคุงค๊า
orawanple โพสต์เมื่อ 30-3-2013 18:15
ไปหาฮาๆๆ ที่ไหนเก่งจัง  คนสวย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
:: เดินไปข้างหน้า..มุ่งตรงสู่กระแสธรรม ::
ไปหาฮาๆๆ ที่ไหนเก่งจัง  คนสวย
tuk187 โพสต์เมื่อ 30-3-2013 18:26

ตรงนี้เลยค๊า www.kmonic.com
ชอบเลขไหนเอาเลขนั้น

โชคใครโชคมัน ลุยส์!
ตรงนี้เลยค๊า
orawanple โพสต์เมื่อ 30-3-2013 18:30
                      ชอบค่ะชอบ   ถูกใจจังเลย
ชอบค่ะชอบ   ถูกใจจังเลย
tadtad โพสต์เมื่อ 30-3-2013 21:46

เย้ๆๆๆ
ตรงนี้เลยค๊า
orawanple โพสต์เมื่อ 30-3-2013 18:30
ขอบใจจ้ะ น่ารักทั้งนั้นเลย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
[quote]วิ่งเลขบน เด่น 7  รอง 0 และ 1 ค่ะ        ล่างวิ่ง 6   กับ 5  ...
aida โพสต์เมื่อ 30-3-2013 15:51
มีเลขอะไรมาฝากเพื่อนบ้างคะ
เลขหลวงลุงมาแล้วนะคะ 54  34 23 44 ไปกลับ-บน-ล่างด้วยนะคะ
พุทธัง ธัมมัง สังฆังนี่แหละของดี
มีเลขอะไรมาฝากเพื่อนบ้างคะ
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 31-3-2013 09:16

ช่วงนี้งานที่บ้านยุ่งค่ะ...ต้องออกจากบ้านแต่เช้า...พรุ่งนี้ก็อีก...ยังไม่มีเวลาเล็งตัวไหนเลยค่ะคุณเป็ด ต้องอาศัยเพื่อนๆในเว็บแล้วละค่ะ...ใครมีไรดีรีบๆๆมาบอกกันบ้างเน้อ...
เลขหลวงลุงมาแล้วนะคะ 54  34 23 44 ไปกลับ-บน-ล่างด้วยนะคะ ...
วรลักษณ์ โพสต์เมื่อ 31-3-2013 12:50

ขอบคุุณนะคร้า...
หนังสือพิมพ์บ้านเมือง -- เสาร์ที่ 30 มีนาคม 2556 00:00:17 น.

หวยงวดที่แล้ว เลขท้าย 2 ตัว ออก 52 ทำให้คอหวย นักเสี่ยงโชคส่วนใหญ่ผิดหวัง คอหวยคนหนึ่งได้แต่ปลอบใจเพื่อน ไม่ต้องท้อวันพระไม่มีหนเดียว สักวันต้องเป็นวันของเราบ้าง

ใกล้หวยออกงวดวันที่ 1 เม.ย.56 อีกแล้ว นักเสี่ยงโชค คอหวย ต่างหวังรวยใหญ่รวยทางรัดสักงวด ไว้เที่ยวสงกรานต์ที่อีกไม่นานเท่าไรก็จะมาถึงแล้ว เพื่อนคอหวยคนหนึ่งเตือนสติอย่าไปหวังมันให้มาก อย่าลุ่มหลงกับหวย ซื้อลอตเตอรี่ไว้ลุ้นสักใบเผื่อไว้ฟลุ้กเจอโชคลาภใหญ่ๆ คงไม่เป็นไร สำหรับงวดนี้เท่าที่คำนวณเล่นๆ ฤกษ์เหนืองวดนี้ คาดว่ามี 4 เด่น รอง 7 ส่วนเลขชุดที่เก็งไว้ให้พิจารณาประกอบก่อนการตัดสินใจ คาดว่ามีดังนี้ 74 94 45 46 42 เลขลอย 3 ตัว คาดว่าได้แก่ 874, 574
sakdath
กลับไปยังรายบอร์ด