รักไร้พ่าย โพสต์เมื่อ 15-9-2011 22:11:32

ตรวจกรรม ตั้งศาล ทำพิธี กับ "อ.เมฆฉาย" ญาณกายทิพย์ 6 มิติ

ผมขอนำเสนอ อ.มี ญาณท่านหนึ่งซึ่งมีจิตสัมผัสพิเศษที่น่าทึ่งมากๆ และ มีความสามารถทางญาณที่หลากหลาย เช่น
สามารถมองรัศมีกายทิพย์ในกายคนได้ สามารถมองเห็นกรรมเก่าของผู้คน สามารถสัมผัสถึงพลังวัตถุมงคล พระเครื่อง สามารถแก้คุณไสย์
โดนทำของใส่ สามารถสื่อวิญญาณคนตาย และยังเป็นผู้แตกฉานทางศาสตร์พระเวทย์  และพุทธคุณ
การทำพิธีตั้งศาล กาสร้างวัตถุมงคล  และแตกฉานด้านสรรพความรู้ สรรพวิชามากมาย

ผมเชื่อว่าคงมีคนมีญาณไม่กี่คนที่จะสามารถทำได้เช่นนี้  
อ.ท่านนี้ มีนามว่า  

“อ.เมฆฉาย”

ผู้มีญาณตรวจกายทิพย์ 6 มิติ

ที่จริงแล้วผมได้รู้จักกับ อ.เมฆฉาย นานพอสมควรแล้ว ในฐานะที่ อ.เป็นผู้มีญาณสัมผัสพิเศษ ที่ได้ช่วยเหลือคนแบบไม่เปิดเผยตัวเอง
แต่ด้วย อ.เห็นปณิธานของผมที่ตามหาคนมีญาณมาช่วยเหลือคน  จน อ.ได้มาร่วมทางสายญาณทิพย์โดยมาช่วยตรวจกรรมให้กับเพื่อนๆในเว็บญาณทิพย์
แต่ช่วงหนึ่ง อ.ได้ออกบวชในระยะเวลาหนึ่ง จากนั้นได้สึกออกมา
และตั้งใจจะช่วยเหลือคนตามปณิธานของตัวเอง  ผมจึงทาบทาม อ.กลับสู่ญาณทิพย์อีกครั้งหนึ่ง ซึ่ง อ.ก็ยินดีเช่นกัน

จุดเด่นของการตรวจกรรมของ อ.เมฆฉาย คือ สามารถตรวจได้หลายช่องทาง ทั้งมาเจอตัวแบบนัดคิว หรือ ตรวจผ่านโทรศัพท์
หรือแม้แต่ผ่านเว็บบอร์ดได้เลยโดยไม่ต้องใช้วันเดือนปีเกิด และไม่ต้องเห็นหน้าค่าตา หรือ เห็นรูปถ่าย  เพียงแค่คนผู้นั้นโพสข้อความถามปัญหาของตัวเองในเว็บบอร์ด
อ.เมฆฉาย สามารถหยั่งรู้เห็นชะตาชีวิตของคนนั้น และบอกถึงกรรมและชีวิตคนนั้นได้ทั้ง อดีต ปัจจุบันและอนาคต และยังสามารถบอกได้ว่าคนนั้นมีเทพ เทวดาองค์ใดคุ้มครองอยู่

ดูเหมือนจะเป็นเรื่องเหลือเชื่อ แต่ ก็ได้เกิดขึ้นแล้วกับผู้คนในเว็บญาณทิพย์หลายๆคน  และเชื่อว่าหากคุณได้รับรู้ราวของ
อ.เมฆฉายมากกว่านี้ คุณจะต้องที่งไม่น้อยทีเดียว เพราะ อ.ท่านนี้ได้เคยช่วยเหลือคนที่ชีวิตตกอับแทบไม่เหลืออะไร จนกลายมาเป็นผู้ทีอันจะกิน ฐานะร่ำรวยขึ้นมาได้  
และไม่แปลกใจที่ผมจะต้องนำเสนอเรื่องราวของ อ.เมฆฉายท่านนี้

คุณอยากรู้แล้วใช่ไหมว่า อ.เมฆฉายท่านนี้มีมาที่ไปอย่างไร กว่าจะมาเป็น คนมีญาณผู้เก่งกาจและช่วยเหลือผู้คนมาแล้วมากมาย
เรื่องราวความอัศจรรย์ของ อ.นั้นบังเกิดขึ้นตั้งแต่ ก่อน อ. เกดเสียอีก
อ.เกิดที่ จ.นนทบุรี อ.เล่าว่า ก่อนที่ตัวเองจะเกิด พ่อ แม่ ของ อ.เดิมทีนั้นแต่งงานอยู่กินกันมาแต่ยังไม่มีลูก ได้ไปบนบานกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ขอให้มีลูก
แต่พ่อ แม่อยากจะได้ลูกสาว แต่คืนหนึ่งทั้งพ่อ และแม่ของ อ.ได้ฝันพร้อมกันเห็นสิงศักดิ์สิทธิ์องค์นั้นได้มาเข้าฝันและบอกว่า จะประทานลูกชายมาให้
แม้ว่าทั้งสองปารถนาลุกสาว แต่เมื่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะปรทานเป็นลูกชาย ทั้งสองจึงน้อมรับ
และวันหนึ่งได้เกิดลูกไฟพึ่งจากท้องฟ้า หรือเรียกว่า ผีพุ่งใต้ ไปพุ่งผ่านฟ้าเข้ามายังบ้าน และเข้าไนท้องของคุณแม่
ไม่นานนักคุณแม่ก็ตั้งท้อง และเกิดอาการอยากไปทำบุญ ปฏิบัติธรรมอย่างมาก ซึ่งไม่เคยเป็นมาก่อน และไม่นานนักบังเกิดเป็นบุตรชายชื่อ
เด็กชาย “หนึ่ง” หรือที่ต่อมาผู้คนรู้จักเขาคนนี้ในนามของ “อ.เมฆฉาย”

สัมผัสพิเศษของเด็กชายหนึ่ง บังเกิดขึ้นในวัย 6 ขวบ เมื่อเด็กชายหนึ่งไปโรงเรียนตามปกรติ และขณะเรียนหนังสืออยู่
เขาได้เห็นสิ่งที่ทำให้เขาตกตะลึงอย่างมาก เพราะมีมือโผล่ขึ้นมาจากใต้โต๊ะ มาจับขาเขาไว้ เมื่อสังเกตดูไม่ใช่มือจากเพื่อนของเขามาแอบมุดมาแกล้งจับเขาแน่นอน
แต่เป็นมือที่โผล่ออกมาเองจากโต๊ะ เด็กชายหนึ่งจึงรู้ว่า

นั่นไม่ใช่มือคน !!  

เขารู้ว่าตัวเองเห็นในสิ่งที่คนปรกติทั่วไปไม่เห็น ต่อมาเด็กชายหนึ่งได้บวชเณรภาคฤดูร้อน และอยู่ในวัด ขณะนอนจะหลับ ทันใดนั้น
เขาได้เห็นวิญญาณผู้หญิงตนหนึ่งมาโผล่ที่ปลายเท้า เป็นวิญญาณของนางตะเคียนมาขอส่วนบุญ และขอให้ช่วย
เพราะวิญญาณนี้สิงอยู่ในต้นตะเคียนที่จมในแม่น้ำข้างๆวัด แต่ไม่มีใครรู้ จนเขาได้ไปถามหลวงพ่อในวัด ซึ่ง หลวงพ่อก็ยอมรับว่ามีต้นตะเคียนจมน้ำข้างวัดนั้นจริง

เด็กชายหนึ่งอยากรู้ความสามารถของตัวเองทีมีอยู่ และใจหนึ่งก็ฝักใฝ่ในทางนี้อยู่แล้ว จากนั้นมาเขาได้ลาสึกออกมา
และใช้ชีวิตเพื่อศึกษาหาความจริงในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ โดยการไปศึกษากับพระเกจิต่างๆ และหา อาจารย์ทางพระเวทย์ วิชาอาคม
และการฝึกสมาธิจิต สายกรรมฐานเต็มกำลัง
วันแล้ววันเล่าจากการฝึกปฏิบัติมาอย่างเข้มข้นยาวนาน จนกระทั้งเขามีพลังจิตแก่กล้า สามารถมองเห็นกรรม
และวิบากกรรรมของผู้คน เห็นวิญญาณ  และยังเชี่ยวชาญด้านพระเวทย์ การถอนคุณไสย์ สิ่งอัปมงคลต่างๆ

การศึกษาเรียนรู้ของ อ.เมฆฉายไมได้จบสิ้นลงแค่ทางสายอิทธิฤทธิ์เท่านั้น แต่ อ.ได้ศึกษาพลังงานทางวิทยาศาสตร์ที่อยู่ในกายคนหรือที่เรียกว่า
การมองเห็นออร่า หรือ รัศมีกายทิพย์ของบุคคลที่แผ่ออกมเป็นสีๆ ตามกำลังของบุญและบาป ตามกำลังกิเลสของคนเหล่านั้น
แต่การเห็นออร่าของ อ.นั้นจะลึกล้ำกว่า การเห็นออร่าจากกล้องถ่ายออร่าที่สามารถบอกได้แค่เพียงลักษณะนิสัย อารมณ์ของคนๆนั้นจากเฉดสีที่แผ่ออกมา ซึ่งเป็นเพียงเรื่องทั่วๆไป
แต่ อ.เมฆฉาย ได้ใช้จิตที่ฝึกมาจนแก่แกล้าแล้วไปกระทบรู้สภาวะรัศมีกายทิพย์ของบุคคลและมองลึกลงไปเห็นในผลกรรม
และชะตาชีวิตของคนนั้นได้อย่างแม่นยำ เพราะจิตที่ได้รับฝึกจนแกกล้าสามารถมองเห็นสภาวะความเป็นทิพย์ที่ละเอียดได้
ศาสตร์ความรู้ของ อ.เมฆฉายที่ได้เรียนรู้มา อ.มักจะนำมาประยุกต์ใช้ในแบบของตัวเอง และถ่ายทอดให้คนอื่นรับรู้ และที่หลายๆคนประทับใจ
อ.เมฆฉายไม่เพียงแต่ความเก่งกาจ สามารถทางญาณเท่านั้น
แต่ประทับใจในองค์ความรู้ ภูมิรู้ ภูมิธรรมของ อ.ที่เน้นให้คนเชื่ออย่างมีเหตุและผล ไม่ใช่เชื่อแบบงมงาย
โดยเฉพาะการอิงหลักทางพุทธศาสนาและหลักทางวิทยาศาสตร์มารองรับ จะทำให้ผู้คนเข้าใจคามจริงได้มากขึ้น
เช่น เรื่องการเปล่งเสียง “โอม” หรือ อะ อุ มะ เป็นการรวมศูนย์พลังงาน รวมธาตุ เพื่อให้ประจุไฟฟ้าในบริเวณนั้นนกระดับพลังงาน
เพื่อสามารถรองรับการสื่อพลังจากเบื้องบนหรือพลังเทพ เทวดาที่มีสภาวะทางพลังงานที่สูงมากได้  จะเห็นได้ว่า นักบวชอินเดียที่จะติดต่อกับ
องค์เทพต่างๆจะเปล่งเสียงโอมเพียงแค่คำเดียวตลอดเวลา หรือ การจะเปิดจักระก็ตาม

อ.เมฆฉาย แนะว่า แต่วิธีนี้หากคนไม่เข้าใจอย่างลุกซึ้งก็อาจหลงได้ ซึ่งในทางพุทธศาสนาไม่ได้เน้นตรงนี้ แต่เน้นไปทางการฝึกจิตให้เกิดสิต
เพื่อรับรู้ เห็นความเป็นไปของชีวิตและสรรพสิ่งที่ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป เพื่อละวางความยึดมั่นจากอุปทานจิต

อ.เมฆฉาย เมื่อไปทำงานที่ไหน เช่น ไปเกณฑ์ทหาร หรืออกมาเป็นพนักงานบริษัท ก็มักถูกขอร้องให้ไปช่วยดูดวง
ดูกรรมให้กับหน่วยงานนั้นตลอด ทั้งช่วยใหญ่ เจ้านาย เพื่อนร่วมงาน

จน อ.ต้องออกมาทำหน้าที่ดูดวง ตรวจกรรมให้กับคนแบบจริงจังจนถึงตอนนี้

อ.เมฆฉายมีประสบการณ์ช่วยเหลือคนในด้านต่างๆมากมาย ทั้งดูกรรม ตรวจดวง ดูองค์เทพประจำตัวคน  ดูพลังพระเครื่อง
ดูว่าพระเครื่ององค์ไหนจริงหรือปลอม  แก้คุณไสย์ โดนของ การตั้งศาล และปัญหาชีวิตทางโลกทั่วๆไป เช่น เรื่องการงาน
การเงิน การลงทุน ความรัก ตามหาคนหาย

เมื่อไม่นานนี้ผมได้มีโอกาสไปพบ อ.เมฆฉายถึงที่บ้าน อ. ซึ่งอยู่แถว เซียร์ รังสิต ที่หมู่บ้าน วังทอง ริเวอร์ปาร์ค
ซึ่งเป็นบ้านทาวเฮาส์ หลังจากที่ผมได้นัดแนะ อ.จะไปขอปรึกษากับ อ.หลายๆเรื่อง ในฐานะที่ อ.เป็นผู้เชี่ยวชาญในสรรพวิชาทางจิตวิญญาณ

บ้านของ อ.ดูสะอาดตา น่าอยู่มาก  ผมได้สนทนากับ อ.อย่างยาวนาน เพราะในหลายเรื่องผมก่อหน้านี้เคยเข้าใจแบบผิวเผินก็เพิ่งจะเข้าใจแบบแจ่มแจ้ง
หรือเรื่องลี้ลับต่างๆที่เคยสงสัยก็ได้ความกระจ่างจาก อ.

ผมยอมรับเลยว่า อ.เมฆฉาย คือผู้รู้จริงในวิชาทางจิตแบบหาตัวจับยาก และที่สำคัญ อ.เมฆฉาย เป็นผู้มีอัธยาศัยดีมาก เพราะ อ.ไมได้ถือตัวเลย ผมคุยกับ อ.ได้ไม่เบื่อเลย

ผมได้ฟังประสบการณ์กรรมจาก อ.หลายๆเคสที่ อ.ได้ช่วยได้น่าสนใจมาก
ขอเล่าเคสที่ อ.ช่วยชายคนหนึ่งกับภรรยาของเขา ที่ประสบปัญหาชีวิตมากมาย แต่ไม่ทราบสาเหตุเกิดจากอะไร คือ ตัวเขาเองแต่ก่อนนี้
เคยก้าวหน้าในอาชีพการงาน แต่หลังจากทีเขาซื้อบ้านใหม่ และย้ายมาอยู่บ้านหลังนี้กับภรรยา พ่อ แม่และพี่ชายของเขา
ทุกอย่างดูเหมือนเลวร้ายลงในบัดดล และเกิดขึ้นกับทุกๆคนในบ้านนี้

ตัวชายคนนี้ การงาน การเงินติดขัด ส่วนพ่อ แม่ของเขาจากที่เคยเป็นปรกติ ก็เป็นโรคประสาท พี่ชายจองของเขาก็เป็นโรคประหลาด
จนชายคนนี้ได้มาให้ อ.เมฆฉาย ช่วยตรวจกรรมให้

อ.รู้ว่าญาณว่า สาเหตุของความตกต่อของชีวิตและโรคภัยที่เกิดกับครอบครัวชายคนนี้ เกิดจาก เจ้าที่ที่บ้านชายคนนี้เล่นงาน  
อ.ได้ไปยังบ้านของชายคนนี้และได้เจรจากับเจ้าที่ซึ่งเป็นชายสูงวัย
อ.รู้ว่าบ้านหลังนี้เจ้าที่แรง และนอกจากนี้ ดวงชะตาของชายคนนี้ไม่เหมาะกับการอยู่บ้านหลังนี้ จึงแนะนำให้ชายคนนี้ขายบ้านหลังนี้
แต่เจ้าที่บอก อ.ว่า จะไม่ยอมให้ขายบ้านนี้ได้
อ.เมฆฉาย พยายามเจรจาด้วยสันติวิถีกับทางเจ้าที่  แต่ไม่สัมฤทธิ์ผล หนำซ้ำเจ้าที่ยังอาฆาตมาตรร้ายกับ อ. และเล่นงาน อ.ด้วย
แต่ อ.เมฆฉายผู้เชี่ยวชาญด้านพระเวทย์ และพุทธคุณ ก็พร้อมจะปะ ฉะ ดะ กับเจ้าที่ตนนี้ แต่เจ้าที่ประเมินดูแล้วว่า อ.เมฆฉายมีวิชารอบด้าน จึงไม่กล้าทำร้าย อ.

อ.จึงเจรากับเจ้าที่อีกครั้งหนึ่ง โดย อ.บอกว่า หากเจ้าของบ้านนี้ขายบ้านได้ จะสร้างพระพุทธรูปองค์ใหญ่ถวายให้เจ้าที่
และตั้งศาลให้  จนเจ้าที่ยอมแต่โดยดี และเจ้าที่บอกว่า อีกไม่น่าน จะมีผู้ชายมาซื้อบ้านหลังนี้ราคา 1 ล้าน สามแสน
และไม่นานก็มีชายมาซื้อบ้านหลังนี้จริงๆ ในราคา ล้านสาม

จากนั้นอาการประหลาดต่างๆของคนในบ้านก็หายเป็นปรกติ เมื่อเจ้าของบ้าน ชายคนนั้นได้เงินจากการขายบ้านมาก็มาปลูกบ้านใหม่
แต่ขัดสนเงินที่จะมาตกแต่งบ้าน เพราะฐานะการเงินของเขาไม่ค่อยดี อ.เมฆจึงเปิดทางบุญให้ชายคนนั้นทำตามที่
อ.บอก คือการทำบุญ สวดมนต์  จนไม่นาน ฐานะของชายดีนี้ดีขึ้นอย่างมาก จากคนเงินไม่พอจุนเจือตัวเองและครอบครัว
กลับมีรายได้ครึ่งล้านต่อเดือน และต่อมาก็ดีขึ้นเป็นลำดับไป
จนชายคนนี้ประทับใจในตัว อ.เมฆฉายมาก และชายคนนี้ได้ซื้อบ้านให้ อ.อยู่ แถวเซียร์รังสิต และตกแต่งบ้านให้อย่างดี
และบ้านหลังนี้ ที่ผมได้มาหา  อ.นี่แหละ

อีกเคสหนึ่ง เรื่องผู้หญิงทำแท้งมา และเจอมรสุมชีวิตเล่นงานจนย่ำแย่ มาหา อ.ให้ช่วย
อ.ทักเธอว่าทำแท้งมา ตอนแรกเธอไม่ยอมรับ จน อ.ต้องบอกว่ามีวิญญาณเด็กตามมา 3 ตน แสดงว่าเธอคนนี้ทำแท้งมา
3 ครั้ง ในที่สุดเธอก็ยอมรับ อ.ต้องช่วยทั้งคนและเด็กด้วย เพราะน่าสงสารทั้งสองฝ่าย
เพราเธอคนนี้ ได้ไปให้หมอคุณไสย์ทำพิธีกักขังวิญญาณเด็กทั้ง 3 เพื่อให้ให้วิญญาณมาเล่นงานเธอ แต่นั่นเท่ากับว่าเป็นการเพิ่มกรรมให้กับตัวเธอเอง
เพราะวิญญาณเด็กหลุดรอดมาได้ และตามเล่นเธอหนักกว่าเดิม

อ.เลยเจรจากับวิญญาณเด็กทั้ง 3 ได้ข้อสรุปว่า เด็กอยากให้แม่ของเขาทำบุญถวายสังฆทานไปให้ และทำอย่างต่อเนื่องด้วย อ.ได้ไปบอกกับแม่เด็กตามนั้น จนเธอยอมทำตาม
ส่วนวิญญาณเด็กนั้นไม่มีที่ไป  อ.เมฆฉายได้ช่วยสวดมนต์ แผ่เมตตาให้ เพื่อให้เขาไปเกิดในสุขคติภูมิต่อไป
อ.บอกว่าวิญญาณที่ตายไป จะต้องอยู่เป็นวิญญาณเร่ร่อนให้ครบอายุขัยของเขาจึงจะไปเกิดใหม่ได้
ส่วนคนที่เคยไปทำแท้งมา แม้วิญญาณเด็กจะยอมอโหสิกรรมเลิกจองเวรแล้วก็ตาม แต่ผลกรรมนั้นยังส่งผลอยู่  ต้องรับชะตากรรมต่อไป

อ.เมฆฉาย กับ แฟน อ.ได้พาผมตระเวนดูภายในบ้านและนอกบ้าน ซึ่งบ้าน อ.นี้ไม่ได้จัดแบบคนธรรมดาทั่วไป
แต่จัดตำแหน่งต่างๆได้ตรงกับศาสตร์การจัดภูมิทัศน์ตามตำราโบราณที่ อ.ได้ศึกษามา ตรงประตูบ้านมีวางหุ่นพยนต์ป้องกันสิ่งอัปมงคลวิญญาณเข้ามาในบ้าน
และหน้าบ้าน อ.เลี้ยงว่านหายากซึ่งเลี้ยงด้วยน้ำธรรมดา แต่เลี้ยงด้วยน้ำมนต์ และหน้าบ้านยังน้ำมนต์ เอาไว้ช่วยคนที่ถูกคุณไสย์  ผีเข้า
และมีห้องพระ 2 ห้อง อ.ยังให้ผมดูพระเครื่องหายากมากมาย แต่ละองค์มีความประวัติความเป็นมาน่าสนใจ และนำพระมาให้ อ.ช่วยตรวจ
มากมาย บางคนขอเช่าบูชาจาก อ. เป็นหลักหมื่นหลักแสน แต่ อ.เมฆฉาย พระราคาแพงๆ อ.ไมได้ปล่อยให้เช่า

แต่ 90 เปอร์เซ็นต์ของพระดีๆของ อ. จะแจกให้คนมาหา อ.ฟรีๆเลย ถ้า อ.เห็นว่าคนนั้นเหมาะสมจะได้ของดีๆไป เพราะ
อ.เน้นช่วยคนสิ่งดีๆกับผู้คนกลับไป บางคนชีวิตตกต่ำ เพระผลกรรมเล่นงาน แต่วัตถุมงคลของ อ.มีสรรพคุณวิเศษช่วยประคับประคอง
หรือผ่อนหนักเป็นเบาได้ อ.ก็มอบให้คนนั้นไปเลย หรือ บางคนป่วยเป็นโรคไม่ทราบสาเหตุ อ.ก็นำ พระกริ่งปวเรศ มาใส่น้ำ แล้วให้คนนั้นดื่มจนหายมาแล้ว

( ในงาน Meeting 3 อ. เมฆฉาย ได้เมตตานำพระเครื่องของ อ. ที่หายากและศักดิ์สิทธิ์มากราคาองค์เป็นแสนๆไปแจกเป็นรางวัลให้คนในงาน
เช่น พระปู่วังหน้า พระปิดตาโลกอุดร พระกริ่งปวเรศ  )

ผมรู้สึกทั่งและประทับใจในตัว อ.เมฆฉายอย่างยิ่ง ทั้งองค์ความรู้ที่มี ทั้งสรรพวิชาทางจิตมากมาย และที่สำคัญ ความเป็นผู้มีน้ำใจต่อคนอื่นๆ

หากใครที่อยากตรวจกรรม ตรวจดวงชะตา หรือ ตรวจองค์เทพ กับ อ.เมฆฉาย ก็ติดต่อ อ.ได้ที่เบอร์

ช่องทางการติดต่อกับอาจารย์เมฆฉาย

ทางโทรศัพท์/SMS
คุณแก้ว (นัดคิว): 091 775 2117
อาจารย์ (ปรึกษา): 083 447 8740
-กรุณาฝาก SMS ไว้หากโทรไม่ติด

facebook
ค้นชื่อ Mekchay Guytip
หรือ https://www.facebook.com/mekchay.guytip.9

ขั้นตอนการติดต่อหากต้องการนัดเวลาเพื่อรับการตรวจกรรมกับอาจารย์
1.แนะนำให้โทรไปที่คุณแก้วก่อนเพื่อจัดสรรเวลาให้เป็นลำดับ  
2.หลังจากได้เวลาแล้วจึงค่อยโทรหาอาจารย์ค่ะตามเวลาที่ได้รับนัด

หมายเหตุ
หากโทรไปอาจารย์แล้วไม่รับสายเพราะเนื่องจากติดภาระกิจ หรือบางทีอาจารย์อาจปิดมือถือเมื่อต้องอยู่ในพิธีการสำคัญ
กรุณาติดต่อโดยฝาก SMS ไว้ที่เบอร์ข้างต้นเพื่ออาจารย์จะติดต่อกลับในภายหลังค่ะ จึงต้องขออภัยในความไม่สะดวกมาณ. ที่นี้ด้วย

อ.คิดค่าครู 500 หรือตามแต่กรณี
หากใครมีปัญหาการเงินจริงๆ อ.อนุเคราะห์ดูให้ฟรี
อ.เปิดดูทุกวัน แต่ต้องโทรจองคิวล่วงหน้า
หรือจะนัด อ.ไปดูนอกสถานที่ก็ได้ อ.คิดคนละ 500 + ค่ารถไปกลับ 500

บ้าน อ.เมฆฉาย อยู่ที่ หมู่บ้าน วังทองริเวอร์ปาร์ค ซอย 7 ( หลังเซียร์รังสิต )
บ้านเลขที่  802/868 บ้าน อ.อยู่ใกล้สนามเทนนิส ของหมู่บ้าน

คนที่นั่งรถเมล์ไป ให้ไปลงที่ เซียร์รังสิต แล้วบอก วินมอไซค์หน้าห้าง ไปหมู่บ้าน ริเวอร์ปาร์ค  ซอย 7

เบอร์บัญชี อ.

บุญเจริญ  ศิริคำ
ธ.ไทยพาณิชย์
1142147683
ออมทรัพย์
สาขา ท่าพระจันทร์

ภาพบ้านของ อ.เมฆฉาย

หน้าบ้านของ อ. เลี้ยงว่านด้วยน้ำมนต์

ภายในบ้าน

ตู้โชว์

ภาพถ่ายจากกล้องถ่ายออร่า ที่ถ่ายวัตถุมงคลของ อ.เมฆฉาย
จะมีรัศมีออร่า สีชมพู บอกถึงวัตถุนั้นมีพลังแห่งความเมตตามหานิยม

สีแดงหมายถึงพลังป้องกัน
หากวัตถุไม่ขลังจริง ถ่ายออกมาจะไม่มีแสงใดๆ

☼สมาธิ☼ โพสต์เมื่อ 15-9-2011 22:21:54

ตรวจกรรม ตั้งศาล ทำพิธี กับ "อ.เมฆฉาย" ญาณกายทิพย์ 6 มิติ

ความเห็นของผู้ที่ได้ไปตรวจกรรมกับ อ.เมฆฉาย

1.จาก ป้าอ้วน

ดิฉันคือคนที่โทรไปหาอ.ก่อนกลับอเมริกาคะ แต่บุญไม่ถึงเจออาจารย์เพราะน้ำท่วมไปหาไม่ได้ ทั้งๆที่นัดแล้ว อดได้ของดี แต่ไม่เสียใจ จะกลับไทยอีกครั้งในสามสี่เดือนนี่
จึงขอนำเรื่องที่ได้คุยกับอาจารย์มาเล่าให้เพื่อนๆฟังคะ

ดิฉันโทรไป อ. หลายครั้ง ติดแต่ไม่มีคนรับ ก็ไม่ได้คิดไรมากแค่อยากลอง คนมีญานในเวบนี้ว่ามีของจริงไหม และ ต้องการความช่วยเหลือด้วยถ้าได้เจอคนจริง เพราะชีวิตก็ย่ำแย่มากอยู่

เมื่อโทรติดอ.เมฆฉาย ก็นัดเวลาเสร็จก็วางสาย แต่ในไม่กี่วินาที ก็ได้รับการโทรกลับจากอ.เมฆฉาย พร้อมการทำนายทันที โดยที่ดิฉัน งง และ ตกใจมาก เพราะดิฉัน ยังไม่ได้บอกอะไรอาจารย์แม้อย่างเดียว แต่ถามอ.เมฆฉายว่า ไม่รู้ทำไมบ้านที่อยู่มีแต่คนป่วยกันทั้งบ้าน อาจารย์ตอบกลับมาว่า...บ้านพี่แดงเหรอครับ

จ๊ากกกกก  อาจารย์รู้ได้ยังไงว่าเจ้าของบ้านหลังนี้ชื่อพี่แดง ก็ดิฉันยังไม่ได้เอ่ยอะไรเลย อย่างนี้เขาเรียกว่า คนมีญาน ของแท้แน่ๆเชียว
และอาจารย์ได้กรุณาทำนายตัวดิฉันถูกหมด คือ ผ่าตัดหน้าท้อง มีโรคร้ายยังไม่หาย ให้รีบไปตรวจ และมีกรรมที่ต้องแก้อย่างไร มีรังสีสีแดง มีเจ้ากรรมอาฆาต จริงหรือไม่นั้น ตัวดิฉันเท่านั้นที่รู้และขอยอมรับว่า " มันจริง "ชีวิตหาเงินได้มากแต่ไม่เคยเหลือมีแต่หนี้ และการเจ็บป่วยตลอด ความรักก็แย่ทุกด้าน

ดิฉันหมั่นทำบุญ และกล้าพูดว่าตัวเองเป็นคนดี ช่วยเหลือคน มีเมตตาต่อคนและสัตว์ แต่...กรรมที่ดิฉันทำ ส่งผลให้ชีวิตแย่เหลือเกิน กุศลที่ทำไม่อาจช่วยได้

ดิฉันกะว่าจะลองคนมีญานทุกคนที่อยู่ในเวบนี้คะ ไม่ใช่ลองเพราะแค่อยากรู้ แต่ถ้าทราบว่าใครคือของจริง ก็จะรบกวนให้ช่วย และจะบอกต่อไปยังเพื่อนๆที่มีทุกข์ ของดิฉันที่อยู่ต่างประเทศด้วย คนเก่งนะหาไม่ยาก แต่คนเก่งที่เป็นคนดีที่ช่วยคนด้วยความเมตตานี่หายากคะ

ขอบคุณอาจารย์เมฆฉายมากๆนะคะ หลังจากทำพิธีเสร็จ ดิฉันหวังเหลือเกินว่าชีวิตจะดีขึ้น และจะกลับไปหาอาจารย์ในเดือนกุมภาหรือมีนานี่อีกคะ เราคงได้เจอกันจริงๆสักที

2 จากคุณชล  สระบุรี

คอมเฟริมอีก รอบครับ  อ.เมฆฉาย คือคนจริงครับ  อ.แม่นมากครับ สิ่งที่อ.พูดมานั้นทุกอย่างรู้หมด อ.เมฆฉายใจดีมากๆครับ   แถมยังให้  สิ่งที่วิเศษมาให้ผมด้วย  เป็นวัตถุมงคลที่ผมกระหายและอยากได้แบบสุดๆ อ.ยกให้ผมฟรีๆเลยครับไม่เรียกร้องค่าบูชาแม้แต่บาทเดียว  แถมยัง ให้ผมเพิ่มอีก  ( แต่อ.เมฆฉาย ให้สิ่งของนั้นกับผมด้วย ศาสตย์ที่เหนือเมฆครับ)อันนี้แล้วแต่  อ.เมฆฉายจะทำให้ดูหรือไม่แล้วแต่คนครับ ต้องไปสัมผัสกับอ.เองมันเหนือวิทยาศาสตย์ครับ  อ.ไม่ได้เก่งแค่ดูกรรมกับออร่าอย่างเดียวครับ  เก่งทั้งด้านวิชามนตราหลายอย่างครับ  โดยเฉพาะกรรมฐาน  อ.เรียนมาหลายกองครับ  เก่งมากๆครับ  อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้างจนเกินไปนะครับ  เพราะผมไปขอความช่วยเหลือกับอ.เมฆฉายมา  และได้สัมผัส  กับสิ่งวิเศษในตัวอ.มาโดยตรง ก็ผู้ที่อ่านก็ลองพิจรณาดูครับไม่ได้บอกให้เชื่อสนิทใจลองไปหาอ.ดูเอา ใครเดือดร้อนและต้องการให้อ.ช่วยไปหาท่านได้เลยครับ  สุดท้ายแล้ว  คอนเฟริมครับ   ฟันธงชัวร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3  จากคุณ Katie

มาคอนเฟิร์มอ.เมฆฉายอีกหนึ่งเสียงค่ะ ดิฉันและน้องสาวโชคดีได้คิวและไปพบอ.ที่บ้านก่อนน้ำจะท่วมบ้านอ. 1-2 วัน อ.สามารถทำนายเรื่องอาชีพการงาน การเรียนของพวกเราได้อย่างแม่นยำจากออร่าที่ออกจากตัว อ.ยังแนะเรื่องการทำบุญอุทิศให้กับวิญญาณผู้ตายอีกด้วย ที่สำคัญเย็นวันเดียวกันนั้นดิฉันมีการสอบข้อเขียนเข้าทำงานต่อ อ.ทำนายผลสอบได้ทันทีว่าดิฉันสอบติด ตอนนี้ผลสอบประกาศและดิฉันก็เข้าทำงานที่แห่งนี้ ตรงกับที่อ.ได้ทำนายไว้ค่ะ ขอบอกว่า อ.เมฆฉายสุดยอดมากๆๆๆๆๆ

katie โพสต์เมื่อ 15-9-2011 22:36:06

ตอนมิตติ้ง 3 โชคดีมากค่าที่อ.จับฉลากได้หมายเลขของตัวเอง ถึงจะได้ดูแค่เวลาสั้นๆ แต่ประทับใจอ.เมฆฉายมากเลย อ.ได้ช่วยดูออร่าบ้านที่อาศัย ออร่าของตัวเองที่สามารถบ่งบอกเรื่องงาน การศึกษา จิตใจ ความรัก และสุขภาพได้ด้วย ทุกคำพูดของอาจารย์เป๊ะมากกกกกกกก เสียดายเวลามีน้อยไปหนอ่ย{:4_182:}

บวรศิษฐ์ โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:10:37

อยากตรวจดวงกับอาจารย์ต้องทำไงบ้างคับ โทรนัดก่อนแล้วโอนเงินหรือเปล่าคับ

รักไร้พ่าย โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:21:51

อยากตรวจดวงกับอาจารย์ต้องทำไงบ้างคับ โทรนัดก่อนแล้ ...
บวรศิษฐ์ โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:10 http://www.yantip.com/board/images/common/back.gif

ใช่ครับ โทรนัด อ ก่อนครับ
ถ้าจะไปดูที่บ้าน อ. ก็โทรนัด แล้วจ่ายครูกัย อ โดยตรงที่บ้านเลย

หมีจ้า โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:40:09

{:5_187:}อยากดูมั่งจัง

aor1013 โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:46:50

อ้อ...มาคอนเฟิร์มว่าอ.เก๋งจริงค่ะ {:5_133:}

คือว่า.......ใจในคิดเกียวกับพระกริ่งและอ้อก็ได้ขอเบอร์โทรอ.เมฆกับคุณรัก...แต่ยังไม่ได้โทร
อาจารย์ก็แสดงความจริงใจเหมือนรู้ว่าอ้อต้องการอะไร โดยท่านโพสให้อ้อทราบแล้วค่ะ {:4_178:}

yoja โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:57:47

ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยดูดวงทางด้านโชคลาภและด้านการงานนะคะขอบคุณค่ะ

long โพสต์เมื่อ 16-9-2011 00:28:51

{:5_133:}{:5_133:}{:5_133:}

kallayarat โพสต์เมื่อ 16-9-2011 01:26:36

อยากไปๆๆๆๆ {:4_96:}

hellqoo โพสต์เมื่อ 16-9-2011 01:27:50

{:5_191:} อนุโมทธาสาธุค่ะ

mmihc โพสต์เมื่อ 16-9-2011 03:24:46

มาขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์ค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

suprapon โพสต์เมื่อ 16-9-2011 06:37:35

ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยตรวจดวงชะตาทางด้านการเงินและด้านการงานครับ
ขอบพระคุณครับ

Jexxy โพสต์เมื่อ 16-9-2011 08:50:01

อยากดูมั่งจัง
หมีจ้า โพสต์เมื่อ 15-9-2011 23:40 http://www.yantip.com/board/images/common/back.gif

ยังจะดูอะไร อีกหรา คุณป้า ;P

อ.เมฆฉาย โพสต์เมื่อ 16-9-2011 09:48:34

ถ้ามาดูที่บ้าสามารถโทรมาสอบถามก่อนได้ครับ   0837748740 อ.เมฆฉาย เพราะในการดูดวงบางอย่าง น จะได้ รายละเอียดได้มากขึ้น

อ.เมฆฉาย โพสต์เมื่อ 16-9-2011 09:48:45

ถ้ามาดูที่บ้าสามารถโทรมาสอบถามก่อนได้ครับ   0837748740 อ.เมฆฉาย เพราะในการดูดวงบางอย่าง น จะได้ รายละเอียดได้มากขึ้นครับ  ส่วน เรื่องค้าครู ไว้ที่หลังดุแล้วค่อยว่ากันก็ได้ครับ หรือมีอะไรอย่างไร ปรึกษาได้ครับ เพราะกลัวท่านที่ไม่สะดวกเรื่องนี้เพราะค้าครูเป็นการช่วย ในเรื่องการทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวณ และเป็นทุนทรัพย์ ในการสร้างบุญกุศลทั้งผมและผู้ที่มารับการตรวจกรรมที่

wasin โพสต์เมื่อ 16-9-2011 10:13:24

อนุโมทนาครับ...

satang โพสต์เมื่อ 16-9-2011 10:16:00

ถ้ามาดูที่บ้าสามารถโทรมาสอบถามก่อนได้ครับ   0837748740 อ. ...
อ.เมฆฉาย โพสต์เมื่อ 16-9-2011 09:48 http://www.yantip.com/board/images/common/back.gif

ถ้าดูทางโทรศัพท์ทำอย่างไรค๊ะ จองเวลาแล้วโอนเงินเสร็จแล้วนัดคุยรึเปล่า
สนใจที่ดูกับอาจารย์ค่ะ

prapaiphan โพสต์เมื่อ 16-9-2011 10:28:52

ตอบกลับ 17# อ.เมฆฉาย

อยู่เชียงใหม่ค่ะ ต้องโทรอย่างเดียวนะคะอาจารย์{:5_129:}

อ.เมฆฉาย โพสต์เมื่อ 16-9-2011 10:31:53

โทรมาก่อนก็ได้ครับ  หรือนัดเวลาที่สะดวกครับ

แป้งฝุ่น โพสต์เมื่อ 16-9-2011 10:49:42

โทรมาก่อนก็ได้ครับ  หรือนัดเวลาที่สะดวกครับ ...
อ.เมฆฉาย โพสต์เมื่อ 16-9-2011 10:31 http://www.yantip.com/board/images/common/back.gif

อยากดูกับอาจารย์มากเลยคะตอนนี้มีเรื่องเครียดๆแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย ใจอยากไปดูกับตัวที่บ้านเลยคะแต่ยังไม่หายป่วยกลัวไปไม่ไหวคะถ้าไปดูที่บ้านตัวต่อตัว ค่าครู500เหรอคะ:)

thanya52 โพสต์เมื่อ 16-9-2011 15:35:29

ขออนุโมทนากับอ.เมฆฉายค่ะ{:4_178:}

อ.เมฆฉาย โพสต์เมื่อ 16-9-2011 15:46:29

ค่าครูเป็น ตัวกำหนด ต่อเบื่องแรก เพื่อเป็นกานต่อบุญอีกแบบหนึ่ง เพื่อที่ทานอาจารย์หรือผู้ที่ทำหน้าที่ในกิจการนั้นๆๆได้1. มีกำลังใจในการช่วยคนหมายคือค้าครองชีพเล็กๆน้อย 2. การสร้างกุศลต่อครูอาจารย์ที่ร่วงลับไปแล้ว  3. การสร้างกุศลกับเจ้ากรรมนายเวณ คนที่มาดูด้วยเพราะโดยแท้การดูดวงก็ดีไม่ว่าทางไหนเป็นการฟืนชะตากรรมอยู่แล้วย่อมส่งผลกรรมไม่ทางตรงและทางอ้อมต่อผู้ที่เปิดกรรมทั้งนั้น  เพราะฉะนั้น จึงมีค่ากำหนดค้าครู มีมาตั้งอดีตจนถึงปัจจุบัน  แต่เรื่องนี้ไม่ตายตัวเป็นไปตามแต่เหล่า อาจราย์จะอณุเคราะห์สืบต่อไป

ลูกปัด โพสต์เมื่อ 16-9-2011 17:26:53

สนใจมากๆ ใกล้บ้านด้วยค่ะ ....

oud โพสต์เมื่อ 17-9-2011 12:38:07

{:4_96:}สักวันด้องไปดูที่บ้านด่ะ....แถวบ้านเพื่อนเลยด่ะ.............วันงานมีท4 แถวยาววววววววววเลยไม่ได้ดูเยย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7
ดูในรูปแบบกติ: ตรวจกรรม ตั้งศาล ทำพิธี กับ "อ.เมฆฉาย" ญาณกายทิพย์ 6 มิติ